Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

lainv

Búa Gỗ
Khi bác cài bản lite thì cơ bản, người làm nào cũng tắt update nên em thấy không khác nhau giữa các bản window 10 dưới góc độ dùng bình thường.

Bản pro có 1 ưu điểm hơn là những máy đã kích hoạt key digital license thì khi cài bản lite pro nó cũng tự actived khi kết lối mạng

LacTroi79

Gà con
Khi bác cài bản lite thì cơ bản, người làm nào cũng tắt update nên em thấy không khác nhau giữa các bản window 10 dưới góc độ dùng bình thường.

Bản pro có 1 ưu điểm hơn là những máy đã kích hoạt key digital license thì khi cài bản lite pro nó cũng tự actived khi kết lối mạng

sao mấy bản w10 sau này kg có mạng kg thể cài được hay sao ý??

LacTroi79

Gà con
Window 10 cần mạng để tìm driver hoàn tất setup, nó như vậy là rất tiện cho người dùng chứ bác, các driver hầu như tự update để đủ dùng được
Window 10 cần mạng để tìm driver hoàn tất setup, nó như vậy là rất tiện cho người dùng chứ bác, các driver hầu như tự update để đủ dùng được
có thể chí cài cài không cần mạng được không bạn??????

Higashino

Búa Đá
ok chờ cmt của bạn chứ cài bản ở trang 1 dính lỗi khai báo account mấy lần đủ kiểu cũng kg xong,cài đến nỗi ở cúng xì khói luôn hu hu lui về win7 nằm chờ đây
xem kỷ tên file thì đây là bản Pro không phải LTSC thu gọn
mà nghe đến Pro máy em yếu nên e dèo_O

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Không liên quan 1 chút nhưng mà các bác có bản chuẩn Store cài cho windows 10 LTSC không ạ, em tìm cài nhưng cứ bị lỗi hoài tải không đc app.

LacTroi79

Gà con
Win 10 như thế này là OK, nhẹ nhàng như win 7 mà vẫn đủ tính năng cơ bản
Bản full cài theo rằng bà lằng các thể loại, chưa gì đã xơi mất hơn 2GB ram rồi
Down về sài dần, cảm ơn chủ thớt :D
bạn cài chưa??? tôi cài mấy lần ,lần nao cungx bị lỗi chổ khai báo acount: some thing went wrong

zendamo

Rìu Chiến Bạc
file có bị lỗi ko bạn mình cài đến ngang đoạn create account thì khi nhập phần password hint nó đêu hiện lỗi "somethings went wrong"
bạn cài chưa??? tôi cài mấy lần ,lần nao cungx bị lỗi chổ khai báo acount: some thing went wrong
Để sử dụng file iso cài Win này rất đơn giản, chỉ cần chép file iso vào USB có WinPE 64bit (Win 8 hay Win10 đều được), sau khi khởi động vào WinPE, chuột phải vào file iso để Mount file iso thành ổ đĩa ảo, rồi vào ổ đĩa ảo đó click đôi vào file setup và sau đó là tiến hành cài Windows bình thường.

File iso Win LTSB Lite tương thích cả 2 chuẩn Legacy_MBR và UEFI_GPT nhé.

Cài theo cách trên sẽ OK, đã có 1000 người bị lỗi như trên và đã hướng dẫn 1000 lần, vậy mà cuối cùng vẫn có người thứ ngàn lẻ một hỏi cái vấn đề đã trả lời 1000 lần nên riết chán trả lời luôn.

Higashino

Búa Đá
Ông bạn @LacTroi79 suốt ngày than câu đó cả tỉ lần rồi. Anh em ai cũng làm được cả mà, ông bạn ko làm được thì xem lại mình đi sao cứ đi ăn vạ người khác như trẻ con.

LacTroi79

Gà con
Ông bạn @LacTroi79 suốt ngày than câu đó cả tỉ lần rồi. Anh em ai cũng làm được cả mà, ông bạn ko làm được thì xem lại mình đi sao cứ đi ăn vạ người khác như trẻ con.
trang trước cũng có ng bjj như tôi nhé bạn,,,và nếu tôi và bạn ấy rành giỏi như các ng thì tôi chẳng hỏi giúp làm gif,,,tôi cài bằng USB cài WIN rất nhiều đây lần đầu tiên tôi gặp nên mới hỏi.......

Higashino

Búa Đá
trang trước cũng có ng bjj như tôi nhé bạn,,,và nếu tôi và bạn ấy rành giỏi như các ng thì tôi chẳng hỏi giúp làm gif,,,tôi cài bằng USB cài WIN rất nhiều đây lần đầu tiên tôi gặp nên mới hỏi.......
Ko làm được thì do bạn, sao phải ép bác chủ topic giải quyết khó khăn của bạn theo kiểu ra lệnh. Bác ấy chia sẻ free lên cho anh em có cái dùng là vui rồi, đòi hỏi gì nữa. Tôi cũng chỉ làm theo cách bác ấy hướng dẫn, dùng bản boot của anhdv làm là được thôi.

LacTroi79

Gà con
Ko làm được thì do bạn, sao phải ép bác chủ topic giải quyết khó khăn của bạn theo kiểu ra lệnh. Bác ấy chia sẻ free lên cho anh em có cái dùng là vui rồi, đòi hỏi gì nữa. Tôi cũng chỉ làm theo cách bác ấy hướng dẫn, dùng bản boot của anhdv làm là được thôi.
nếu kg support cũng giải thích cho se rõ vì sao bị lỗi khai báo acount some thing wrong cho ae rút kinh nghiệm..để lần sau kg bị nữa,,chứ cài win cả đủ cách cài,,sao lại phải theo 1 cách duy nhất đễ kg bị lỗi đó

greendayif

Rìu Sắt
nếu kg support cũng giải thích cho se rõ vì sao bị lỗi khai báo acount some thing wrong cho ae rút kinh nghiệm..để lần sau kg bị nữa,,chứ cài win cả đủ cách cài,,sao lại phải theo 1 cách duy nhất đễ kg bị lỗi đó
mình nghĩ bạn nên có cái ảnh lỗi cho mọi người dễ hình dung