Hỏi/ Thắc mắc - Windows 10 không hiện thumbnail? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Windows 10 không hiện thumbnail?

traiheogiong

Búa Gỗ
Chào các bạn,
Máy mình dùng win 10, hiện tại thư mục chứa hình của mình ko hiện thumbnail của ảnh. Mình đã google và làm theo các cách hướng dẫn nhưng vẫn không giải quyết được. Ngoài trừ việc kko hiện thumbnail, nhưng bấm vẫn xem được hình. Mình cũng đã chuyển qua lại các kiểu duyệt file mà vẫn vậy.
Mình dùng USB boot linux thì nó vẫn vậy, không hiện thumbnail và thậ chí khi dùng Untubu Linux thì còn ko mở được hình nữa.
Bạn nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé. Mình xin cám ơn.

ttict

Búa Đá
Tài khoản bị khóa

Tôi nghĩ đây là nguyên nhân. Bạn thử bỏ chọn dòng kia xem coi có giải quyết được vấn đề của bạn không nhé!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Theo kiên nguyen thì bạn thử nạp lại ko được thi thôi
===========
Nạp lại bộ nhớ lại cache Thumbnail bằng cách, mở hộp thoại Run (Windows + R) => và nhập vào lệnh ie4uinit.exe -ClearIconCache và nhấn Enter để thực hiện.

traiheogiong

Búa Gỗ
Xem phần đính kèm 16486

Tôi nghĩ đây là nguyên nhân. Bạn thử bỏ chọn dòng kia xem coi có giải quyết được vấn đề của bạn không nhé!
Cám ơn bạn, dòng này mình không chọn. Mình đã check rồi uncheck thì vẫn nhứ vậy.

traiheogiong

Búa Gỗ
Theo kiên nguyen thì bạn thử nạp lại ko được thi thôi
===========
Nạp lại bộ nhớ lại cache Thumbnail bằng cách, mở hộp thoại Run (Windows + R) => và nhập vào lệnh ie4uinit.exe -ClearIconCache và nhấn Enter để thực hiện.
Cám ơn bạn, mình thử rùi và vẫn không được

vyhoangbao

Rìu Bạc Đôi
Tài khoản bị khóa
Trước đây tôi có bị 1 lần, làm cách nào (tật cả các cách mà các Bác trên đây đã HD) nhưng vẫn không được, sau đó bực mình cài sạch lại win thì hết. Trên win 10, bạn vào phần cài đặt > ứng dụng > ứng dụng mặc định, ở phần đặt lại mâc định được Microsoft đề xuất, bạn chọn phần ứng dụng mặc định theo loại tệp, tìm thumbnail điều chỉnh lại theo mặc định. (thử xem, tôi không dám chắc).