Windows 7 Service Pack 1 All in One | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 7 Service Pack 1 All in One

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Để lúc nào rượu say lôi ra làm thử thôi, năm mới phải đi uống rượu đã (mịa sợ hết vía trốn đc bữa nào là té bữa đó).
Tớ có cái phần mềm cổ lỗ nhưng quen dùng cả chục năm rồi nên đành cài lên máy ảo để chạy vậy.
Có kết quả tớ up lên đây cho mọi người cùng tham khảo.

Sửa lần cuối:

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Bác qua topic em lấy code tải cho nhanh, chúc bác năm mới sức khoẻ, thành công nhé
tks bác, tối qua tải về bản 32bit rồi, giờ chuẩn bị đi uống rượu mới nhớ ra cái phần mềm cổ lỗ của mình nó chạy đc trên win7 64bit mới thúi. giờ lóc cóc tải đã.
Tớ toàn chơi torrent ko thôi bác ạ, tại lười quăng cái máy nó tự chạy, thích cho 1 tháng tự chạy luôn, lúc nào xong cũng đc hết.
Năm mới chúc bác phát tài, code có cho ae liên tục nhá

Sửa lần cuối:

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Cấu hình thử nghiệm:
win10 64bit 19H2
Main: Asus B350-f
Ram: 16Gb bus 3200
CPu: Ryzen 5: 1600x
Vga: Rx Vega 64 + Rx580
VMware 10.0.7.
Kết quả bị BOS các bác ạ. Bất cứ phiên bản win7 32 hay 64 chỉ cần boot win (boot vào bộ cài đặt) là BOS luôn. Cùng cấu hình này mình cài bản Ultimate 32-64 bình thường nhưng mất USB. Do bị BOS ngay từ lúc boot win7 cài đặt nên chưa xác định được cái gì gây ra lỗi này.
Còn bản ghost chưa thử vì từ hồi dùng máy tính chưa bao giờ ghost nên cài trên máy ảo chưa hiểu boot kiểu gì để ghost bác ạ.
À quên, bác nào dùng win10 với VGA AMD bị lỗi này: cứ để sleep, chế độ nghỉ màn hình. Sau khi log lại vào win để dùng tiếp, dùng các app khác thì ko sao nhưng chơi Game hay làm cái gì mà kéo đồ hoạ nặng thì máy bị reset thì quay vào bios chích điện áp CPU lên 1 offset = 0.00625 thì hết nhé. Cái này chỉ bị với AMD thôi.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cấu hình thử nghiệm:
win10 64bit 19H2
VMware 10.0.7.
Kết quả bị BOS các bác ạ. Bất cứ phiên bản win7 32 hay 64 chỉ cần boot win (boot vào bộ cài đặt) là BOS luôn. Cùng cấu hình này mình cài bản Ultimate 32-64 bình thường nhưng mất USB. Do bị BOS ngay từ lúc boot win7 cài đặt nên chưa xác định được cái gì gây ra lỗi này.
Còn bản ghost chưa thử vì từ hồi dùng máy tính chưa bao giờ ghost nên cài trên máy ảo chưa hiểu boot kiểu gì để ghost bác ạ.
À quên, bác nào dùng win10 với VGA AMD bị lỗi này: cứ để sleep, chế độ nghỉ màn hình. Sau khi log lại vào win để dùng tiếp, dùng các app khác thì ko sao nhưng chơi Game hay làm cái gì mà kéo đồ hoạ nặng thì máy bị reset thì quay vào bios chích điện áp CPU lên 1 offset = 0.00625 thì hết nhé. Cái này chỉ bị với AMD thôi.

Bản VMware của bạn đã cũ, tôi dùng bản 15, bạn xem 2 video này để biết cách làm cho ghostx64 và x86:

RESTORE FILE GHOST WIN7x64-LUXURY WITH UEFI ON VMWARE PRO 15

RESTORE FILE GHOST WIN7x86 LUXURY

Tôi có bài viết ở đây nhưng chắng may link GGD đã bị khoá rồi:

https://vn-z.vn/threads/cach-cai-ba...mware-voi-tools-cuu-ho-cua-anhdv.11648/page-3

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cấu hình thử nghiệm:
win10 64bit 19H2
VMware 10.0.7.
Mình đã check lại với main Asus B350-f chạy CPU Ryzen 5 thì trong bộ cài của mình có driver cho nó:

Như bác @Hoang Duch2 có nói, bản vmware của bạn đã quá cũ rồi. Bạn vào trang chủ tải lại version mới nhất.

ruoitrau

Búa Đá Đôi
Cám ơn 2 bác đã chia sẻ.
Chạy ổn định trên VMware 10.0.3, nhận đầy đủ thiết bị và chương trình cổ lỗ mình cần.
Hiện cài bản 32 bit, trên
win10 64bit 19H2
Lát nữa sẽ kích hoạt win7, mà ko kích hoạt cũng chẳng sao, nó chỉ báo lúc khởi động vẫn dùng thoải mái luôn.
Tks 2 bác nhiều

secpol

Rìu Chiến Bạc
Link tải bản vá KB4539601 khắc phục sự cố khiến hình nền của bạn hiển thị dưới dạng màu đen khi đặt chế độ "Trải Dài" (Stretch) sau khi cài đặt bản cập nhật KB4534310: https://support.microsoft.com/en-us/help/4539601/windows-7-update-kb4539601

Note: Bản vá này sẽ được tích hợp vào các bộ cài riêng lẻ của Windows 7 Enterprise và Windows 7 Ultimate mà mình đang build.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Link tải bản vá KB4539601 khắc phục sự cố khiến hình nền của bạn hiển thị dưới dạng màu đen khi đặt chế độ "Trải Dài" (Stretch) sau khi cài đặt bản cập nhật KB4534310: https://support.microsoft.com/en-us/help/4539601/windows-7-update-kb4539601

Note: Bản vá này sẽ được tích hợp vào các bộ cài riêng lẻ của Windows 7 Enterprise và Windows 7 Ultimate mà mình đang build.

Bác bổ sung link ở đây: https://www.catalog.update.microsoft.com/Search.aspx?q=KB4539601

nguyenluan254

Búa Gỗ
Tìm tất cả các nguồn mà không thấy bản Windows 7 Home Premium Lite (rút gọn) 64bit nào cả.
Ai có cho xin cảm ơn nhiều ạ