Windows 10 - 7 All in One | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

secpol

Rìu Chiến Bạc
update lên version mới chưa ạ ... ad
Các bản windows mình build ra là để dùng cho 1 thời gian dài. Nếu bạn muốn có các bản iso win10 update hàng tháng bạn có thể qua topic insider bên forum Windows 10. Với win7 thì tháng 01/2020 là final update free rồi. Vậy cho nên bạn muốn update các bản vá mở rộng thì bạn có thể qua topic "Hướng dẫn cách update windows 7 tới năm 2023" trong forum Windows 7.

Note: Từ tháng 08/2018 microsoft nó không ra iso cho win7 nữa, cho nên việc update các bản vá đến tháng 01/2020 mình đều làm bằng tay.

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
bản w7 này có cài dc trên uefi class 3 được k vậy chủ thớt
Hiện mình không có máy uefi class 3 để test. Nhưng trong bản win7 này mình có tích hợp khá đầy đủ driver sata, nvme và usb3. Một số được update đến 09/2019. Để biết có cài được hay không thì bạn nên cài nó thôi chứ mình không dám khẳng định.

Hiện nay trong VNZ có bác @Hoang Duch2 đã cài được trên máy core i7 7xxx.

Sửa lần cuối:

thaolegend

Rìu Sắt
Hiện mình không có máy uefi class 3 để test. Nhưng trong bản win7 này mình có tích hợp khá đầy đủ driver sata, nvme và usb3. Một số được update đến 09/2019. Để biết có cài được hay không thì bạn nên cài nó thôi chứ mình không dám khẳng định.

Hiện nay trong VNZ có bác @Hoang Duch2 đã cài được trên máy core i7 7xxx.

mình đã cài trên con 8550u 2 lần ... lần đầu treo logo
lần sau delete nguyên phân vùng cài lại vô tới logo r đứng ở đó suốt 1 tiếng vẫn chưa chịu vô màn hình setting

secpol

Rìu Chiến Bạc
mình đã cài trên con 8550u 2 lần ... lần đầu treo logo
lần sau delete nguyên phân vùng cài lại vô tới logo r đứng ở đó suốt 1 tiếng vẫn chưa chịu vô màn hình setting
Đời 8xxx thì win10 đi bạn. Nếu vẫn muốn cài thì bạn phải tìm cách mod lại driver win10 để cho nó nhận với win7. Để mod lại được thì bạn cũng cần phải có kiến thức nhất định về phần cứng và driver.

Bạn có thể tham khảo thêm bài viết này: https://vn-z.vn/threads/cai-them-windows-7-chuan-uefi-class-3-cung-voi-windows-10-cho-laptop.10258/

secpol

Rìu Chiến Bạc
09/06/2020:
  • Update Windows 10 version 2004 (May 2020 update)
  • Update Driver for Windows 7 till 03/2020

secpol

Rìu Chiến Bạc
cho mình hỏi thêm tý. Mình có các bộ Iso Vidu như: Win 10 32Bit không soft, Win 10 32Bit có soft, Win 10 64Bit không soft và Win 10 64bit có soft . Thì làm sao mình bỏ 4 bộ đó vào 1 bộ Iso được. Xin cảm ơn bạn
Bạn inbox Telegram manhndvn để mình hỗ trợ luôn cho nhanh. Nói dài lắm.