Windows PC Health Check v.3.7.220415001 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows PC Health Check v.3.7.220415001

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT

Windows PC Health Check –Chương trình sẽ cung cấp cho bạn quyền truy cập nhanh vào tình trạng máy tính của bạn và có thể kiểm tra xem bạn có thể chạy Windows 11 hay không.

Windows PC Health Check cho bạn biết bộ nhớ khả dụng, RAM, ổ cứng và độ tuổi của PC. Bạn có thể xem phần trăm dung lượng lưu trữ, thời gian khởi động, Windows Update cuối cùng và trạng thái sao lưu & đồng bộ hóa.

Khi chúng tôi thêm tính năng Kiểm tra tình trạng máy tính của Windows, thì công cụ Thông tin hệ thống không nhiều nhưng đây là một cách dễ dàng để xem liệu máy tính của bạn có thể chạy Windows 11. (Gợi ý: Nếu bạn đang sử dụng Windows 10, nó có thể có). Nhấp vào Kiểm tra ngay bây giờ, nơi bạn thấy Giới thiệu Windows 11.

Windows PC Health Check cho biết chúng tôi không thể nâng cấp lên Windows 11 trên máy tính cũ. Điều này là do Windows 11 yêu cầu TPM và Khởi động an toàn trong UEFI (BIOS) của bạn. Ban đầu, chúng tôi không mong đợi yêu cầu này sẽ là cuối cùng của Windows 11, nhưng chúng tôi đang chờ phản hồi từ Microsoft.

Title Release: Windows.PC.Health.Check. v.3.7.220415001
Developer: HomePage
License: FreeWare

Sửa lần cuối:

nguyenvudoan

Búa Gỗ
Check mà nó báo không nâng cấp lên win 11 được, nản.
Nó báo không lên được cũng không hẳn là không lên được. Hôm qua mình mới check nó cũng báo máy mình không lên được mà không rõ thiếu điều kiện gì. Mình đã dùng phần mềm này check và thấy máy mình chỉ chưa bật Security boot và TPM nên nó báo vậy. Mình đã vào Bios bật lên và kiểm tra lại thì OK ngay. Bạn thử làm theo xem sao. Chúc bạn thành công nhé.

librec

Rìu Sắt
Nó báo không lên được cũng không hẳn là không lên được. Hôm qua mình mới check nó cũng báo máy mình không lên được mà không rõ thiếu điều kiện gì. Mình đã dùng phần mềm này check và thấy máy mình chỉ chưa bật Security boot và TPM nên nó báo vậy. Mình đã vào Bios bật lên và kiểm tra lại thì OK ngay. Bạn thử làm theo xem sao. Chúc bạn thành công nhé.
Cho mình hỏi ngu tý, máy mình laptop asus mà vào BIOS không tìm thấy TPM.

nguyenvudoan

Búa Gỗ
Cho mình hỏi ngu tý, máy mình laptop asus mà vào BIOS không tìm thấy TPM.

Mình không xài main Asus nên không biết nó nằm ở đâu. Để bật TPM bạn tìm chỗ nào có dòng ...Platform Trust Technology (PTT) rồi ON/Enable (tùy máy) nó lên. Bạn tra thêm trên mạng cách tìm PTT/TPM của dòng máy của bạn. Nếu máy của bạn có hỗ trợ thì sẽ tìm thấy thôi. Chúc bạn thành công.

librec

Rìu Sắt
Mình không xài main Asus nên không biết nó nằm ở đâu. Để bật TPM bạn tìm chỗ nào có dòng ...Platform Trust Technology (PTT) rồi ON/Enable (tùy máy) nó lên. Bạn tra thêm trên mạng cách tìm PTT/TPM của dòng máy của bạn. Nếu máy của bạn có hỗ trợ thì sẽ tìm thấy thôi. Chúc bạn thành công.
Mình kiểm tra bằng lệnh tpm.msc, nếu mà nó báo thế này là chưa bật.

Mà máy mình báo thế này, chắc là bật rồi.

Chắc không cần phải vào BIOS bật lên nữa.

Cấu hình ngon rồi chỉ vướng con chip thôi.

librec

Rìu Sắt
Chắc từ bỏ windows 11 thôi các bác ạ, máy em bản quyền windows 10.

nguyenvudoan

Búa Gỗ
Mình kiểm tra bằng lệnh tpm.msc, nếu mà nó báo thế này là chưa bật.

Mà máy mình báo thế này, chắc là bật rồi.

Chắc không cần phải vào BIOS bật lên nữa.

Cấu hình ngon rồi chỉ vướng con chip thôi.

Bạn nói quá chuẩn rồi.

nguyenvudoan

Búa Gỗ
Chắc từ bỏ windows 11 thôi các bác ạ, máy em bản quyền windows 10.
Trừ máy cơ quan, cty, các tổ chức... thôi chứ máy cá nhân thì bản quyền đó ăn nhằm gì bạn. Nâng cấp con chip rồi cài lại win10 xem có mất bản quyền không. Nếu không mất thì cứ vô tư lên win 11 còn nếu mất thì Cr@ck, active by phone gì đó để lấy lại bản quyền số rồi lên win 11 như máy đang có bản quyền bình thường. Từ bỏ Win 11 chỉ vì bản quyền rồi ngồi nhìn các bạn khác thưởng thức win11 sao chịu nổi bạn nè. Cố lên, cùng ae thưởng thức win 11 bạn ơi. {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Shao

Junior Moderator
Thành viên BQT
Windows PC Health Check v.3.7.220415001 - New Update Version

Sửa lần cuối:

HiPlovdiv

Gà con
Mình dùng MediaCreationTool.bat để tải Windows 11, nó lại tải Windows 10. Kỳ quá nhỉ.

Vn-Index 2022.04.24 01 20h.56m.10s.jpg
ws 11,