Thảo luận - WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WinPE10_8_Sergei_Strelec_x86_x64_2023.02.28_English (by RU) - Công cụ cứu hộ, cài Windows

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
chỉnh background trong file WIM bác @Hoang Duch2.

Cái này bác nghĩ là cháu biết lâu rồi chứ cháu, nếu chỉ ở Wim thì cháu vào đường dẫn như hình, tìm một ảnh khác cùng type, size và sửa lại tên giống y nó xem sao. Ngoài ra ở phần Wallpaper ngoài bản Wim, cháu thử thay thế với các hình khác cũng có cùng type, size và tên xem có sửa được không?

7312

Nhắn cháu @dungltcd, hai lệnh cháu gửi bác đã sửa lại path và name, thực hành thành công, cảm ơn cháu rất nhiều nhé: bác sửa lại như sau:

Mã:
Dism /Mount-Image /ImageFile:C:\W10x64.wim /index:1 /MountDir:C:\MOUNT\

Dism /Unmount-Image /MountDir:C:\MOUNT\ /commit

Sửa lần cuối:

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cái này bác nghĩ là cháu biết lâu rồi chứ cháu, nếu chỉ ở Wim thì cháu vào đường dẫn như hình, tìm một ảnh khác cùng type, size và sửa lại tên giống y nó xem sao. Ngoài ra ở phần Wallpaper ngoài bản Wim, cháu thử thay thế với các hình khác cũng có cùng type, size và tên xem có sửa được không?

Nhắn cháu @dungltcd, hai lệnh cháu gửi bác đã sửa lại path và name, thực hành thành công, cảm ơn cháu rất nhiều nhé: bác sửa lại như sau:

Mã:
Dism /Mount-Image /ImageFile:C:\W10x64.wim /index:1 /MountDir:C:\MOUNT\

Dism /Unmount-Image /MountDir:C:\MOUNT\ /commit
vấn đề cháu dùng gimageX thì đóng gói lại boot bị lỗi file wim bác @Hoang Duch2.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@haxoma, cháu làm được chưa? Bác làm thử cho cháu xem đây:

Cháu lưu ý hình dưới đây, khi bác để 2 hình rồi unmount thì nó báo lỗi, sau đó bác clean registry với soft Wisecare365, chạy lại và chỉ để có 1 hình duy nhất thì nó thành công:

7314

7315

Cháu làm lại đi cháu, chúc cháu thành công!

haxoma

Rìu Vàng Đôi
@haxoma, cháu làm được chưa? Bác làm thử cho cháu xem đây:

Cháu lưu ý hình dưới đây, khi bác để 2 hình rồi unmount thì nó báo lỗi, sau đó bác clean registry với soft Wisecare365, chạy lại và chỉ để có 1 hình duy nhất thì nó thành công:

Xem phần đính kèm 7314

Xem phần đính kèm 7315

Cháu làm lại đi cháu, chúc cháu thành công!
bác @Hoang Duch2 làm hướng dẫn tường tận thế thì cháu tin rằng cháu cũng sẽ làm được giống như bác. Cám ơn bác nhiều! Chúc bác vui vẻ cùng gia đình vào dịp cuối tuần và có thật nhiều sức khỏe!

lvt491

Rìu Vàng Đôi
bác @Hoang Duch2 làm hướng dẫn tường tận thế thì cháu tin rằng cháu cũng sẽ làm được giống như bác. Cám ơn bác nhiều! Chúc bác vui vẻ cùng gia đình vào dịp cuối tuần và có thật nhiều sức khỏe!
Đang mong chờ bạn hướng dẫn hoặc làm cái update patch gộp mấy bản boot lại như bạn giới thiệu qua ở mấy post trước mà mãi ko thấy o_O.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đang mong chờ bạn hướng dẫn hoặc làm cái update patch gộp mấy bản boot lại như bạn giới thiệu qua ở mấy post trước mà mãi ko thấy o_O.

Bác không biết cháu ấy có vấn đề khó nói hay là vì đây là công cụ mưu sinh nên không chia sẻ được. Cháu @haxoma, bác chỉ đoán thôi, nếu cháu có thể chia sẻ được và giữ an toàn cho cháu thì cháu gửi vào ib cho bác và @lvt491, bác thì không phải KTV, lvt491 thì bác không biết bạn ấy làm nghề gì? Riêng bác sẽ giữ kín công thức của cháu, bác cũng muốn thử xem kết quả thế nào. Còn nếu cháu thấy thật sự không muốn chia sẻ thì cháu không cần phải làm. Nếu cháu không thể chia sẻ bí quyết thì lần sau nếu làm được cái gì mới thì cháu đừng nên báo lại làm chi, làm vậy ai cũng thắc mắc hết đó cháu nhé.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
thật ra việc gộp patch multiver boot này mình làm trên cơ sở mình đang gặp phải có rất nhiều trường hợp oái ăm mà không thể lý giải bằng mắt mà chỉ có thể bằng suy nghĩ. theo ý kiến cá nhân mình là nhờ nó mà mình đỡ phải đắn đo cứ chiến thoải mái. có bao giờ @lvt491 gặp phải trường hợp có 1 cấu hình máy boot mãi bản win 10 pe x64 thất bại liên tục mà win 10 pe x86 lại được không?

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Bác @Hoang Duch2 , cháu đang làm công nhân cho 1 cty điện tử thôi ạ. Cũng đam mê và biết chút ít về máy tính.
Có bao giờ @lvt491 gặp phải trường hợp có 1 cấu hình máy boot mãi bản win 10 pe x64 thất bại liên tục mà win 10 pe x86 lại được không?
Mình ko phải KTV nên ko có cơ hội kiểm nghiệm trên nhiều máy. Trường hợp này là vẫn còn boot đc bằng winpe khác nên cái nào dùng đc ta cứ dùng thôi, miễn là giải quyết đc vấn đề, khỏi lăn tăn tìm nguyên nhân ^_^
Chỉ đơn giản gộp các file winpe.wim thì mình làm được rồi, còn mấy cái boot ở grub2 chưa làm được nên mới mong bạn chia sẻ hướng dẫn

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Bác @Hoang Duch2 , cháu đang làm công nhân cho 1 cty điện tử thôi ạ. Cũng đam mê và biết chút ít về máy tính.

Mình ko phải KTV nên ko có cơ hội kiểm nghiệm trên nhiều máy. Trường hợp này là vẫn còn boot đc bằng winpe khác nên cái nào dùng đc ta cứ dùng thôi, miễn là giải quyết đc vấn đề, khỏi lăn tăn tìm nguyên nhân ^_^
Chỉ đơn giản gộp các file winpe.wim thì mình làm được rồi, còn mấy cái boot ở grub2 chưa làm được nên mới mong bạn chia sẻ hướng dẫn
grub2 thì mình biết cơ bản thôi đủ vọc linh tinh @lvt491.bạn dùng menu.lst để boot lên.lệnh grub2 mình không biết chỉ dùng lệnh có sẵn trong các bản boot rồi làm thôi.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
grub2 thì mình biết cơ bản thôi đủ vọc linh tinh @lvt491.bạn dùng menu.lst để boot lên.lệnh grub2 mình không biết chỉ dùng lệnh có sẵn trong các bản boot rồi làm thôi.
Thank bạn, thành thử ra mấy cái tool ở DOS cũng ko sử dụng được trên UEFI nên mình cũng chả quan trọng nữa, thêm mấy file winpe.wim + apps của mấy bác kia với bản này vào 1 USB là ngon lắm rồi ^_^

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Thank bạn, thành thử ra mấy cái tool ở DOS cũng ko sử dụng được trên UEFI nên mình cũng chả quan trọng nữa, thêm mấy file winpe.wim + apps của mấy bác kia với bản này vào 1 USB là ngon lắm rồi ^_^

Bên cháu cháu dùng USB Sergei làm nền, add thêm bản Wim và Apps của AnhDv, Hoàng Khiển và DLC đúng không?

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Vâng đúng rồi bác. Cháu chỉ có 3 bản, ko có bản DLC. Và tất nhiên bản nào load Apps của bản đó thôi ạ :)
mình dùng file BCD của Sergei để load grub2 của DLC và Anhdv bên menu boot legacy thành ra giữ nguyên được DOS Menu của 2 bản đó. file boot Sergei mình dùng tốt hơn cả bản gốc DLC nữa không hiểu vì sao nữa.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
mình dùng file BCD của Sergei để load grub2 của DLC và Anhdv bên menu boot legacy thành ra giữ nguyên được DOS Menu của 2 bản đó. file boot Sergei mình dùng tốt hơn cả bản gốc DLC nữa không hiểu vì sao nữa.

Cháu đã sửa được cái background cho bản wim của DLC chưa cháu?

LacTroi79

Gà con
WinPE 10 + 8 + tool dos + tool quét virus
Home page http://sergeistrelec.ru/winpe-10-8-sergei-strelec-english/
link tải Fshare 3.7GB vừa đủ 1 USB 4GB No quote

Các cô các bác có thể tải từ trang chủ
test = Qemu boot

bổ sung hình ảnh sau , vì phải boot vào PE mới có Ảnh
Up anh tu winpe

Sau khi chạy Unikey từ ổ cứng thì mới gõ được tiếng Việt , vì bản này ko dùng cho VN nên ko có Unikey
pass mo file zip ban oi