Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 21 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mega không hỗ trợ tải xuống tệp kích thước lớn với tài khoản thường
Tôi tải lại trên bản Win khác đây cho bạn xem, tôi không có dùng acc gì cả:

Đang tải về đó bạn.....

Update: tải lần đầu về thì OK, lần này tải lại tới lúc save file thì bị tắt luôn browser, sang browser khác tải thì được chừng 20% thì nhảy ra thông báo phải upgrade account bởi vì vượt quá giới hạn cho cùng IP.

Sửa lần cuối:

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Tôi tải lại trên bản Win khác đây cho bạn xem, tôi không có dùng acc gì cả:

Đang tải về đó bạn.....

Update: tải lần đầu về thì OK, lần này tải lại tới lúc save file thì bị tắt luôn browser, sang browser khác tải thì được chừng 20% thì nhảy ra thông báo phải upgrade account bởi vì vượt quá giới hạn cho cùng IP.
Em không nhầm thì Mega tài khoản thường chỉ tải file dưới 2GB thôi
Không có mod nào ghim bài này lên đầu cho dễ theo dõi

amio1st

Búa Gỗ
Xưa cũng hay tải mà chưa dùng bao giờ thấy boot vn khá đủ dùng. Chắc hợp ai thích nhận driver các kiểu. KTV cũng ko cần lắm vụ này xD.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình xin cập nhật đã có phiên bản WINPE 11 trên Strelec Sergei Boot. chi tiết vào trang chủ Strelec Sergei Boot để tham khảo phiên bản WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2023.01.30 English version bác @@sec0, bác @Hoang Duch2 và tất cả thành viên đam mê công nghệ build và sử dụng boot WINPE của anh Ru.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Tôi ko có tải link chính chủ , nhưng đã tải từ lúc trưa rồi

===========
Thật ra nếu người dùng thông thường thì với nasiboot mini 600MB là ok rồi , tôi thì tải về cho có vậy thôi chứ có dùng hết các tính năng của các bản boot đâu

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình xin cập nhật đã có phiên bản WINPE 11 trên Strelec Sergei Boot. chi tiết vào trang chủ Strelec Sergei Boot để tham khảo phiên bản WinPE 11-10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2023.01.30 English version bác @@sec0, bác @Hoang Duch2 và tất cả thành viên đam mê công nghệ build và sử dụng boot WINPE của anh Ru.
Cảm ơn cháu đã nhắc, bạn nào muốn tải thì type sergeistrelec chấm name như hình minh hoạ bên dưới là có link nhé:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @haxoma, bác không biết bên cháu thế nào chứ bên này bác test thử ISO trên máy ảo thì DrWeb bị lỗi ở Win11PE như hình:

Chuyển sang Win10PE thì thấy nó load về được nhưng khi Scanning thì nó không hoạt động, cứ đứng mãi ở số 0 đó cháu ơi, cháu test lại xem sao nhé.

Thấy có bản mới thì cũng vui nhưng khi test thấy bị lỗi thì bác hơi nản một chút.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cháu @haxoma, bác không biết bên cháu thế nào chứ bên này bác test thử ISO trên máy ảo thì DrWeb bị lỗi ở Win11PE như hình:

Added WinPE11 (build 22621.1037)
For now, mostly for testing
WINPE11 chủ yếu do mới tác giả Sergei để cho người dùng test thôi bác @Hoang Duch2 . Sergei sẽ dựa theo phản hồi mà fix ở các phiên bản sau. cháu lúc này hơi bận nên chỉ theo dõi thông tin chứ ít test lại bản boot nhiều.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bạn đã thông tin !

haxoma

Rìu Vàng Đôi

Chuyển sang Win10PE thì thấy nó load về được nhưng khi Scanning thì nó không hoạt động, cứ đứng mãi ở số 0 đó cháu ơi, cháu test lại xem sao nhé.

Thấy có bản mới thì cũng vui nhưng khi test thấy bị lỗi thì bác hơi nản một chút.
WINPE 11 của Sergei cháu test thì chạy được DrWeb nha bác @Hoang Duch2 nhưng khi quét thì kết quả đứng mãi ở số 0 như bác test trên WINPE 10 nha.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
WINPE 11 của Sergei cháu test thì chạy được DrWeb nha bác @Hoang Duch2 nhưng khi quét thì kết quả đứng mãi ở số 0 như bác test trên WINPE 10 nha.
Giờ họ không cho mình dùng Free rồi đó cháu, bác đã thử luôn với Anhdv cũng bị lỗi giống vậy luôn, họ úp úp mở mở mở, cho mình load về nhưng rồi không scan được , vậy cũng như không.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Giờ họ không cho mình dùng Free rồi đó cháu, bác đã thử luôn với Anhdv cũng bị lỗi giống vậy luôn, họ úp úp mở mở mở, cho mình load về nhưng rồi không scan được , vậy cũng như không.
DrWeb fix của anh Ru Sergei đây bác @Hoang Duch2 . Sergei Strelec boot là bản boot rất chất lượng về phần mềm boot trên WINPE mà cháu biết từ lúc dùng và tìm hiểu.
WinPE11_10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.02_English

A small update in the form of a patch.
The patch applies to WinPE11_10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.01.30_English

Fixed some bugs
Now if you use Dr.Web CureIt! and Kaspersky Virus Removal Tool
you must first run the Ramdisk shortcut, there in the Start menu
The brightness and color temperature of the monitor can be adjusted from the context menu of the Desktop