Hỏi/ Thắc mắc - Windows 11 trên laptop Asus đã ổn định chưa? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 11 trên laptop Asus đã ổn định chưa?

quoctuan134

Búa Gỗ
Như tiêu đề, em đang tính lên windows 11 cho con laptop Asus của em. Laptop của em chủ yếu dùng để làm việc văn phòng thì hiện tại windows 11 nó đã ổn định hơn chưa.
Hồi windows 11 mới public em cũng có lên nhưng toàn dính lỗi màn hình xanh {beat_shot} thành ra mới lên được 1 buổi đã phải về lại win 10. Nếu giờ lên win 11 thì nên lên qua update trong windows update hay tải file Iso về rồi cài vậy ạ?

nightghost00

Búa Gỗ
Mình lên cho máy laptop lenovo y530 cấu hình cũng khỏe8750H, 16G, 1050 4G, SSD 980 NVME 500G của SS mà chạy rùa bò. tốt nhất ở lại win 10 đi bạn. lâu lâu đơ, lâu lâu tắt edge liên tọi. chán k tả được. mà ngại cái cài lại đống soft nên cứ chấp nhận số phận.

quoctuan134

Búa Gỗ
Mình lên cho máy laptop lenovo y530 cấu hình cũng khỏe8750H, 16G, 1050 4G, SSD 980 NVME 500G của SS mà chạy rùa bò. tốt nhất ở lại win 10 đi bạn. lâu lâu đơ, lâu lâu tắt edge liên tọi. chán k tả được. mà ngại cái cài lại đống soft nên cứ chấp nhận số phận.
Cũng khoai nhỉ, còn mới nên hay lỗi vặt bác ạ

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Mình xài con máy đời tống, Asus N56VZ (ra mắt năm 2013) cài win 11 vẫn chạy phà phà. Mình chủ yếu chạy phần mềm kế toán, các phần mềm thuế, bộ office và Visual code

quoctuan134

Búa Gỗ
Mình xài con máy đời tống, Asus N56VZ (ra mắt năm 2013) cài win 11 vẫn chạy phà phà. Mình chủ yếu chạy phần mềm kế toán, các phần mềm thuế, bộ office và Visual code
Em cũng sài software same same bác. Nhưng không hiểu sao đợt trước nó màn hình xanh. Chắc xung đột driver gì đó rồi.

quoctuan134

Búa Gỗ
Không liên quan nhưng mình thấy Windows 11 rất mượt, cứ lên thử để tự cảm nhận.
Em lên win11 từ lúc nó mới public ấy, dính cái màn hình xanh nên về lại win10 tới giờ. Hi vọng đợt này nó update driver này nọ fix được lỗi màn hình xanh.

skylarkcob

Gà con
Em lên win11 từ lúc nó mới public ấy, dính cái màn hình xanh nên về lại win10 tới giờ. Hi vọng đợt này nó update driver này nọ fix được lỗi màn hình xanh.
Thử lên lại đi em, anh dùng máy bàn, cập nhật từ lúc nó mới ra tới giờ luôn, chưa bị lỗi lần nào. Cũng có thể do máy bàn anh mới mua năm 2020, mà nay bản mới chắc cũng fix kha khá rồi.

hoanghungld

Búa Gỗ
Như tiêu đề, em đang tính lên windows 11 cho con laptop Asus của em. Laptop của em chủ yếu dùng để làm việc văn phòng thì hiện tại windows 11 nó đã ổn định hơn chưa.
Hồi windows 11 mới public em cũng có lên nhưng toàn dính lỗi màn hình xanh {beat_shot} thành ra mới lên được 1 buổi đã phải về lại win 10. Nếu giờ lên win 11 thì nên lên qua update trong windows update hay tải file Iso về rồi cài vậy ạ?
Cảm ơn Bạn.

quoctuan134

Búa Gỗ
Cảm ơn các bác đã góp ý ạ! Em lên rồi, dùng được mấy ngày thấy ổn áp, chưa dính lỗi nhát nào {beauty}

haxoma

Rìu Vàng Đôi
lên có 2 kiểu 1 là upgrade từ thằng win 10 lên win 11(cách này không ngon cho lắm theo cảm nhận của riêng mình) còn 1 là cài mới bằng file ISO của thằng win 11(cách này cài mới win luôn chắc sẽ ngon).riêng thằng driver win 11 giờ úp theo kiểu cập nhật windows ngon hay là lên website hãng mình đang xài download về cài cũng liên quan tới vấn đề màn hình xanh các kiểu chưa nói tới phần mềm trên win 11 có hỗ trợ chạy ngon hết chưa.mỗi nhà mỗi cái máy thôi thì tự mình test bằng máy mình cho chắc đi.

Sondz147

Gà con
em đang dùng Asus win 11 vừa đặt mật khẩu, vân tay với mã pin mà bây giờ quên mất mật khẩu mình là gì chỉ còn hai cái còn lại kia thì mình phải làm sao để lấy lại mật khẩu ạ. em cảm ơn nhiều

tysusy

Rìu Sắt
Con Lap Asus GL552JX đã lên win 11 và chưa thấy lỗi lầm gì.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
máy hỗ trợ thì lên, còn không thì không nên.
Laptop mua 2011 vẫn lên win11 pro và office 2021 chạy phà phà, auto update từ .282 đến nay chưa thấy lỗi gì! Nhưng cái hay là mở hay tắt máy nhanh hơn win10 khá nhiều, laptop chỉ dùng ssd 2.5 240Gb

Mandoo

Búa Gỗ Đôi
Key: WKPN8-6G4KC-DJRMM-Y824W-XW3F4
Description: Win 10/11 RTM Enterprise Volume:MAK
Remaining: 702
Time: 11/28/2023 10:40:59 PM (GMT+7)

Có cái key tặng mọi người

1chickeyone

Búa Đá Đôi
Mình bị lỗi này trên máy asaus
Nhờ các bác chỉ giúp sao cái máy tính chạy win11 SL của mình nó không cho cài app, ứng dụng tải về là sao nhỉ? Ví dụ cái winrar nó hiện ra cái thông báo”search for app in the store” chọn yes thì nó mở store lên nhưng lại ko có mạng, chọn no thì nó đóng quá trình cài app lại 😭😭😭 giờ ko cài đc winrar, ko giải nén file .rar, không chạy file cài máy in được luôn, nó cứ báo “ search for app in store?
You need to install an app for this task
Would you like to search for one in the store “