Windows Surface RT - có thể cài hệ điều hành khác được không ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows Surface RT - có thể cài hệ điều hành khác được không ?

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Dear các pác.
Chủ đề này em lại đào mộ lần nữa để hóng các cao nhân nào có giải pháp tốt hơn. Mặc dù với Microsoft surface RT chạy ARM là 1 sản phẩm thất bại và không như kỳ vọng của các enduser và chuyên gia. Nhưng đối với thời kỳ đó lại là 1 bước ngoặc và phát triển rất lớn cho các thiết bị của Microsoft chạy ARM và song song với đó là không ít một số người dùng đã "trót" mua em nó về và trong đó có cả em. RT vẫn hoạt động tốt không lỗi lầm. Nhưng hiện giờ ngoài Microsoft Office thì em không thể sủ dụng bất cứ 1 ứng dụng hoặc cài bất cứ 1 cái gì khác. Ngoại trừ cái store gần như vô dụng kia. Ngay cả lướt web bằng ông cố tổ Explore thì còn tắt lên tắt xuống. trước kia em cũng có đăng 1 bài như thế này mà em thấy đa số các pác nói với em là bỏ đi chứ cài được gì. Nhưng với em thì vẫn chạy được và em cũng đang cố tìm cách để có thể thay thế cái hệ đìu hành đó = chrome os or 1 hệ điều hành tương tự. Vì vậy em cũng mong các pác cho ý kiến giúp em về vấn đề này. Và em cũng không có suy nghĩ là sẽ biến con RT này thành rác công nghệ mà không thể chuyển đổi nó qua 1 công năng khác.
em cảm ơn các pác nhiều

NguyenVuIT

Búa Gỗ
Chạy được windows 10 arm for 32bit đó bạn.
Pac co huong dan va file setup khong a