Windows 7 Enterprise All in One | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 7 Enterprise All in One

secpol

Rìu Chiến Bạc
Info:
Mã:
Version: 6.1.7601.24559
Architect: x86 - x64
Boot: BIOS - EFI
Builds author: manhnd
Builds date: 09/2020
Language: English

Sources:
Mã:
en_windows_7_enterprise_with_sp1_x64_dvd_u_677651.iso
en_windows_7_enterprise_with_sp1_x86_dvd_u_677710.iso

Windows edition:
Mã:
Windows 7 Enterprise No Software
Windows 7 Enterprise Full Software

Description:
Mã:
Windows 7 Enterprise No Software --> Update all hotfix to 08/2020
Windows 7 Enterprise No Software Intergrated --> Integrate driver sata, nvme, usb3, network to 09/2019 + Update all hotfix to 08/2020
etc . . .

Một số thông tin về Windows 7 Enterprise build by manhnd:
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tất cả các services giữ nguyên mặc định, không mod bất cứ thành phần nào của windows.
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows.
  • Danh sách các thay đổi về chức năng và hiển thị so với bản gốc của Microsoft:
    • Vô hiệu hóa System Restore.
    • Thêm biểu tượng Computer ra ngoài màn hình Desktop.
    • Thêm thông tin OEM của người build và link Support.
    • Hiển thị Control Panel dưới dạng Large icons.
    • Thêm một số icon vào Taskbar.
  • Thêm bản update đến tháng 08/2020 nên máy tính sẽ ổn định và bảo mật cao.
  • Cài Microsoft Visual C++ Redistributable 2005 đến 2019, .Net 4.8, Microsoft Edge Chromium 83, thêm fonts cơ bản (ABC, VNI, Unicode).
  • Thêm Office 2016 Pro Plus (Word, Excel, PowerPoint, Outlook, Access, Publisher).
  • Thêm các phần mềm dạng setup: 7-zip, Foxit Reader 10, Google Chrome 85, ImDisk Toolkit, Java 8 update 261, K-Lite Mega Codec Pack 15.6.8, Mobipocket Reader 6.2, Ultraviewer 6.2, WinRAR 5.9.1, Your Uninstaller 7.5.
  • Thêm các phần mềm dạng Portable: Unikey, FSCapture, UltraISO.
  • Phiên bản No Software khác so với bản Full Software chỉ ở số lượng phần mềm. No Software chỉ có: Winrar và Unikey.
  • Bộ cài Windows được setup ở dạng Volume và Office ở dạng Retail.
  • Có sẵn đồ chơi trong thư mục gốc ổ C sau khi cài xong, trang cá nhân hoặc vào các topic hỗ trợ nhờ các support.

Download:
Filename: en_windows_7_enterprise_bios_uefi_082020_manhnd.iso
Size: 9.27 GB (9,954,492,416 bytes)
SHA1: 3993b1f0b2fb7bb73fc3e1c370a998ad3b9e4231

Update 08/2021:
Mã:
https://manhpc.com/bo-cai-windows-7-enterprise-all-in-one/

Lưu ý:

Đây là bộ cài đặt chuẩn theo dạng windows setup. Bạn có thể cài nó từ ổ cứng, windows mini, thêm vào menu của các công cụ boot, hoặc có thể dùng các công cụ tạo usb boot khác như Rufus,... Mình sẽ không trả lời bất kỳ câu hỏi nào liên quan đến các định dạng khác như: TIB, TBI, GHO… Kiểm tra mã SHA1 file bạn tải về để đảm bảo nó không bị lỗi trước khi cài đặt.

Hướng dẫn cách làm tại đây:
Mã:
https://vn-z.vn/threads/rebuild-lai-bo-cai-windows-7-8-10.19039/

Tổng hợp các bản windows 10, 8.1 và 7 do mình build từ bản gốc:
Mã:
https://manhpc.com/he-dieu-hanh/manhpc/

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Trong rum có nhiều tool sạch và key W7 nhưng các bạn ý muốn có sẵn mà xài thôi :D
Mình đã thử WinLoader & Chew Wga nhưng không được nha bạn ( báo unsupport). Do không được mình mới hỏi chứ không phải ai cũng lười như bạn đâu. Đừng suy bụng ta ra bụng người nhé!
Nghiệp rồi sẽ có lúc báo, chỉ là sớm hay muộn thôi :)

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Mình đã thử WinLoader & Chew Wga nhưng không được nha bạn ( báo unsupport). Do không được mình mới hỏi chứ không phải ai cũng lười như bạn đâu. Đừng suy bụng ta ra bụng người nhé!
Bạn này cũng chưa tìm mà đã nói rồi, WinLoader & Chew là những tool ko phải từ gốc forum này. Tool forum này là những cái khác :(

Bạn này cũng chưa tìm mà đã nói rồi, WinLoader & Chew là những tool ko phải từ gốc forum này. Tool forum này là những cái khác :(
Nếu 1 người đã rành về máy tính thì đã không hỏi những câu bạn cho là ngu ngốc như mình đã hỏi nha bạn!
Forum là nơi share thông tin với nhau, để những người tay ngang như mình vào học hỏi.
Bạn không thích, không hài lòng, xin đừng xem, đừng trả lời, đừng mỉa mai người khác.

Anyway, đây là topic chủ thread share thông tin. Mình cũng không muốn tranh luận với bạn nhiều nữa.

Thanks!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @secpol, hôm qua vì muốn test bản này của cháu trên máy ảo, bác đã gặp rất nhiều rắc rối với cái máy UEFI, đầu tiên là chuyện load file 13GB về, dùng link GGD, load với IDM, nó load tới gần 97% thì chết đứng, bỏ nó đi làm lại thì bị IDM báo lỗi liên tục, bác dùng thử link Fshare thì bị báo là folder empty? Có phải link fshare của cháu bị lỗi không? Cuối cùng lại dùng link GGD với IDM nhưng vào browser khác: Edge và chỉ chọn 1trên IDM ( bác hay chọn 16 ), kiên nhẫn chờ gần 2 tiếng thì cũng xong.

secpol win7 ent 2020-04-08_174255.png

Qua tới mở cái Vmware 15.5 trên bản Win Pro 1909 hay sử dụng thì bị báo lỗi missing 2 file mscvp140.dll và vcruntime140.dll. Tìm trên Net cách chỉnh sửa nhưng không thành công, trước giờ vẫn sử dụng ngon lành sao bữa nay dở chứng? Không biết có phải vì bản update cuối cùng số 35 gần đây nhất của Windows làm ra lỗi này?
Bác chuyển qua bản Win 2004, cài mới VMware và cài bản Win7x64-Intergrated, bác muốn xem thử nếu dùng tools trong đó thì kết quả ra sao, bác có một số hình gửi cháu xem đây:

TEST 764-ENT-SECPOL 2020-04-08_203742.png

Mới cài xong thì nhận thông báo này, cùng với các thông báo yêu cầu kích hoạt nhưng bác không chụp mấy hình đó:

TEST 764-ENT-SECPOL-4  2020-04-08_203742.png

Hình sau khi kich hoạt với tools, hình này cho thấy bác đã sử dụng theo cách tự động gia hạn và phần thông báo về not-genuine vẫn còn đó:

TEST 764-ENT-SECPOL-5  2020-04-08_203742.png

Chạy lệnh slmgr /rearm như hình dưới:

TEST 764-ENT-SECPOL-6  2020-04-08_203742.png

Sau khi restart máy, thông báo đã biến mất:

TEST 764-ENT-SECPOL-7  2020-04-08_203742.png

Bác không biết bên cháu sau khi dùng tools để activate thì cái thông báo đó có biến mất hay không? Tình hình bên bác là như vậy đó, có gì cháu bổ sung thêm cho bác nhe. Phần activate thực thụ với key trên diễn đàn thì bác biết làm rồi.

Bác cảm ơn cháu đã build bản ISO với nhiều tâm huyết. Chúc cháu luôn thành công nhé.

dungltcd

Lạt Ma
Đanh đá quá mà{brick} .
Bạn chưa hiểu ý của bác baogia2010 mà đã buông những lời chua ngoa khó nghe rồi.
Hiện nay trên VNZ key Win7 có quá nhiều, ngoài ra còn có những tool kích hoạt Win 7 bằng key đàng hoàng rất dễ sử dụng và không lo chuyện mã độc như những Tool bẻ khóa như trước đây.
cho ăn gạch tiếp.
{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{lmao}

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @secpol, hôm qua sửa mãi bản Win bị lỗi khi chạy VMware không thành công, hôm nay bác restore lại bản Win này rồi, check lại thì nó cũng có phần update bản KB ......35 và vẫn mở được VMware 15.5. Vậy lỗi không phải từ đó mà lỗi do mình làm gì đó mà nó bị loạn. Vài hàng cho cháu hay tin nhe.

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Đanh đá quá mà{brick} .
Bạn chưa hiểu ý của bác baogia2010 mà đã buông những lời chua ngoa khó nghe rồi.
Hiện nay trên VNZ key Win7 có quá nhiều, ngoài ra còn có những tool kích hoạt Win 7 bằng key đàng hoàng rất dễ sử dụng và không lo chuyện mã độc như những Tool bẻ khóa như trước đây.
cho ăn gạch tiếp.
{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{brick}{lmao}
Nếu 1 người đã rành về máy tính thì đã không hỏi những câu bạn cho là ngu ngốc như mình đã hỏi nha bạn!
Forum là nơi share thông tin với nhau, để những người tay ngang như mình vào học hỏi.
Bạn không thích, không hài lòng, xin đừng xem, đừng trả lời, đừng mỉa mai người khác.

Anyway, đây là topic chủ thread share thông tin. Mình cũng không muốn tranh luận với bạn nhiều nữa.

Thanks!

- Nhân tiện ở đây em nói luôn về anh @baogia2010 (chắc em ít tuổi hơn nên xưng anh). Em đồng ý với anh @dungltcd (chắc em cũng ít tuổi hơn) là vậy, anh @baogia2010 thì em vào mấy topic của anh ấy bình luận rồi nên cũng hiểu, anh ấy thuộc dạng giỏi rồi, thường hướng dẫn chi tiết ở #1, nên ai hiểu được thì hiểu, còn bình luận thường trả lời qua loa không hiểu thì thôi à. Với lại mấy Tool anh ấy viết ra để Like khá cao nên thường mọi người ít quan tâm (mặc dù nó rất hay).

- Tuy nhiên em thấy nhiều bạn thật sự không rành lắm, như em lúc đầu cũng vậy thôi rất bỡ ngỡ và không biết gì hết, ai cũng phải trải qua giai đoạn này nên mình hiểu bạn @SamuelChen2710 (cho phép xưng bạn nhé), những ai mới thì sẽ không biết làm như thế nào, nên nếu có hướng dẫn mà tận tâm hơn xíu thì sẽ dẫn đường link cụ thể ở topic nào, để bạn ấy vào đó kiếm Key, hoặc đường link đến Topic Tool, hoặc hướng dẫn là vào mục nào - mục nào, v.v... Em cũng chẳng dám nhận xét gì người khác nên chỉ viết đến đây.

- Còn nói về hướng dẫn tận tâm, tận tình, chi tiết cho những ai chưa biết gì phải kể đến bác @Hoang Duch2 . Cháu chưa thấy ai mà nhiệt tình với tận tâm như bác, không phân biệt giàu nghèo, giỏi hay dở, mem mới hay mem cũ mà cứ hướng dẫn nhiệt tình với những gì mình biết, và chia sẻ với những gì mình có. Mong bác tiếp tục giữ vững tinh thần như vậy, cảm ơn bác rất nhiều và cháu sẽ noi gương theo bác. CHO ĐI LÀ NHẬN LẠI MÀ. SỐNG YÊU THƯƠNG THÌ SẼ KHÔNG BAO GIỜ MẤT ĐI THỨ GÌ.

- Ngoài ra còn 1 số người em đã tiếp xúc như anh @secpol chủ Topic (chắc anh lớn hơn em) cũng rất giỏi và hỗ trợ rất nhiệt tình. Bạn @crisss cũng rất giỏi và khỏi nói luôn, comment nào cũng trả lời và hỗ trợ tối đa ^^

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@thanhthientd , bác cảm ơn cháu đã ủng hộ bác, thật sự bác không có quá tận tâm như cháu nghĩ đâu, bác test bài viết của ai mà người đó có quan tâm thì bác tiếp tục làm cho tới nơi tới chốn, còn ai mà không cần thì bác né cháu à, người ta không thích mình thì mình không nên vào làm phiền người ta làm chi. Khi làm được thành công một cái gì đó thì bác vui và muốn chia sẻ lại niềm vui với các bạn khác, cách của bác làm có thể tầm thường đối với các bạn Pro nhưng trình độ của mình chỉ tới đó, làm ra sao thì hướng dẫn lại y như vậy thôi cháu, ai làm được theo cách của mình thì niềm vui càng nhân đôi. Dĩ nhiên đời mà cháu, đâu phải ai cũng đồng ý với mình, thế nào cũng có người chê bai nhưng thây kệ, miễn sao mình không làm gì thẹn với lương tâm là được rồi. Già rồi, chỉ cần tâm trí thanh thản, sống vui, không bệnh tật là hạnh phúc lắm rồi cháu à.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @secpol, hồi lâu bác nhớ cháu có post luôn bộ drivers cho Win 7 ở topic này, không biết bác có nhớ lầm hay không? Cháu có thể chia sẻ lại không cháu? Cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

À bác tìm thấy rồi, nó ở bên topic này của cháu:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Cháu @secpol, hồi lâu bác nhớ cháu có post luôn bộ drivers cho Win 7 ở topic này, không biết bác có nhớ lầm hay không? Cháu có thể chia sẻ lại không cháu? Cảm ơn cháu rất nhiều nhé.

À bác tìm thấy rồi, nó ở bên topic này của cháu:

Cháu để chỗ đó cho hợp lý bác ạ. Cháu cũng chuẩn bị up lại bộ driver đó.