Nhờ tư vấn - Xin bản Ghost Win 10 siêu rút gọn. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin bản Ghost Win 10 siêu rút gọn.

khoa8523

Gà con
Không hiểu sao dạo này ổ đĩa C mình không dùng bản cài hay WinNT setup cài được. Bất kể tải bản cài nào cũng bị cả, chỉ có dùng file ghost thì được. Mình tìm file ghost win 10 trên mạng không tìm được file nhẹ, toàn 4~6Gb. Cho mình xin 1 file ghost win 10 thật nhẹ, nhu cầu dùng văn phòng cơ bản thôi. Minh cám ơn.

thuuong1309

Rìu Sắt
Không hiểu sao dạo này ổ đĩa C mình không dùng bản cài hay WinNT setup cài được. Bất kể tải bản cài nào cũng bị cả, chỉ có dùng file ghost thì được. Mình tìm file ghost win 10 trên mạng không tìm được file nhẹ, toàn 4~6Gb. Cho mình xin 1 file ghost win 10 thật nhẹ, nhu cầu dùng văn phòng cơ bản thôi. Minh cám ơn.
Chào bạn, nếu mình không lầm thì WinNT setup chỉ được thực hiện trên ổ đĩa mang chuẩn GPT thôi mà, còn bạn thêm câu chỉ dùng file ghost thì đc tức là ổ đĩa bạn đang ở định dạng MBR , bạn thử gửi ảnh định dạng ổ cứng lên để mọi người đoán cho chính xác bệnh(Có thể dùng phần mềm Partition Wizard Professional)

newflex

Búa Gỗ
Bạn có cần nữa không? từ khóa windowns 10 super lite

paulscholes0258

Rìu Sắt
Chào bạn, nếu mình không lầm thì WinNT setup chỉ được thực hiện trên ổ đĩa mang chuẩn GPT thôi mà, còn bạn thêm câu chỉ dùng file ghost thì đc tức là ổ đĩa bạn đang ở định dạng MBR , bạn thử gửi ảnh định dạng ổ cứng lên để mọi người đoán cho chính xác bệnh(Có thể dùng phần mềm Partition Wizard Professional)
ko phải.
máy mình MBR vẩn dùng winnt setup bình thường đây.
toàn dùng winnt cài win thấy ít bị lổi hơn.

khoa8523

Gà con
Đúng rồi, hình ảnh Winnt setup trên 2 chuẩn MBR và GPT

Cái khung đỏ bạn khoanh khi mình dùng WinNT setup nó hiện y chang như vậy. Nếu có cho mình xin 1 bản ghost win10 super lite thật nhỏ gọn no soft. Mình dùng làm văn phòng.

nhatnv2102

Gà con

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Mình tải về nó ra file .iso không phải .gho bạn ơi @@
bạn dùng rufus tạo usb cài win là được

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
Cái khung đỏ bạn khoanh khi mình dùng WinNT setup nó hiện y chang như vậy. Nếu có cho mình xin 1 bản ghost win10 super lite thật nhỏ gọn no soft. Mình dùng làm văn phòng.
Dùng file iso cài máy chuẩn UEFI
Bạn đọc ở đây và làm theo nhé

khoa8523

Gà con
Dùng file iso cài máy chuẩn UEFI
Bạn đọc ở đây và làm theo nhé
Mình cài bản ghost của katsukiltd theo hướng dẫn. Mọi thứ ok nhưng khi khởi động lại nó chỉ có 1 dấu gạch chớp chớp ở góc trên bên trái, không vào win.