Chia sẻ - WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản | Page 7 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPEBoot Tool - Hỗ trợ boot WinPE từ USB, HDD đơn giản

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Bạn ơi cho mình hỏi ngu tí. Máy mình có SSD 1 (cài win), SSD 2 (data), và HDD (data). Cái SSD 1 nó lăn ra die nên mình ko boot vào win được, mình muốn cài win vào SSD 2 để tạm có máy dùng. Vấn đề là mình ko muốn mất data ở SSD 2 nên mình cần cái gì đó có thể giúp copy data từ SSD 2 sang HDD trước khi cài win lên SSD 2. Mình có 1 cái USB 16GB, vậy có thể dùng tool của bạn để làm việc này được ko ạ?

Được bạn ơi.
Chỉ cần để file winpe.wim trên USB, trên tool này chọn Thiết bị là USB, rồi chọn tới file wim bấm Cài đặt là được.
*Lưu ý để boot được trên UEFI thì USB phải ở format FAT32
Winpe thì bạn có thể tải ở đây: https://www.mediafire.com/folder/ujqs9pmnjh7xx/S_PE10x64

Starman

Gà con
Được bạn ơi.
Chỉ cần để file winpe.wim trên USB, trên tool này chọn Thiết bị là USB, rồi chọn tới file wim bấm Cài đặt là được.
Winpe thì bạn có thể tải ở đây: https://www.mediafire.com/folder/ujqs9pmnjh7xx/S_PE10x64
tuyệt vời. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình còn một câu hỏi cuối thôi: WinPE nó có tự tải hay cài driver vào HDD của mình ko ạ, hay mọi thứ sẽ chỉ chứa trong USB thôi? (Vì mình sợ nó sẽ tạo các folder hoặc parition lung tung lên HDD).

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
tuyệt vời. Cảm ơn bạn rất nhiều. Mình còn một câu hỏi cuối thôi: WinPE nó có tự tải hay cài driver vào HDD của mình ko ạ, hay mọi thứ sẽ chỉ chứa trong USB thôi? (Vì mình sợ nó sẽ tạo các folder hoặc parition lung tung lên HDD).
Khi vào winpe nó ko thêm bất kỳ 1 thứ gì trừ khi người dùng copy or download

HLongIT

Rìu Bạc
Xin hỏi sếp nào còn giữ bản cũ không, cho em xin. Bản mới chỉ có file cmd, không biết sử dụng như thế nào, chạy với quyền admin cũng không hiện ra giao diện để chọn boot . Xin cám ơn !

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Xin hỏi sếp nào còn giữ bản cũ không, cho em xin. Bản mới chỉ có file cmd, không biết sử dụng như thế nào, chạy với quyền admin cũng không hiện ra giao diện để chọn boot . Xin cám ơn !
Do nén thành 1 file .exe hay bị AV nó xóa nên mình ko nén nữa, giải nén chạy file cmd thôi. File cmd này phải đi kèm folder lib

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Được bạn ơi.
Mình có test thử tạo menu boot cho Windows 11 bằng file Zen-PEx64_Final của bạn, tạo thì được nhưng khi boot vào trong thì không nhận được các ổ đĩa, các app cũng không chạy do máy mình chuẩn UEFI, có cách nào fix không bạn, còn không thì chỉ mình cách remove nhé.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Mình có test thử tạo menu boot cho Windows 11 bằng file Zen-PEx64_Final của bạn, tạo thì được nhưng khi boot vào trong thì không nhận được các ổ đĩa, các app cũng không chạy do máy mình chuẩn UEFI, có cách nào fix không bạn, còn không thì chỉ mình cách remove nhé.

Xem phần đính kèm 58297
Bác dùng tool WPB để load menu boot, rồi double click vào cái tên menu muốn remove (mục đích để xem file .wim nó ở đâu để xóa) xong bấm xóa menu là được.

Còn boot vào không nhận ổ các thứ thì do bản PE này của bác @zendamo bào chế bị lược bỏ khá nhiều, mình chỉ sửa lại tí xíu.
Bác có thể dùng thử bản K_PE ở link dưới xem nhận ko nhé.

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác dùng tool WPB để load menu boot, rồi double click vào cái tên menu muốn remove (mục đích để xem file .wim nó ở đâu để xóa) xong bấm xóa menu là được.

Còn boot vào không nhận ổ các thứ thì do bản PE này của bác @zendamo bào chế bị lược bỏ khá nhiều, mình chỉ sửa lại tí xíu.
Bác có thể dùng thử bản K_PE ở link dưới xem nhận ko nhé.
Nếu dùng WPB để xoá thì chỉ thấy được tên Menu, còn source cài được chép vào ổ nào thì không biết, mình muốn xoá luôn cái data khi bung ra từ Zen-PEx64. Cám ơn bạn.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Nếu dùng WPB để xoá thì chỉ thấy được tên Menu, còn source cài được chép vào ổ nào thì không biết, mình muốn xoá luôn cái data khi bung ra từ Zen-PEx64. Cám ơn bạn.
Mình cũng nhớ là để nó bung ra đâu (trong folder Windows hoặc %appdata% gì đó) nên mới bảo bác click đúp vào cái tên Menu để nó hiện chi tiết cái Path của file .wim rồi xóa