Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 41 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Mình mới làm xong bản IoT LTSC Hybrid Ultra v21H1 19043.928

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Ultra là 19043.928 nhưng đã tích hợp sẵn 2 gói Windows Feature Experience Pack mới nhất 120.2212.3740.0 và ssu-19041.1022-x64

Giao dện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Phần Settings có HEADER

Bản Ultra có bộ Icon mới của Windows 10 Sun Valley

Việc cài đặt thêm các thành phần trong Windows features y chang như bản Full.

Bản Ultra kích hoạt bản quyền số digital license bằng công cụ có trong thư mục ACTION ổ C

Bản Ultra đã tắt chế độ update build mới tự động nhưng vẫn update manual build mới bình thường. Tích hợp sẵn trong menu cho phép cài đặt các gói update dạng file cab rất dễ dàng không phải gõ lệnh nữa.

Bản Ultra vẫn update lên được build mới nhất hiện nay 19043.1052 y chang như bản Full.

Hô biến từ 21H1 thành 21H2 19044.1052 rất dễ dàng

Chỉ cần mở cmd với quyền admin và Paste đoạn code sau
Dism /Online /Add-package:C:\Windows\servicing\Packages\microsoft-windows-product-data-21h2-ekb-package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.1052.mum

Rồi Enter là xong

Bản Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H1 dung lượng 3.18GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 02B62928333B3A7B65301717D62DB7D5

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO bản Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22
Lại có hàng hot rồi, bộ icon rất đẹp, cảm ơn bác @zendamo rất nhiều ^^

quoclam851995

Búa Gỗ
bro vào services bật dịch vụ Windows Update lên, nhưng cái này sẽ update tự động driver nhé, còn build vẫn sẽ ko update tự động (như vậy mới giống đặc điểm của win LTSC chứ).
ý e là muốn update các bản update bảo mật ấy,

zendamo

Rìu Chiến Bạc
cái dòng lệnh này là sẽ biến 21H1 thành 21H2 nhưng win của bro vẫn chỉ đang ở build 19043.928, bro cần phải update win lên build 19043.1052 xong rồi mới chạy lệnh trên.

Hiện nay win 10 đã có build mới hơn là 19043.1055 rồi, link download

bro down về xong chạy file update để win lên version 21H1 build 19043.1055 trước rồi chạy lênh sau:
Dism /Online /Add-package:C:\Windows\servicing\Packages\microsoft-windows-product-data-21h2-ekb-package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.1055.mum

thì version 21H1 build 19043.1055 sẽ thành version 21H2 build 19044.1055 ngay

abccba321

Gà con
Bác ơi em mở update lên 21h2 mà nó kèm edge,em thử gỡ nhưng không được bác cứ restart là lại có.Bác có cách nào gỡ hoàn toàn không bác

bigbang102

Gà con
Anh hướng dẫn em thay đổi hình logon image background với ạ. Em 1 vài cách trên mạng mà không được. Hoặc a cho em đường dẫn a đã chèn ảnh để em edit với ạ! Em cảm ơn anh

Dymastiic

Búa Gỗ
Mình mới làm xong bản IoT LTSC Hybrid Ultra v21H1 19043.928

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra chỉ có dạng GHO bung được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé

Quá trình cài bung Ghost bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Dung lượng cài Win sau khi bung ghost xong

Dung lượng RAM cài Win sau khi bung ghost xong

Build của bản Ultra là 19043.928 nhưng đã tích hợp sẵn 2 gói Windows Feature Experience Pack mới nhất 120.2212.3740.0 và ssu-19041.1022-x64

Giao dện chính của Win, hoàn toàn không còn Windows Defender

Cũng không có Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Phần Settings có HEADER

Bản Ultra có bộ Icon mới của Windows 10 Sun Valley

Việc cài đặt thêm các thành phần trong Windows features y chang như bản Full.

Bản Ultra kích hoạt bản quyền số digital license bằng công cụ có trong thư mục ACTION ổ C

Bản Ultra đã tắt chế độ update build mới tự động nhưng vẫn update manual build mới bình thường. Tích hợp sẵn trong menu cho phép cài đặt các gói update dạng file cab rất dễ dàng không phải gõ lệnh nữa.

Bản Ultra vẫn update lên được build mới nhất hiện nay 19043.1052 y chang như bản Full.

Hô biến từ 21H1 thành 21H2 19044.1052 rất dễ dàng

Chỉ cần mở cmd với quyền admin và Paste đoạn code sau
Dism /Online /Add-package:C:\Windows\servicing\Packages\microsoft-windows-product-data-21h2-ekb-package~31bf3856ad364e35~amd64~~10.0.19041.1052.mum

Rồi Enter là xong

Bản Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file GHO bản Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H1 dung lượng 3.18GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 02B62928333B3A7B65301717D62DB7D5

Chi tiết hướng dẫn cách bung file GHO bản Ultra cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR xem lại : https://vn-z.vn/threads/windows-10-iot-enterprise-ltsb-ltsc-x64-hybrid-ltsb-x86-hybrid.14648/page-22
Chào bác ạ, Em dùng những bản bác build cũng được một thời gian rồi. Bác cho em hỏi Không biết bản này dùng cho máy văn phòng ( Sử dụng Máy In) được không ạ ?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Chào bác ạ, Em dùng những bản bác build cũng được một thời gian rồi. Bác cho em hỏi Không biết bản này dùng cho máy văn phòng ( Sử dụng Máy In) được không ạ ?
tất cả mọi thứ của bản Ultra REMASTERED 21H1 đều được mình giữ nguyên y chang như của bản chính chủ microsoft, ngoại trừ một thứ duy nhất mình bỏ đó là Windows Defender mà thôi, vì thế kể cả máy in và file and printer sharing thì bro xài thoải mái.

Dymastiic

Búa Gỗ
tất cả mọi thứ của bản Ultra REMASTERED 21H1 đều được mình giữ nguyên y chang như của bản chính chủ microsoft, ngoại trừ một thứ duy nhất mình bỏ đó là Windows Defender mà thôi, vì thế kể cả máy in và file and printer sharing thì bro xài thoải mái.
Dạ vâng ạ. Vậy những bản Hybird Ultra có xài được không ạ ? Máy văn phòng em cùi quá

qtrungqed

Gà con
ko những là Hybrid Ultra mà NANO cũng xài được tuốt.
Cảm ơn bác @zendamo bản ghost remastered rất mượt mà, nhưng khi em tải mấy file Cr@ck app vẫn bị windows security chặn lại, mà thử mấy cách vẫn không có cách nào tắt đi.
PS: em mới chỉ mở windows update lên thôi chứ chưa máy mó gì hết

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Cảm ơn bác @zendamo bản ghost remastered rất mượt mà, nhưng khi em tải mấy file Cr@ck app vẫn bị windows security chặn lại, mà thử mấy cách vẫn không có cách nào tắt đi.
PS: em mới chỉ mở windows update lên thôi chứ chưa máy mó gì hết
trừ khi bro đã update build mới của win thì Cr@ck app sẽ bị windows security chặn lại, còn build mặc định trong bản win của mình (build 19043.928) đã được mình bỏ windows security.

như hình trên file Oinstall của Office 2019 sẽ bị windows security coi là virus ko thể chạy được thì trong bản REMASTERED chạy bình thường.

Khi bro update build mới lần đầu trong build mới do có tích hợp sẵn windows security nó sẽ chặn các Cr@ck, muốn bỏ windows security bro dùng USB cứu hộ boot ra Win PE xóa thư mục Windows Defender (C:\Program Files\Windows Defender) là xong. Do Windows Defender đã bị mình gỡ bỏ từ đầu nên xóa thư mục này Win vẫn sẽ hoạt động bình thường, sau này bro muốn update build mới của win vẫn OK, thư mục Windows Defender chỉ cần xóa 1 lần thôi, sau này update build mới nó có tạo lại thì cũng kệ nó ko sao cả windows security lúc đó cũng không hoạt động lại nữa.