Chia sẻ - WinPE10KTV Final 2020 v1 - Develop Computer | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ WinPE10KTV Final 2020 v1 - Develop Computer

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
nhiều chương trình backup quá báv @@sec0 nhưng cháu chọn Terabyte vì cảm thấy nó ổn và nhanh nhất.
Nhanh nhất thì chưa đúng . Hiện giờ thao tác nhanh nhất là macrium chứ ko phải terabyte .
Còn R-Driver Image thì nén mạnh nhất , nhưng chỉ khi nào dùng 1 ổ cứng cho 1 HDH thì tốt , vì nó ko làm việc riêng lẽ từng Partition khi recovery .
Nếu chọn dùng để backup 1 SSD cài HDH thì tôi sẽ chọn R-tool . Vì chế độ nén của nó , tôi chưa biết phần mềm nào nén tốt hơn nó
=============================
Tôi thử dùng cả 3 thứ ,R-tool , terabyte , macrium thì có kết quả như sau
1/ macrium = nén nhanh nhất ( nhanh hơn các cái kia 2 phút ) , dung lượng nén nằm ở khoảng giữa của 2 cái kia
2/ terabyte = nén nhanh hơn R-tool vài giây , dung lượng nén nằm cuối bảng
3/ R-tool = nén chậm hơn 1 chút , dung lượng nén tốt nhất

Sửa lần cuối:
Chào mọi người ạ. Mình xin chia sẻ WinPE10KTV Final 2020 Bản chính thức. :D
Đây là mình Build bản Full, thời gian tới sẽ có bản WinPE 8, 10 Lite cho máy tính cấu hình yếu.

Ngày phát hành Upload: 01/07/2020
Tệp nén tên đầy đủ: WinPE10KTV Final 2020 v1 Develop Computer.7z
Dung lượng: 1.6GB
Password mật khẩu giải nén: winpe10ktv

Link Download:

No quote

MD5 Check và Tên File:

Create USB HDD Box WinPE10KTV.exe
MD5: A3CD10137C8C77A7FFE38AC9AD908009

WinPE10KTV_Final_2020_V1.ISO
MD5: 960E6B66E0DC666EF786D39D44C5CC77

WinPE10KTV Final 2020 v1 Develop Computer.7z
MD5: E5AE9A8E3E2771F1ABE6F4DF8CEC7C87

Một số hình ảnh và chức năng chính:

Khởi động Loading WinPE10KTV ...

Máy tính Laptop, PC, Macbook RAM 2GB thì sẽ có thông báo, các ứng dụng drivers internet, recording editor, và những ứng dụng nặng khác sẽ không có, chỉ có những phần mềm cần thiết vừa đủ dùng.

Nếu RAM 4GB lúc khởi động sẽ tự động cài đặt Drivers cho Card mạng Wifi LAN ...

Nhấp vào Icon của PE Network nếu Drivers mạng đã được cài đặt, thì menu sử dụng Wifi sẽ hiện ra, chọn Wifi nhập Password để sử dụng ...

RAM 4GB trở lên Các phần mềm sẽ có đầy đủ trong gói cài đặt ...

Nếu trong USB HDD Box ở thư mục Software thiếu file, sẽ có thông báo thiếu file, đồng thời các ứng dụng sẽ không có, drivers mạng không được cài đặt, hãy copy file còn thiếu vào thư mục đó, ví dụ file Software.Wim và khởi động lại WinPE.

Nếu rác trong WinPE nhiều, cảm thấy RAM chạy nhiều, bạn có thể sử dụng 1 số chức năng tại đây.
Click Right chuột phải tại PECMD.

Load Drivers: Cài drivers mà bạn muốn cài vào WinPE Driver có đuôi file là .INF
Res Auto Ctrl+Alt+A: Tự động chỉnh độ phân giải phù hợp nhất cho màn hình.
Mount Software: Tạo và bung lại các phần mềm như lúc ban đầu. Nếu bạn chưa thực hiện lệnh Clear RamDisk All thì sẽ có thông báo là phần mềm đã có, đã được tạo rồi, không cần tạo nữa.

Clear RamDisk ALL: Xóa hết phần mềm trong ổ đĩa ( R: ) RamDisk -> các phần mềm sẽ bị xóa hết khỏi Desktop lẫn trong ổ Đĩa, bạn muốn sử dụng tiếp thì, Chọn Mount Software để các phần mềm được tạo trở lại.
DELETE TEMP(D): Lệnh này sẽ xóa file rác mà các phần mềm bạn đã mở và sủ dụng, nó làm đầy bộ nhớ.

Start Menu những ứng dụng cần thiết hay sử dụng trên Windows sẽ có ở mục này ...

Game Boom VNG & Đào vàng Gold Miner giải trí trong lúc đợi Cài đặt Ghost, Backup, Recover dữ liệu ...

Drivers GPU Install: Cài đặt driver VGA GPU cho WinPE, Gói Driver này đa số hỗ trợ gần đầy đủ cho cả NVIDIA, AMD Radeon, và INTEL, sau khi cài đặt xong thì có 1 thông báo hiện ra khoảng 10 giây, chọn Yes để mở GPU-Z để xem thông số của Card VGA GPU máy tính đang chạy.

AVS Video Remaker: Phần mềm Edit cắt ghép video, quay video màn hình, chụp ảnh màn hình, cho các bạn làm video hướng dẫn, Support kỹ thuật về thủ thuật máy tính ngay trên WinPE, dành cho các Youtuber, Giảng Viên, làm video về mảng máy tính, CNTT, IT ...

Photoshop CS3: Edit cắt ghép hình ảnh, chỉnh màu, những hình ảnh từ phần mềm trong WinPE để bạn viết bài viết trên website, fanpage facebook hay blog, làm ảnh Thumbnail cho video trên Youtube. về hướng dẫn thủ thuật máy tính, chức năng của phần mềm ..., hình ảnh này được chụp từ phần mềm AVS Video Remaker.

Microphone Recording: PassMark Sound Check
Ngoài việc kiểm tra Microphone máy tính có hoạt động hay không, bạn có thể Ghi âm lại giọng nói để Ghép vào video mà bạn muốn. Có chọn nơi lưu file nhé.

Teamviewer: Hỗ trợ Support điều khiển máy tính, truyền file từ xa, ngay trên WinPE
Ngoài Teamviewer thì có thêm AnyDesk cũng hỗ trợ điều khiển máy tính từ xa.

Test Audio Sound: Potplayer làm phần mềm xem Video, Chơi Game Flash Offline, Mở ra 1 video có âm thanh 2 loa 2 bên, nhạc sẽ phát ra loa Trái Phải Left Righ và Loa Bass, to nhỏ đầy đủ, giúp cho việc kiểm tra Loa Laptop có bị rè hay không dễ hơn, Jack loa có nhận đủ hay không ?

Các Tool hỗ trợ tạo USB cài đặt hệ điều hành MACOS, Hackintosh, Linux, Windows ...

2 Phần mềm tạo USB CÀI MACBOOK phổ biến ? Usb Image Tool, Transmac, ...

Cent Browser: Trình duyệt được cho là chạy tốt nhất trên WinPE, xem phim nghe nhạc, làm việc trực tuyển rất tốt. Lúc mở lên nhớ cập nhật thông tin, và ủng hộ mình 1 view, like, comment, share càng tốt nhé. Có cả EVKEY đánh văn bản Unicode, VNI tiếng việt có dấu ?

Aida64 Engineer: Phần mềm Test Check, Stress Ram, CPU, Disk được nhiều kỹ thuật máy tính dùng tới, khi test nó sẽ làm hệ thống máy tính chạy Full, Max công suất, nhiệt độ máy tính sẽ tăng cao, các lỗi máy tính sẽ hiện rõ hơn, còn không thì máy tính hoạt động bình thường.

Phần nữa: Các file ảnh, video, word, excel văn phòng, sẽ được WinPE nhận dạng đủ tốt, để trong quá trình cứu dữ liệu tránh bị sai sót file cần cứu, khôi phục dữ liệu ...

Và còn nữa mình sẽ cập nhật sau ạ, 1 tí cá nhân hóa của WinPE

Xem Video Review WinPE10KTV để xem mình Test chi tiết:

Hiện tại thì mình chưa có 1 bài viết chi tiết về từng phần mềm trong bản WinPE10KTV này.
Mình sẽ cập nhật Video về WinPE10KTV nhiều hơn trong thời gian sắp tới.
Hướng dẫn cách Thêm, bớt xóa phần mềm ứng dụng tùy thích ...
Cá nhân hóa WinPE tinh chỉnh tùy thích ...
Build WinPE tùy chỉnh theo ý muốn của riêng mình ....
Nhưng đó là 1 kế hoạch chia sẻ dài sau này ...

Download dùng thử thấy ổn định thì Like, Share, Comment, ghé Blog xem hình ảnh, video, Subscribe Youtube ủng hộ mình với nhé.
Mọi ý kiến cũng như đóng góp phát triển xin comment ở bên dưới ạ.
Cảm ơn đã đọc đến cuối bài viết ạ. ??

up

nguyenkhang95

Búa Đá
Mình cũng mới tải bản boot này về test, chỉ bị mỗi cái là lúc đầu boot hơi lâu vì nó còn kiêm luôn phần Switch user sang Administrator, sau khi Switch xong thì mọi thứ chạy nhanh ổn. Góp ý thêm với bạn là nếu đã có ATi 2020 rồi thì mình có thể bỏ bản ATi 2014 nữa, nó chung là lựa chọn 1 trong 2 bản để tích hợp vào thôi, với thêm cái nữa là những bản sau bạn nên để chương trình Bootice ra ngoài desktop luôn vì mình thấy phần mềm này rất hữu dụng trong môi trường WinPE.

Develop Computer

Rìu Sắt
Mình cũng mới tải bản boot này về test, chỉ bị mỗi cái là lúc đầu boot hơi lâu vì nó còn kiêm luôn phần Switch user sang Administrator, sau khi Switch xong thì mọi thứ chạy nhanh ổn. Góp ý thêm với bạn là nếu đã có ATi 2020 rồi thì mình có thể bỏ bản ATi 2014 nữa, nó chung là lựa chọn 1 trong 2 bản để tích hợp vào thôi, với thêm cái nữa là những bản sau bạn nên để chương trình Bootice ra ngoài desktop luôn vì mình thấy phần mềm này rất hữu dụng trong môi trường WinPE.

OK luôn bạn ơi, bản này nhẹ hơn bản trước gần 100mb {feel_good}

Sửa lần cuối:

Develop Computer

Rìu Sắt
có ver 2 r à bạn,mình test tiếp nào
chưa bạn ơi, chắc vài ngày tới ạ, đang kiểm tra lại kỹ rồi đóng gói {feel_good}

Develop Computer

Rìu Sắt
Bạn kiểm tra lại lỗi sau khi boot vào mini win xong khởi động vào Windows trên máy lại thì bị sai ngày giờ, mình test trên 2 máy rồi đều bị lỗi này.
Ok bạn ơi, bản mới đã fix lỗi đó rồi, sẽ cập nhật giờ đúng như trong Bios đã lưu, bản trước cấu hình múi giờ Bangkok Hanoi, ko hiểu sao nó lệch giờ ??

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Cảm ơn bạn rất nhiều với WinPE tâm huyết, mong bạn tiếp tục với đam mê này và chia sẻ với mọi người. Thích nhất cái có Tool hỗ trợ cài MacOS, Hacktonish,... Mong bạn hướng dẫn chuyên thêm về cái này sao cho dễ cài nhất, thì mình nghĩ mọi người sẽ ủng hộ rất nhiều.

Develop Computer

Rìu Sắt
sao ko thấy link download vậy bác
version này đã cũ bạn qua bài mới tải v3 của mình nhé.