Windows 10 19H2 Version 1909 (Updated October 2020) - MSDN ISO | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 19H2 Version 1909 (Updated October 2020) - MSDN ISO

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@tan512 Bản Win của bạn mình đã Build xong

Đây là video review

File Windows 10 ver 1909 Super Lite này chỉ nặng có 1,7GB, nếu bạn lấy thì inbox Facebook mình:

Bạn có thể chia sẻ link lên đây luôn được không bạn?

KitKatProdVN

Rìu Sắt
Bạn có thể chia sẻ link lên đây luôn được không bạn?
Bác @tan512 tải về cho Tablet windows, ko lẽ bác cũng vậy???
Nhưng nói trước nhé, bản 1909 build 418 này ISO gốc nó bị lỗi Settings khi cài tiếng Việt
Mình Rebuild lại cũng ko ngoại lệ, cái thứ 2, bản này lược bỏ máy in, HyperV nên đừng hỏi 2 cái đó đâu.
Cái thứ 3, do là Windows Lite nên mình chỉ giữ update driver, các bạn 1 là cập nhật thủ công qua Manage -> Device Manage hoặc Tải Driver Booster hay Easy Driver để cài nhé.
Link:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Nhưng nói trước nhé, bản 1909 build 418 này ISO gốc nó bị lỗi Settings khi cài tiếng Việt
Mình Rebuild lại cũng ko ngoại lệ, cái thứ 2, bản này lược bỏ máy in, HyperV nên đừng hỏi 2 cái đó đâu.
Cái thứ 3, do là Windows Lite nên mình chỉ giữ update driver, các bạn 1 là cập nhật thủ công qua Manage -> Device Manage hoặc Tải Driver Booster hay Easy Driver để cài nhé.
Link:

Bạn đừng lo, tôi chỉ test trên máy ảo thôi, cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé.

ktt08

Búa Gỗ
win10 tốt nhất bạn check update cho driver VGA = win update thì sẽ ko bị lỗi và dùng sẽ ổn định
Lap của e cũng bị lỗi này. Vừa cài win xong chưa làm gì cả, lap tự động update xong là đơ luôn, khởi động lại cũng không được. Cài lại cũng thế ạ.
Các bác có các giải quyết không ạ? Hướng dẫn e với.
thanks all

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Link:

Tôi có cài thử bản này của bạn rồi, phần active với KMS thì tôi không dùng, tôi dùng file backup cho Win và Office trước đó của bản khác để activate. Riêng với phần cài Office, tôi hay dùng các bản cài từ C2R thì lần này không cài được, nó luôn báo lỗi, tôi quên không chụp hình lại vì cứ cố cài cho xong. Cài từ C2R thì tôi có thể lựa chọn Word, Excel và PP. Phải xoá đi cài thử lại với bản khác cũng không xong. Cuối cùng tôi phải cài từ bản như hình đính kèm mới được đây bạn:

Phần CMD run as admin thì tôi chỉnh lại như sau vì mỗi lần mở cứ ở chổ này:

Sửa lại từ đây tôi có kết quả sau:

Lỗi này hôm trước tôi có nghe cháu @Đông Phương nói là do mình tạo account Administrator, nếu tạo với user khác thì sẽ hết. Ngoài ra tôi còn làm một số thao tác theo ý mình, chẳng hạn như xoá KMSpico, Chrome, Winrar... tuỳ ý các bạn thôi.

Với cài đặt thêm một số soft như FF, Eset, .... thì hiện tại size của Win là:

nguyenjackie

Gà con
Chưa ra bản chính thức nên không biết có bị lỗi gì không!!! Ai test rồi cho xin cảm nhận với ạ .

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
cập nhật mới hôm nay
đó là KB4522355 và nó mang số bản dựng lên 18362.449 {big_smile}:)
Sau vài tuần cài đặt phiên bản windows 1909, mọi thứ đều ổn, không có vấn đề gì, tôi rất vui
:)

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
như tôi đã đọc:
Phiên bản Windows 10 1909, được cập nhật vào tháng 11 năm 2019, có sẵn kể từ ngày 12 tháng 11 năm 2019 (có lẽ là phương pháp tốt nhất để cập nhật là đợi cho đến khi bạn nhận được thông báo để tải xuống thông qua Windows Update
Tôi không thể chờ đợi và cài đặt vài tuần trước:D

boganic

Gà con
các bác cho hỏi win 10 mới giờ file iso ~5gb thì sao ghi đc vào đĩa DVD nhỉ. chỉ có cách cài = USB thôi ạ?

nguyenjackie

Gà con
Mới cài ngày hôm qua... đang update liên tục ...
Cái office 2019 mới hôm qua tấy ko có gì mới vừa lúc nãy để ý tự nhiên biến đổi dao diện nhá ... AE cứ thử cài đi.. nhìn như kiểu nổi 3D

riketykid

Búa Gỗ
cái file iso này là của ông wzt bên nga ngố,lần sau up ad nhớ ghi nguồn tác giả nhé

riketykid

Búa Gỗ
các bác cứ vào trang chủ mà tải win 10 cho chuẩn,ko nên dùng file của các trang chia sẻ khác

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
hiện tại với bản 1909 mới nhất, mình upgrade lên từ 1903 thì skype có vấn đề là khi copy paste thì bị duplicate giống như paste 2 lần ?

rimocchino

人生をシンプルにするのは心の平和を得る一番良い方法だ。
các bác cứ vào trang chủ mà tải win 10 cho chuẩn,ko nên dùng file của các trang chia sẻ khác

muốn biết chuẩn hay không thì chỉ cần lấy mã hash để so sánh là được, các bản iso từ MSDN đều được cung cấp mã hash để kiểm tra xem file tải về có vấn đề gì không :)

PS : có thể lấy trực tiếp mã hash bằng cmd (Windows 10 mình vẫn dùng, các bản khác thì không rõ)

certutil -hashfile fileName.iso sha1