Hỏi/ Thắc mắc - Windows Sandbox | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows Sandbox

hcvqb

Búa Gỗ Đôi
cái này là cài máy ảo chung thư mục cài WMVare rồi. Lúc tạo máy ảo nên tạo 1 thư mục là tên win máy ảo như ảnh là "windows 7 Thin-PC". sau này copy nguyên thư mục đó ra USB hoặc ổ đĩa di động rồi mang qua máy khác chạy
đâu có, đặt tên vậy thôi bác ơi.

End love

Búa Đá
đâu có, đặt tên vậy thôi bác ơi.
đây là mình ví dụ về thư mục tạo máy ảo thôi. trong ảnh bạn chụp máy ảo có tên là "windows 7 Thin-PC" (bạn có thể tìm tất cả các file và thư mục có tên bắt đầu bằng: "windows 7 Thin-PC.xyz" copy tất cả vào 1 thư mục mới rồi mang qua máy khác thì chạy được máy ảo này), tạo thêm máy ảo khác thì đặt tên khác ví dụ win 11 virtual, win xp may ao. .... | nên tạo thư mục cùng tên máy ảo cho dễ quản lý

hcvqb

Búa Gỗ Đôi
Có nghĩa là bây giờ bạn thêm một ổ cứng nữa vào máy ảo. Chú ý set dung lượng nó lớn lớn tý. Tiếp theo bạn boot vào Windows PE và tiến hành clone disk to disk. Sau khi clone xong, reboot lại và set ổ cứng bạn vừa mới thêm vào lên trên đầu trong menu boot. Sau khi test lên ok thì bạn copy file .vmdk chứa OS qua máy khác và add vào.

Chú ý khi thao tác bạn cần làm trên phân vùng máy thật làm sao cho nó đủ chứa được cả máy ảo cũ (không bao gồm snapshoot). Khi clone như này thì các snapshoot không giữ lại được. Bạn chú ý đặt tên cho file ổ cứng, ví dụ: OS.vmdk
hôm trước 76GB nên copy chưa đủ mở file không lên {beat_shot} hôm sau em clone bằng tính năng trong VMware còn 7.7GB nên copy cả thử mục qua mở lên rồi bác.{bang}

Mà em vẫn muốn làm theo cách bác nên tạo đĩa ảo mới rồi vào win ảo sao chép win ảo sang đĩa ảo mới tạo bằng phần mềm Partition Wizard (có sẵn khi tạo usb boot), lần đầu mở win ảo mới sao chép lên lỗi còn lần 2 đã thành công. Em cám ơn bác {beauty}{EMO_037}