Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình cài lên máy ASUS E200HA (Dùng Refus để tạo file Win cài đăt) nhưng không thấy ổ đĩa cài đặt. Làm sao bây giờ ?
Please help me !!!
bro dùng bản win nào, asus của bro dùng đĩa cứng loại nào, cả 3 bản win của mình dùng rufus tạo usb cài win mình đã test trên PC có SSD NVMe, HDD SATA và SSD mSATA đều cài bình thường.

Bro thử cài bằng cách Mount file iso có thấy ổ đĩa cài đặt ko ?

bro dùng bản win nào, asus của bro dùng đĩa cứng loại nào, cả 3 bản win của mình dùng rufus tạo usb cài win mình đã test trên PC có SSD NVMe, HDD SATA và SSD mSATA đều cài bình thường.

Bro thử cài bằng cách Mount file iso có thấy ổ đĩa cài đặt ko ?
Mình làm hoài mà không được cái USB Boot mới đau,Làm cái Hiren Boot cũng ko boot được.USB thì format bằng soft rồi format bằng cmd các kiểu hết rồi.
Mua cái USB mới về làm cũng không được, chả hiểu sao nữa !

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình làm hoài mà không được cái USB Boot mới đau,Làm cái Hiren Boot cũng ko boot được.USB thì format bằng soft rồi format bằng cmd các kiểu hết rồi.
Mua cái USB mới về làm cũng không được, chả hiểu sao nữa !
bro đang cắm USB ở cổng nào, nếu đang cắm cổng 3.0 thì chuyển sang cổng USB 2.0 thử xem.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đã cài bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid, dùng tốt nhưng nếu có ra bản sau, nhờ ad để lại driver kết nối với điện thoại chứ bữa giờ kết nối điện thoại để chép ảnh mà ko đc
thank bro đã góp ý, sẽ chú ý tới vấn đề kết nối điện thoại ở bản sau.
Mình hỏi tí máy mình main b360 i3 8100 cài bản iot lstb 2016 được không nhỉ. Và kích hoạt win ntn b
quá ổn luôn, bạn mình xài lap còn khen nhẹ mà, ko cần phải kích hoạt nếu có sẵn kết nối internet win sẽ tự kích hoạt bản quyền số luôn.

lazyboy

Rìu Sắt
thank bro đã góp ý, sẽ chú ý tới vấn đề kết nối điện thoại ở bản sau.
quá ổn luôn, bạn mình xài lap còn khen nhẹ mà, ko cần phải kích hoạt nếu có sẵn kết nối internet win sẽ tự kích hoạt bản quyền số luôn.
Vậy là trong win có tích hợp luôn à bác

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Link download bản Windows 10 Enterprise 2016 LTSB x64 Lite : https://vn-z.vn/threads/windows-10-...-x64-lite-iso-1-41gb.14648/page-5#post-193664

Bản Lite LTSB có 1 số cải tiến so với bản Lite LTSC đó chính là Store và PowerShell.

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Link download bản Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2019 x64 Hybrid : https://vn-z.vn/threads/windows-10-...x64-lite-iso-1-41gb.14648/page-11#post-225044

Bản Hybrid IoT LTSC có 3 cải tiến lớn nhất so với bản Lite LTSB đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8 và cho phép cài OneDrive.

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Link download bản Windows 10 IoT Enterprise 2016 LTSB x64 Hybrid : https://vn-z.vn/threads/windows-10-...ld-1836-207-x64-lite-iso-1-41gb.14648/page-12

Bản Hybrid IoT LTSB có 3 cải tiến lớn nhất so với bản Lite LTSB đó chính là chơi được game Store, tích hợp sẵn NET Framework 4.8 và cho phép cài OneDrive. So với bản Hybrid IoT LTSC thì bản Hybrid IoT LTSB nhẹ hơn nhiều.
Thanks bro, bản win ổn phết. P/s: Nếu so sánh với Oprekin thì không biết mèo nào cắn miễu nào nhỉ :D

thuphong239

Búa Gỗ
Thanks bro, bản win ổn phết. P/s: Nếu so sánh với Oprekin thì không biết mèo nào cắn miễu nào nhỉ
Bản thân mình không thích oprekin lắm, bản win khá nhiều lỗi. Mới logon win thấy icon size, icon space chỉnh thiếu logic, việc đầu tiên là phải update reg windowsmetrics của máy khác, có lỗi góp ý mà chẳng có phản hồi, có lẽ do mình k donate.

thuphong239

Búa Gỗ
Đang tải cải 3 file về test thử. Thấy zendamo post bài, review các bản win và trả lời các bài viết của người khác mình thật sự nể phục bạn. Thời buổi này kiếm 1 người nhiệt tình như bạn hơi khó, đã cất công bỏ thời gian để làm còn nhiệt tình trả lời bài, tìm cách khắc phục lỗi cùng người sử dụng. Không biết nói gì hơn ngoài từ cảm ơn bạn.

thuphong239

Búa Gỗ
Đã thử cài 2 bản Hybrid
- Bản đầu tiên LTSC, cài xong không test nhiều do thấy không nhận touchpad (laptop ASUS UX305CA), sơ bộ qua thấy ổn, máy chạy mượt, thấy có bitlocker là vui rồi, kiểm tra 2 app mặc định của win không có: On-Screen Keyboard và Snipping Tool (không sao, copy từ source full xài vẫn được)
- Do bản LTSC không nhận touchpad và 1 số driver nên thử cài bản LTSC hybrid xem như thế nào, kết quả cũng như bản LTSC
+ Cũng không có On-Screen Keyboard, Snipping Tool
+ Vẫn không nhận được driver: Touchpad (ACPI\ELAN1000\1), I2C HID device, Microsoft UEFI-Complaint System, Trusted Plaform Module 2.0
* Nói chung nếu có thời gian zendamo fix các lỗi do các bạn post dần dần có có được bản win chuẩn, hạn chế tối đa lỗi, mượt, nhẹ và hơn hản của oprekin

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đã thử cài 2 bản Hybrid
- Bản đầu tiên LTSC, cài xong không test nhiều do thấy không nhận touchpad (laptop ASUS UX305CA), sơ bộ qua thấy ổn, máy chạy mượt, thấy có bitlocker là vui rồi, kiểm tra 2 app mặc định của win không có: On-Screen Keyboard và Snipping Tool (không sao, copy từ source full xài vẫn được)
- Do bản LTSC không nhận touchpad và 1 số driver nên thử cài bản LTSC hybrid xem như thế nào, kết quả cũng như bản LTSC
+ Cũng không có On-Screen Keyboard, Snipping Tool
+ Vẫn không nhận được driver: Touchpad (ACPI\ELAN1000\1), I2C HID device, Microsoft UEFI-Complaint System, Trusted Plaform Module 2.0
* Nói chung nếu có thời gian zendamo fix các lỗi do các bạn post dần dần có có được bản win chuẩn, hạn chế tối đa lỗi, mượt, nhẹ và hơn hản của oprekin
Mình cài check thấy thiếu drive pci device, sm bus controller, unknow device thì 3 cái. Fix thế nào bác
thanks hai bạn đã test.

Mấy cái driver thiếu là do mình đã bỏ khá nhiều driver vì mình nghĩ nếu ko có driver thì chỉ cần update driver tự động là nó sẽ có lại driver nhưng hóa ra là có một số driver quan trọng nếu thiếu thì sẽ ko thể có lại, điển hình là các driver dành cho điện thoại di động, sorry mấy bro.

Chẳng lẽ lại làm lại bản Hybrid một lần nữa ?

lazyboy

Rìu Sắt
thanks hai bạn đã test.

Mấy cái driver thiếu là do mình đã bỏ khá nhiều driver vì mình nghĩ nếu ko có driver thì chỉ cần update driver tự động là nó sẽ có lại driver nhưng hóa ra là có một số driver quan trọng nếu thiếu thì sẽ ko thể có lại, điển hình là các driver dành cho điện thoại di động, sorry mấy bro.

Chẳng lẽ lại làm lại bản Hybrid một lần nữa ?
Bác cố gắng tí, bản trên mình test từ bản lstb hybird 2016 iot

mongfuzu

Gà con
Bạn ơi mình là thành viên đã kích hoạt đã nhấn like rùi mà không nhìn thấy link là sao nhỉ?