Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 44 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

phonzglinh

Búa Gỗ
là sao, bro check thử xem phần Windows Update trong Services có đang Automatic chưa ?

Ngoài tôi ra chẳng lẽ có người thứ 2 hỗ trợ thớt này sao {ah}

Chưa hiểu lắm, nói túm lại bản Nano x64 ghost trên Asus T100 của bro có chạy ko ? Bro ghost theo chuẩn nào, bro có ghost đúng như tôi hướng dẫn ko ?
Thử bản 32 cũng không được luôn bác, làm như bạn hướng dẫn luôn, chuẩn UEFI, bung bằng Symatech ghost trong usb cứu hộ của Anhdv ấy.

toanndt93

Búa Đá Đôi

seotmy

Gà con
Cho e hỏi bác nào bị như e, cài trên laptop asus x441ua mỗi lần khởi động ko xài phím dc, bật nguồn nó tắt màn hình rồi bật lại cho màn lên login thì lại gõ dc, vào safemode thì vẫn gõ bt, e chả biết bị gì. P/s mấy laptop e vẫn setup bt, nay mới gặp

intel330

Búa Gỗ
mediafire nay down tốc chậm quá 300kb. mọi hôm là 7 8mb. huhu đứt cáp tiếp

zendamo

Rìu Chiến Bạc
mediafire nay down tốc chậm quá 300kb. mọi hôm là 7 8mb. huhu đứt cáp tiếp
bro thử fake VPN chưa ? Mình fake VPN mấy trang nước ngoài (thường fake sang thái lan) down bằng IDM từ 1xxKb/s thành 3-4MB/s.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bản này cài driver vga win 10 hay sao bro, vấn đề driver các thứ có khó k
mình mới bung vô PC của mình i5 10400F, thì thấy driver card mạng tự nhận, còn lại thì chưa cài thêm driver nào hết, nhưng thường PC mình chỉ cài thêm driver chipset và driver VGA thôi, mà 2 driver này chắc win11 xài chung driver win10.

intel330

Búa Gỗ
mình mới bung vô PC của mình i5 10400F, thì thấy driver card mạng tự nhận, còn lại thì chưa cài thêm driver nào hết, nhưng thường PC mình chỉ cài thêm driver chipset và driver VGA thôi, mà 2 driver này chắc win11 xài chung driver win10.
bản ghost mới nhất win 11 bị lỗi. mang khỏe e down 2 lần đều k đọc đc file ghost.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bản ghost mới nhất win 11 bị lỗi. mang khỏe e down 2 lần đều k đọc đc file ghost.
Bản Ghost hoàn toàn bình thường mình vừa bung trên PC của mình, bung chuẩn UEFI SSD Samsung 256MB Win 11 REMASTERED chạy rất bình thường OK

Bro bung ghost bị báo lỗi có thể do bro xài phiên bản Ghost quá cũ, mình tạo file GHO này bằng Symantec Broadcom Ghost version 12.0.0.11197 64bit. Bro sử dụng phiên bản Ghost có version giống hoặc mới hơn bung lại thử xem.

meodenhiphop

Rìu Sắt
Xin giới thiệu bản Windows 11 IoT LTSC Hybrid Ultra v21H2 22000.194

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

- Bản Win11 REMASTERED Ultra đã tích hợp driver phiên bản mới nhất 18.6.1.1016 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys hỗ trợ cho các CPU Mobile và Desktop Gen 11 của Intel.

Do là bản Ghost nên không cần quan tâm PC có TPM 2.0, cứ Ghost là chạy. Minh họa trên PC của tôi dù không có TPM 2.0 vẫn chạy bản Win11 REMASTERED Ultra bình thường.

Tính năng Virtualization-based security (VBS) của bản Win11 REMASTERED Ultra mặc định là tắt nhé. Tính năng này khi bật lên sẽ làm giảm hiệu năng chơi game xuống 30% so với khi tắt.

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Win11 REMASTERED Ultra22000.194

Giao diện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Microsoft Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Hình ảnh của Start Menu

Store, PaintSnipping Tool đã được update lên phiên bản mới

Những đặc điểm riêng khác biệt của bản Win11 REMASTERED Ultra so với các bản Win 11 của chính chủ Microsoft.

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Boot Animation của Win10X (và cũng là Animation của các bản Win 11 Insider)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục và chạy được trực tiếp Internet Explorer (không phải IE mode trên Edge nha)

Win11 REMASTERED Ultra đã khôi phục Menu chuột phải giống như của Win10

Tuy đã lược bỏ Bloatware, nhưng bản Win11 REMASTERED Ultra vẫn cho phép cài thêm bất kỳ thành phần nào trong Windows features

Như hình trên là cài thêm NET Framework 3.5, DirectPlay, SMB 1.0 và Virtual Machine Platform .......

Cũng như update lên Build mới y hệt như bản Full luôn. Hình bản Win11 REMASTERED Ultra update lên build mới nhất hiện nay 22000.258

Bản Win11 REMASTERED Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Win11 Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H2 dung lượng 3.21GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 01EE2AFBDDB88D1AAED6990D5D1AAC86

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO bản REMASTERED Ultra cho chuẩn UEFI/GPT xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22

Riêng chuẩn Legacy/MBR sau khi bung xong phân vùng chứa Windows như hướng dẫn ở trên thì dùng chương trình Macrium Reflect để Fix boot cho Windows. Xem video hướng dẫn:

cảm ơn bác nhiều. Em có mấy câu hỏi, xin bác giải đáp:
1. Sau khi bung ghost, em có thể dùng phần mềm khác để fix boot được không hay bắt buộc phải dùng macrium Reflect?
2. Sao bác không làm thêm định dạng ISO cho phong phú? :D

zendamo

Rìu Chiến Bạc
cảm ơn bác nhiều. Em có mấy câu hỏi, xin bác giải đáp:
1. Sau khi bung ghost, em có thể dùng phần mềm khác để fix boot được không hay bắt buộc phải dùng macrium Reflect?
2. Sao bác không làm thêm định dạng ISO cho phong phú? :D
Mình sẽ giải đáp 2 thắc mắc của bro

1. Mình chỉ mới biết dùng macrium Reflect để fix boot thôi còn các soft khác mình ko biết cũng như chưa thử, bro xài thử các soft khác xem có được ko. À mà dùng macrium Reflect để fix boot chỉ dành riêng cho ghost win chuẩn Legacy thôi nhé, nếu bro ghost cho chuẩn UEFI thì khỏi cần dùng macrium Reflect fix boot, bung ghost xong chỉ cần restart PC là xong.

2. Chỉ vì ở định dạng ISO thì dung lượng cài win không còn nhỏ như hình chụp nữa.

Thêm nữa lúc trước khi ra bản Win11 này mình đã định chuyển sang định dạng TBI Terabyte rồi, mình cũng đã nén xong thành file TBI rồi dung lượng cũng nhỏ hơn file GHO nữa (GHO là 3.21GB còn TBI là 3.16GB) nhưng khi bung Ghost thì 1 sự thật choáng váng xảy ra bung Ghost bằng file GHO nhanh hơn bung ghost bằng file TBI đến 40 giây. Đây là mình bung trên PC thật (bung trên HDD Western Digital Black) của mình chứ không phải trên máy ảo nhe. Chắc ăn mình đã bung GHO, TBI tổng cộng đến 4 lần để check chắc ăn và kết quả y hệt nhau nên thôi từ giờ chỉ có GHO thôi bye bye mấy định dạng khác.

Nói túm lại Ghost 12 v11197 có speed hàng đầu hiện nay.