Windows 10 Enterprise All in One | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise All in One

hellospace

Búa Gỗ
windows-10-enterprise
Bác Rìu Chiến ơi cho e hỏi muốn lấy Key Win 10 Enterprise thì vào đâu ở diễn đàn lấy ạ ? Lâu quá ko vào VN-zoom rồi. Bác cho hỏi thêm nếu ko có Key Win 10 Enterprise thì dùng các tool active như KMS Pico dùng có ổn ko ạ ?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bác Rìu Chiến ơi cho e hỏi muốn lấy Key Win 10 Enterprise thì vào đâu ở diễn đàn lấy ạ ? Lâu quá ko vào VN-zoom rồi. Bác cho hỏi thêm nếu ko có Key Win 10 Enterprise thì dùng các tool active như KMS Pico dùng có ổn ko ạ ?
Bạn vào khu vực này nhờ các support giúp nhé: https://vn-z.vn/forums/kich-hoat-windows-office-mien-phi.64/

Nếu không có key thì trong ổ C sau khi cài xong cũng có sẵn đồ chơi rồi.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu ơi, hôm nay bác cài thử bản Full software của cháu thành công rồi. Rất may cho bác là bác không báo lỗi, nếu không là bị hớ rồi. Cháu biết mấy hôm nay bác bị cái Laptop hư phím số 6 nó hành phải không? Sáng nay bác cài thử trên máy đó trước, bác cũng vào WinPE, mount ISO và chạy từ Setup.exe, nó báo lỗi, sau đó bác chuyển sang cài với WinNTsetup thì OK. Bác không tin là ISO bị lỗi nên đem sang máy Desktop cài cũng chọn từ file Setup.exe thì nó cài ngon lành, không lỗi lầm gì hết. Cài xong thì Win có Digital License, Office 2019 VL đã activated với key KMS.

Bác muốn hỏi cháu với cái UltraViewer, cháu làm cách nào mà chuyển file qua cho máy khác, hồi lâu bác thử từ Desktop UEFI sang Laptop thì nó chịu transfer, bữa nay hai máy Desktop đặt kế nhau, chuyển có một file txt thôi mà nó cứ xoay vòng mãi cháu à.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hình sau khi update Win và Office từ máy desktop, à với Office thì bác đã dùng lại key VL khác để activate rồi đó cháu:

Check update history từ Desktop bác có hình này:

Check lại từ Device Manager vẫn thấy thiếu drivers:

Máy Desktop này từ đời Tống rồi cháu trong khi máy Laptop thì đời mới hơn nó một chút.

, nó update thêm một số drivers nữa đây cháu:

Check drivers của Laptop:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @secpol, bác có câu hỏi về chia sẻ files từ Ultraviewer ở cmt #27, chắc cháu bận rộn hay bỏ sót rồi. Hôm qua bác tìm trên Net thấy có video nói về cách chia sẻ file đó, thì ra là mình gửi bên này nhưng phải vào giao diện từ máy kia click Save thì nó mới chịu chạy qua. Hôm trước cháu @philongphongvan có nói với bác vụ này nhưng lúc đó là bác làm từ máy Desktop vào Laptop, hai máy cách xa nhau và bác không làm thao tác click Save từ máy Laptop nó vẫn qua được. Hôm qua thì làm trên 2 máy desktop kế bên nhau thì lại khác. Thôi nói vậy chứ bác sẽ làm lại từ Desktop sang Laptop xem có OK không nhe cháu?

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cháu @secpol, bác có câu hỏi về chia sẻ files từ Ultraviewer ở cmt #27, chắc cháu bận rộn hay bỏ sót rồi. Hôm qua bác tìm trên Net thấy có video nói về cách chia sẻ file đó, thì ra là mình gửi bên này nhưng phải vào giao diện từ máy kia click Save thì nó mới chịu chạy qua. Hôm trước cháu @philongphongvan có nói với bác vụ này nhưng lúc đó là bác làm từ máy Desktop vào Laptop, hai máy cách xa nhau và bác không làm thao tác click Save từ máy Laptop nó vẫn qua được. Hôm qua thì làm trên 2 máy desktop kế bên nhau thì lại khác. Thôi nói vậy chứ bác sẽ làm lại từ Desktop sang Laptop xem có OK không nhe cháu?
Hjhj cái Unltra viewer này sài bất tiện quá bác, khi gởi file mà người nhận họ không save về máy họ thì file nó vẫn nằm trong unltra, nó không giống như Teamviewer mình chọn nơi file đến rồi click gởi là nó qua luôn ha bác

secpol

Rìu Chiến Bạc
@Hoang Duch2
Đúng là khi dùng UltraView bên nhận file phải nhấn Save thì mới tải được file về máy. Nhưng theo cháu thì vấn đề này không quan trọng bằng thời gian có thể remote. Cháu đã từng remote vài giờ để hỗ trợ rồi. Khi dùng Ultraview thì có thể chẳng may ấn nhầm đóng cửa sổ lại nhưng sau đó vẫn có thể remote bằng id và pass cũ ngay sau đó. Đó cũng là lý do tại sao cháu chuyển từ Teamview sang UtraView trong các bản iso cháu làm từ tháng 07/2020.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2
Đúng là khi dùng UltraView bên nhận file phải nhấn Save thì mới tải được file về máy. Nhưng theo cháu thì vấn đề này không quan trọng bằng thời gian có thể remote. Cháu đã từng remote vài giờ để hỗ trợ rồi. Khi dùng Ultraview thì có thể chẳng may ấn nhầm đóng cửa sổ lại nhưng sau đó vẫn có thể remote bằng id và pass cũ ngay sau đó. Đó cũng là lý do tại sao cháu chuyển từ Teamview sang UtraView trong các bản iso cháu làm từ tháng 07/2020.

Bác đã test lại rồi, đúng như vậy đó cháu, ở giao diện của người nhận trên máy mình, mình phải click Save thì file nó mới qua. TV khó khăn thì mình dùng tạm cái này cũng được, còn có cái Any Desk nữa cháu có test nó chưa?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bác đã test lại rồi, đúng như vậy đó cháu, ở giao diện của người nhận trên máy mình, mình phải click Save thì file nó mới qua. TV khó khăn thì mình dùng tạm cái này cũng được, còn có cái Any Desk nữa cháu có test nó chưa?
Cháu cũng thử dùng qua AnyDesk vài lần rồi ạ. Nhưng cháu vẫn thích UltraView vì nó miễn phí, thời gian 1 lần sử dụng không giới hạn, id và pass không bị thay đổi khi chẳng may ấn nhầm. Về chức năng thì cháu thấy 3 phần mềm nó na ná như nhau khi dùng trên pc. Còn trên mobile thì có TV và Any là có app. Cháu sẽ nghiên cứu xem nên đưa thêm Any vào hay là đưa trở lại TV vào trong các bản ISO hay không trong các phiên bản tới.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Hôm nay là 25/9, chủ top có thể cập nhập bản ms nhất đc k ạ/ Thank
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Nhưng bạn thông cảm seri bộ cài win 7 mình làm hết hơn 1 tháng đó bạn và chắc ít nhất 6 - 8 tháng nữa mới có bản tiếp theo. Bạn sẽ không tìm đâu trên internet có bản như này.

DarkPhoenix

Búa Gỗ
Cảm ơn bạn đã quan tâm. Nhưng bạn thông cảm seri bộ cài win 7 mình làm hết hơn 1 tháng đó bạn và chắc ít nhất 6 - 8 tháng nữa mới có bản tiếp theo. Bạn sẽ không tìm đâu trên internet có bản như này.
Win10 đại k ơi, em cần bản AIO ( gốc của Mic) , trước có thấy trên diễn đàn nên e nhầm bài này là bài đó ạ, chủ top biết ntn k ạ, e ko cần soft ạ

secpol

Rìu Chiến Bạc
Các bạn setup windows 10 trên CPU Intel thế hệ 11 cần trỏ Driver về folder: \Driver-Chipset-SATA-NVMe-USB3.0-3.1-HM-16012021\Windows10\x64 hoặc \Driver-Chipset-SATA-NVMe-USB3.0-3.1-HM-16012021\Windows10\x86 để Windows nhận được ổ cứng. Hoặc bạn tích hợp vào bộ cài Windows trước khi tiến hành setup.

Link tải driver và hướng dẫn tích hợp: