Chia sẻ - ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 22H2, 24H2 | Page 19 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO MX WINDOWS - LTSC @ EnterpriseG Style @ 22H2, 24H2

zendamo

Rìu Chiến Bạc
VD2.1 là VOODOO 2.1 sau này bác có làm bản mới thì update, fix lỗi của bản VOODOO 2 này
À ra là thế. Sau này có ra bản win mới thì nó sẽ có tên là VOODOO3, VOODOO4.......... Mình sẽ không bao giờ đặt tên là 2.1..........

không thể login ms account (active digital) hoặc các ứng dụng như store, onedrive nếu để chế độ update online (ent-G), restart nhiều lần ?
- Việc chuyển thành G mà phải restart nhiều lần thì mình chịu chả hiểu tại sao.

- Khi ở bản G không thể login ms account và không active digital không phải là lỗi mà do Policy của bản G nó thế. Cách đây khá lâu, mình đã thọ giáo sư phụ và được sư phụ giải thích như sau (nguyên văn tiếng Anh nha)
Due to the reasons of group policy, Enterprise G disables the "Microsoft Account Sign-in Assistant" service by default. Enterprise G activates, does not enter the interface of KEY, can only be entered through CDM commands, can be activated by KMS.

Muốn login ms account phải enable services "Microsoft Account Sign-in Assistant" nhưng ở bản G nó tắt mặc định mình đã vào services enable nó lên nhưng không được. Có hỏi sư phụ cách enable services "Microsoft Account Sign-in Assistant" nhưng ông ấy không trả lời, có 2 khả năng
1. Ông ấy không biết cách enable (khả năng này có xác suất hầu như bằng Zero).
2. Ông ấy dấu nghề (cái này có thể thông cảm được, mình ở vào trường hợp của ông cũng sẽ làm như thế thôi, để đề phòng thằng đệ tử phản thầy).

Cách giải quyết convert win thành LTSC mọi thứ OK hết. Hơn nữa mình đâu có ý định để bản G xài hàng ngày đâu vì
a. Bản G không cài thêm được ngôn ngữ nào khác ngoài tiếng Tàu.
b. Tên G nghe không kêu bằng IoT LTSC.

Thiên hạ có vẻ chuộng cái tên IoT LTSC thì mình phải like thôi. {haha}

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
@zendamo "Cách giải quyết convert win thành LTSC mọi thứ OK hết. "
Vậy sư phụ dấu nghề hay chỉ cách lên LTSC là làm khó bác rồi. LTSC thì ko update dc, cả online lẫn offline.
Tôi ko khuyên khích việc restart nhiều lần hại ổ cứng và máy, bác cứ hỏi sư phụ cách nào update offline dc ko, có nhiều nguồn offile như comss hoặc các bạn trong 4frum này ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
@zendamo "Cách giải quyết convert win thành LTSC mọi thứ OK hết. "
Vậy sư phụ dấu nghề hay chỉ cách lên LTSC là làm khó bác rồi. LTSC thì ko update dc, cả online lẫn offline.
Tôi ko khuyên khích việc restart nhiều lần hại ổ cứng và máy, bác cứ hỏi sư phụ cách nào update offline dc ko, có nhiều nguồn offile như comss hoặc các bạn trong 4frum này ?
- restart nhiều lần không hề gây hại ổ cứng nào hết. Chỉ có xóa file, cài win nhiều lần mới gây hại ổ cứng thôi, mà cũng chỉ gây hại SSD (ảnh hưởng đến số dung lượng giới hạn dành cho cho việc ghi-write) , còn HDD thoải mái chả có vấn đề gì.
- LTSC thì ko update dc, cả online lẫn offline chính xác là như thế, mà cái này thiên hạ cũng thích như vậy mà, lên nhiều forum chẳng phải có vô số phần nàn rằng windows cứ tự động update nhiều người còn cài thêm công cụ khóa update, bây giờ LTSC nó tự khóa update chẳng phải đúng ý thiên hạ còn gì.{feel_good}

namchimung

Búa Gỗ Đôi
- restart nhiều lần không hề gây hại ổ cứng nào hết. Chỉ có xóa file, cài win nhiều lần mới gây hại ổ cứng thôi, mà cũng chỉ gây hại SSD (ảnh hưởng đến số dung lượng giới hạn dành cho cho việc ghi-write) , còn HDD thoải mái chả có vấn đề gì.
- LTSC thì ko update dc, cả online lẫn offline chính xác là như thế, mà cái này thiên hạ cũng thích như vậy mà, lên nhiều forum chẳng phải có vô số phần nàn rằng windows cứ tự động update nhiều người còn cài thêm công cụ khóa update, bây giờ LTSC nó tự khóa update chẳng phải đúng ý thiên hạ còn gì.{feel_good}
không hiểu các thánh chuyển từ G sang IOT LTSC và ngược lại sao mà khó khăn thế? Chứ mình chuyển G sang IOT LTSC và ngược lại quá đơn giản, còn update cứ chuyển qua G phát update ngon lành

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
không hiểu các thánh chuyển từ G sang IOT LTSC và ngược lại sao mà khó khăn thế? Chứ mình chuyển G sang IOT LTSC và ngược lại quá đơn giản, còn update cứ chuyển qua G phát update ngon lành
nói thì dễ chứ mỗi cây mỗi hoa, cứ đem gạo nấu thành cơm hết à ?
W11 mà còn chia ra cả đống Pro/Edu/Ent vvv
Cái quan trọng là tool đấy có vấn đề khi restart nó... mất tác dụng !

Handrf

Kiếm đá
Muốn dùng cái multi tab của explorer nhất thì quả win của bác k có hay tắt mất. tìm cách bật lại k đc. thôi về lại w10 ltsc vậy {beat_brick}

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
w11 hồi đầu năm mình dùng vẫn có nhá {band}
Troll thôi. Cài xong là 22621.1ko update thì làm sao có ! Lỡm khởm uổng công chủ topic build ngon.

Handrf

Kiếm đá
bản bác thớt cảm quan ban đầu thấy có vẻ ổn. cơ mà convert sang bản j đấy để update windows như bác thớt hướng dẫn, restart lại máy check winver nó vẫn là IoT ltsc, install bản cập nhật tích luỹ j đấy bị lỗi

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bản bác thớt cảm quan ban đầu thấy có vẻ ổn. cơ mà convert sang bản j đấy để update windows như bác thớt hướng dẫn, restart lại máy check winver nó vẫn là IoT ltsc, install bản cập nhật tích luỹ j đấy bị lỗi
Thấy có nhiều người bị trường hợp giống như bro (bản thân mình cũng đã bị trường hợp Convert sang G phải restart 3 lần mới OK) thì mình đề nghị như thế này:
- Sau khi dùng công cụ UltraGo convert sang G khi thấy quá trình đếm ngược thời gian khởi động máy tính 15 giây thì đóng cửa sổ đó lại (để máy tính không phải restart nữa).
- Sau đó dùng lệnh winver xem có báo là Windows 11 Enterprise G chưa, nếu báo là G rồi thì update win luôn. Sau khi update xong mới restart máy tính.

Nếu làm cách này OK thì mình sẽ sửa lại công cụ UltraGO phần convert sang Windows 11 Enterprise G bỏ lệnh restart.

zendamo

Rìu Chiến Bạc

Handrf

Kiếm đá
Mặc định bản VOODOO2 đã được mình cho show file ẩn nên sẽ thấy được program data.

bản win trên là bản win của ai thế bro đã thấy có tab explorer ?
hồi tối mình convert vài lần sang bản G -> update ok rồi -> explorer lên tab ngay, tuy vẫn còn lỗi khi gộp tab từ nhiều cửa sổ, dùng chống cháy vẫn ok

sau 1 tối ngồi chơi game, cài cắm ít đồ chơi. thấy cũng ok mượt mà hơn hồi đầu năm mình dùng. thank bạn đã chia sẻ.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
hồi tối mình convert vài lần sang bản G -> update ok rồi -> explorer lên tab ngay, tuy vẫn còn lỗi khi gộp tab từ nhiều cửa sổ, dùng chống cháy vẫn ok

sau 1 tối ngồi chơi game, cài cắm ít đồ chơi. thấy cũng ok mượt mà hơn hồi đầu năm mình dùng. thank bạn đã chia sẻ.
Đã test kỹ và bây giờ thì chính thức xác nhận quá trình Convert sang G không cần phải restart máy tính nữa nhe.

Để không phải khởi động máy tính nhiều lần khi chuyển thành Windows 11 Enterprise G nên làm như sau:
- Khi thấy cửa sổ hiện quá trình đếm ngược thời gian khởi động máy tính 15 giây thì đóng cửa sổ đó lại - click vào dấu chéo X ở góc bên phải phía trên của cửa sổ (để máy tính không phải restart nữa).
- Sau đó dùng lệnh winver xem có báo là Windows 11 Enterprise G chưa, nếu báo đúng là Enterprise G rồi thì update win luôn. Sau khi update xong mới restart máy tính.

Vừa có Build mới 1830 áp dụng cách làm trên và Update VOODOO2 lên build 22631.1830 ngon lành

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Đã test kỹ và bây giờ thì chính thức xác nhận quá trình Convert sang G không cần phải restart máy tính nữa nhe.

Để không phải khởi động máy tính nhiều lần khi chuyển thành Windows 11 Enterprise G nên làm như sau:
- Khi thấy cửa sổ hiện quá trình đếm ngược thời gian khởi động máy tính 15 giây thì đóng cửa sổ đó lại - click vào dấu chéo X ở góc bên phải phía trên của cửa sổ (để máy tính không phải restart nữa).
- Sau đó dùng lệnh winver xem có báo là Windows 11 Enterprise G chưa, nếu báo đúng là Enterprise G rồi thì update win luôn. Sau khi update xong mới restart máy tính.

Vừa có Build mới 1830 áp dụng cách làm trên và Update VOODOO2 lên build 22631.1830 ngon lành
rồi cũng có cách ... chứ ko lẽ bỏ làm bản mới VD3. 22631.1830 mm4 ?