Windows 10 tháng 5 - 2020 chính thức phát hành

Administrator
(Vn-Z.vn) 28/05/2020 Hôm nay, Microsoft chính thức phát hành bản cập nhật Windows 10 tháng 5 năm 2020. Trên trang web chính thức của Microsoft đã bắt đầu cung cấp các đường link hỗ trợ tải xuống các bản cập nhật . Người dùng Windows sẽ thấy các thông báo trong giao diện nâng cấp của hệ điều hành.

Bạn có thể nâng cấp và tìm kiếm bản cập nhật tại đây

Hoặc tìm kiếm Windows update settings (Settings> Update & Security> Windows Update). chọn "Check for updates".
Khi bản cập nhật xuất hiện trong cửa sổ này bạn có thể chọn tải xuống và cài đặt nó.

Nếu phiên bản cập nhật gồm đường dẫn tải xuống hoặc cài đặt không xuất hiện trên thiết bị của bạn có thể bạn sẽ phải đợi vài tuần. Bởi vì Microsoft cung cấp cho người dùng Windows 10 các bản nâng cấp theo từng đợt.

Tính năng ""download and install" mới này hỗ trợ cho các thiết bị chạy Windows 10 phiên bản 1903 hoặc 1909.

Bản cập nhật Windows 10 tháng 5 năm 2020 cung cấp một số tính năng mới như tìm kiếm mới, ghép nối thông minh Bluetooth, Cortana mới, máy tính ảo mới, trình duyệt Edge dựa trên Chromium, hỗ trợ trình quản lý tác vụ kiểm tra nhiệt độ GPU, Trang cài đặt mới, v.v.

Ngoài ra, người dùng cũng có thể chọn cài đặt thủ công, nhưng theo tôi nếu bạn không phải là người thích vọc vạch tốt nhất là chờ đợi lượt cung cấp chính thức của Microsoft. Nếu bạn muốn cài đặt thủ công, bạn có thể sử dụng các phương pháp:

1. Sử dụng tính năng cập nhật;

2. Sử dụng Công cụ Mediatool. Cả hai có thể được tải xuống trên trang web chính thức của Microsoft, chỉ cần làm theo các hướng dẫn là có thể tải xuống bản cập nhật.
3. Tự tải file ISO theo hướng dẫn

4. Vào link bên dưới tải về các bản ISO gốc do team Vn-Z.vn tổng hợp

Trả lời

09halu

Rìu Bạc Đôi
day la ban cu tu thang 12, build number is 19041.1 :p microsoft choi dieu qua:confused:

kakaka3

Búa Gỗ Đôi
Em cập nhật thủ công vs tool Assistant vẫn chưa thấy, chắc tối nay mới có quá

addpaz0

Rìu Sắt Đôi
Bản này mượt thật! chạy trên con laptop cùi 7 năm trước =]]

Administrator

Administrator
https://www.microsoft.com/en-au/software-download/windows10
CHuyển chế độ Inspect >> view kiểu tablet, phone >> F5 web sẽ thấy link
Update hướng dẫn các bạn dễ hình dung

quocthaiak

Búa Gỗ
Bản này đã sửa lỗi full disk chưa mấy bác, hiện tại chưa có máy nên bác nào lên rồi test hộ em phát {big_smile}

FearGxxx

Gà con
Theo từng đợt là dựa theo tiêu chí gì mà ra từng đợt vậy các bác?
Theo tiêu chí là gà con sẽ update sau cùng nhé bác {big_smile}

thanh2412

Búa Đá
kết quả hình nền màu tím trong bài mà search ko thấy, có bác nào biết ko ạ {big_smile}

thanhdh87

Rìu Sắt
Cụ chủ cho hỏi là mình cài 1 bản download sớm trên vnz. sau đó sử dụng tính năng reset win.. chọn cloud download thì là nó down 1 bộ cài win từ MS về hay nó làm kiểu gì???

mình down bằng Mediatool rồi tạo cài bằng rufus thì khi cài đặt không có bước chọn bản win muốn cài ví dụ như home hoặc pro , mà nó tiến hành cài đặt luôn, cài đặt xong vào kiểm tra thì máy đang dùng là win 10 home

mọi lần cài đều có bước chọn bản win muốn cài ( file iso gồm nhiều bản win ) , giờ lại không có bước này

designer75

Búa Gỗ
Các bác ITờ giúp em giải nghĩa vụ lỗi cài đặt Win10 2004 này với. Em cài đi cài lại mấy lần đều bị lỗi này lên không nâng cấp lên bản 2004 được.

loi cai dat Win10 2004.jpg

Em cảm ơn các bác nhiều.

Nếu post không đúng chỗ mong Bác Mod và Admin thông cảm.