Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thông tin thêm về cách boot trên máy desktop đời Tần, Legacy, nếu sửa lại là MICROSOFT_MODE thì boot vào được máy này, vẫn giữ y nguyên phần Process MBR và PBR như ở các hình trên:

Hình boot vào máy cổ Legacy:

Phải sửa lại Mode như hình dưới:

Chi tiết part Boot :

Vậy cuối cùng là vẫn tạo boot cho HDD thành công với điều kiên phải chỉnh sửa lại đôi chút, tôi hy vọng bạn @paulscholes0258 thao tác thành công nhé.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Thông tin thêm về cách boot trên máy desktop đời Tần, Legacy, nếu sửa lại là MICROSOFT_MODE thì boot vào được máy này, vẫn giữ y nguyên phần Process MBR và PBR như ở các hình trên:

Hình boot vào máy cổ Legacy:

Phải sửa lại Mode như hình dưới:

Chi tiết part Boot :

Vậy cuối cùng là vẫn tạo boot cho HDD thành công với điều kiên phải chỉnh sửa lại đôi chút, tôi hy vọng bạn @paulscholes0258 thao tác thành công nhé.
cháu thử 2 lần mà ko đc. máy cháu đời củ, test 2 kiểu uefi và legacy đều ko đc.
có lẻ dùng DLC boot2019 đơn gian hơn. cũng đầy đủ như bản này.
thanks bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cháu thử 2 lần mà ko đc. máy cháu đời củ, test 2 kiểu uefi và legacy đều ko đc.
có lẻ dùng DLC boot2019 đơn gian hơn. cũng đầy đủ như bản này.
thanks bác

Rất tiếc cho cháu không boot được, vậy cháu thử tạo usb với Ventoy và chép bản iso vào xem có OK không? Nếu đó là máy của bác thì bác sẽ cố mò thêm cách khác cháu à, boot vào không được ức chế lắm.

À Ventoy thì bác chỉ thử trên USB thôi, còn HDD thì hôm trước bác thấy có bạn nói không thành công, bác thấy External HDD đa số là mình đã có sẵn Data trong đó rồi, nếu làm với Ventoy thì nó format hết ổ cứng nên thua là vậy.

paulscholes0258

Rìu Sắt
Rất tiếc cho cháu không boot được, vậy cháu thử tạo usb với Ventoy và chép bản iso vào xem có OK không? Nếu đó là máy của bác thì bác sẽ cố mò thêm cách khác cháu à, boot vào không được ức chế lắm.

À Ventoy thì bác chỉ thử trên USB thôi, còn HDD thì hôm trước bác thấy có bạn nói không thành công, bác thấy External HDD đa số là mình đã có sẵn Data trong đó rồi, nếu làm với Ventoy thì nó format hết ổ cứng nên thua là vậy.
cháu thấy đồ nga thường ngon. đặc biệt IT nga nên muốn thử xem sao nhưng vì usb có 4G nên ko thử được.
Hdd cháu là dạng caddybay gắn thêm vào nhưng cũng bad rồi nên chạy win chậm lắm. cháu muốn thêm bộ này vào dùng thay win trên đó đề phòng dạng win thứ 2 thôi chứ còn win chính thì cháu để mặc định.
sau này kiếm Usb khác cháu sẻ thử xem sao. 1 phần cũng chưa có nhiều time.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu thấy đồ nga thường ngon. đặc biệt IT nga nên muốn thử xem sao nhưng vì usb có 4G nên ko thử được.
Hdd cháu là dạng caddybay gắn thêm vào nhưng cũng bad rồi nên chạy win chậm lắm. cháu muốn thêm bộ này vào dùng thay win trên đó đề phòng dạng win thứ 2 thôi chứ còn win chính thì cháu để mặc định.
sau này kiếm Usb khác cháu sẻ thử xem sao. 1 phần cũng chưa có nhiều time.
Bạn có thể dùng ultraiso lượt bỏ 1 ít ( cái gì ko cần dùng) cho vừa cái usb 3.75GB lưu lại rồi tạo boot

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trang chủ update ver MỚI
https://sergeistrelec.ru/winpe-10-8-sergei-strelec-english/203-winpe-10-8-sergei-strelec-x86-x64-native-x86-20210105-english-version.html

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bản mới sergei strelec 0105 đã update winpe 10 lên kernel 2004 rồi.

cháu chưa sử dụng bản kernel 2004 nữa bác @Hoang Duch2 và cũng đang đợi có máy để cài Windows lên máy cpu 11th Tiger Lake thử xem.

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bác @@sec0 ơi cháu thấy trên trang chủ Sergei Strelec các thành viên đang tìm hiểu chủ trang không còn cập nhật nội dung mới nữa. cháu hy vọng còn được sử dụng bản mới Sergei Strelec PE nữa vì bản PE đó quá tuyệt vời. cháu sử dụng Sergei Strelec PE thấy rất ưng ý driver máy cổ lai hy đến máy hiện đại nhất gen 11 Tiger Lake vẫn hỗ trợ, tool đa dạng hỗ trợ cả linux, windows. có lẽ mấy bác cài win dạo thì tool setup càng đơn giản càng tốt nhưng cháu thấy Sergei Strelec PE vẫn hơn về khối lượng tool hỗ trợ cho kỹ thuật viên. cách họ nén phần mềm portable, set ram ảo rất hay. cháu xin được chia sẻ ý cá nhân của mình. bác @Hoang Duch2 cháu xin chia sẻ ý của mình tới cả bác luôn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
nhờ các bác thử 78Setup trong bộ này có thể cài windows 11 trên các máy không hỗ trợ được không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
cập bến phiên bản mới sau bao ngày cháu đợi mong bác @@sec0 và bác @Hoang Duch2. tác giả Sergei Strelec thật nhiệt tâm khi cố cho ra phiên bản mới!

WinPE 10-8 Sergei Strelec (x86/x64/Native x86) 2021.07.21 English version

Có lẽ bác nhút nhát quá chứ sau khi load về bác cho scan với Gridinsoft và Malwarebytes thì ra rất nhiều cái phải lo từ SSTR. Thêm nữa khi bác scan thử 10x64.wim thì có kết quả như vầy, bác nghĩ nếu xoá hết thì chắc nó không chạy được mà dùng thì không yên tâm:

Hình từ SSTR bác đã chụp rồi nhưng chưa muốn post lên, bên đó máy của cháu chạy tốt thì cháu cứ dùng, bên đây chắc bác chỉ xem cho biết, không dám chạy.

laanhtuanngoc

Rìu Bạc
Có lẽ bác nhút nhát quá chứ sau khi load về bác cho scan với Gridinsoft và Malwarebytes thì ra rất nhiều cái phải lo từ SSTR. Thêm nữa khi bác scan thử 10x64.wim thì có kết quả như vầy, bác nghĩ nếu xoá hết thì chắc nó không chạy được mà dùng thì không yên tâm:

Hình từ SSTR bác đã chụp rồi nhưng chưa muốn post lên, bên đó máy của cháu chạy tốt thì cháu cứ dùng, bên đây chắc bác chỉ xem cho biết, không dám chạy.
em trước dùng mấy bản trước toàn phải tắt mấy AV đi để tạo bộ cài không bị lỗi đấy bác. Nếu vẫn để WS nó block hết

haxoma

Rìu Vàng Đôi

những app SSTR antivirus bác tô đỏ hay cảnh báo là app chạy tắt tức app portable nên khi trên Windows chính mình đang xài không nên kích chạy thử nha bác @Hoang Duch2 do chắc cũng cái rủi ro nên antivirus mới báo vậy.khi vào WinPE thì chạy bình thường nha bác.các app chạy trên WinPE can thiệp sâu vào hệ thống Windows chính mình đang cần sửa trên nền WinPE thì cháu thiết nghĩ nên tìm hiểu rõ trước khi chạy app đó thôi.thân gửi bác ý kiến của cháu.

Sakutaza

Rìu Sắt
@Hoang Duch2
Các file .exe bạn post mà các AV báo đó chẳng qua chỉ là các dòng lệnh .cmd được tác giả vì các lý do tế nhị nào đó không muốn chia sẻ code đã mã hóa qua soft "Bat to exe"
Sử dụng trên Windows thật thì không nên song trên môi trường WinPE bảo đảm với bạn là an toàn(Tôi qua quá trình mod lại các bản boot tự tay tạo các file .cmd rồi convert sang file.exe rất hay bị các AV chém nên cũng có chút kinh nghiêm về các file này)