Xe AB 2017 không full vạch xăng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xe AB 2017 không full vạch xăng

MrTQT

Búa Gỗ Đôi
Xin chào anh/em,
Mình có chiếc AB mua năm 2017.
Dạo gần đây khi mình đổ đầy xăng thì xe chỉ vạch xăng lên vạch gần cuối (đáng lẽ ra full vạch thì mới đúng)
Mình có tìm trên mạng nhưng không ai biết cách sửa lỗi này.
Bữa mình có đem ra HEAD thì họ nói phải rã bình xăng ra kiểm tra, mà lâu lắm, do mình đi làm nên không chờ lâu được nên để đó đi luôn, canh chừng chạy khoảng 160km thì đổ xăng chứ không biết có hết hay không nữa.
Mong anh em chỉ giáo có cách nào tự khắc phục được không?
Cảm ơn anh em!

AnhDuy1986

KHÔNG GÌ LÀ TẤT CẢ !!!!
Thành viên BQT
Kiểm tra bình xăng bạn nhé !!

minhab

Búa Gỗ
Tháo ra dễ kiểm tra mà bạn, mở bình xăng chỗ cái nắp che cao su là có cái phao báo xăng, tháo ra rút lên vệ sinh thả xuống xem thế nào.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
cái này mình cũng bị, không biết bạn có thay hay sửa gì liên quan đến xăng không, mình thì thay cái motor bơm xăng nên bị, nên kệ, có tiền thay nguyên bộ là hết. Nói chung xe bạn phải tháo ra mới biết dc, nói lâu chắc ko lâu đâu, tháo ra cũng nhanh