WIN11PE Lite 400mb - Support Gen 11, 12, NVME, SATA, ................... | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

WIN11PE Lite 400mb - Support Gen 11, 12, NVME, SATA, ...................

Dạo này rảnh rỗi, mình tập tành build WinPE, nhưng kinh nghiệm có hạn mà đam mê có thừa nên mày mò mãi. Chợt tìm thấy bài của bạn @Conthuongbome về script build WINPE mừng như vớ được vàng, bắt đầu build ngay
Ban đầu mình dự tính tầm 600mb là nhẹ lắm rồi. Nhưng build xong ra được 400mb {byebye}
Bản WINPE có những tools cơ bản :
Backup Tools :
Acronis True Image 2021
TeraByte Image
Ghost64
OneKey Ghost
Partition Assistant
Partition Wizard 12.6
Reset Windows Password
Windows Login Unlocker
TrustViewer
Chrome Browser
Anydesk
Unikey
Test bàn phím
BootICE
WinNTSetup

Bản WinPE có sẵn audio, network, driver gen 11, 12,nvme, sata để nhận ổ cứng dễ dàng hơn.WIN11PE LITE chủ yếu dùng cho mục đích cá nhân, backup, restore Win hay cài lại Win, phá pass nhẹ nhàng, .............Không khuyến khích sử dụng cho mục đích kiếm xèng. => Dùng các bản WinPE khác trên thị trường

Link tải :
pass : 123
NOTE : Dùng Rufus, UltraISO để tạo boot tốt nhất

Attachments

162.5 KB · Lượt xem: 35,410
  • 2023-05-22_111538 (1).png
    2023-05-22_111538 (1).png
    159 KB · Lượt xem: 100

ten gi ma cha duoc

Búa Đá Đôi
Bộ boot khá nhe, góp ý vì là bản đầu tiên nên làm thêm các công cụ cứu hộ như: Test ram, CPU-Z, Test pin, xoá mật khẩu... và nếu làm được video hướng dẫn sẽ sinh động hơn.

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Công nhận bài đó của a Thắng có nhiều giá trị, chia sẻ luôn cả script lẫn free luôn bản cao cấp mà bị chìm ngỉm nay mới thấy 😂

Link không tải được a
Dạo này rảnh rỗi, mình tập tành build WinPE, nhưng kinh nghiệm có hạn mà đam mê có thừa nên mày mò mãi. Chợt tìm thấy bài của bạn @Conthuongbome về script build WINPE mừng như vớ được vàng, bắt đầu build ngay
Ban đầu mình dự tính tầm 600mb là nhẹ lắm rồi. Nhưng build xong ra được 400mb {byebye}
Bản WINPE có những tools cơ bản :
Backup Tools :
Acronis True Image 2021
TeraByte Image
Ghost64
OneKey Ghost
Partition Assistant
Partition Wizard 12.6
Reset Windows Password
Windows Login Unlocker
TrustViewer
Chrome Browser
Anydesk
Unikey
Test bàn phím
BootICE
WinNTSetup

Bản WinPE có sẵn audio, network, driver gen 11, 12,nvme, sata để nhận ổ cứng dễ dàng hơn.WIN11PE LITE chủ yếu dùng cho mục đích cá nhân, backup, restore Win hay cài lại Win, phá pass nhẹ nhàng, .............Không khuyến khích sử dụng cho mục đích kiếm xèng. => Dùng các bản WinPE khác trên thị trường

Link tải :
pass : 123
NOTE : Dùng Rufus, UltraISO để tạo boot tốt nhất

Tuyệt vời lắm bạn để mình test thử. toàn hàng ngon không

Công nhận bài đó của a Thắng có nhiều giá trị, chia sẻ luôn cả script lẫn free luôn bản cao cấp mà bị chìm ngỉm nay mới thấy 😂
Đúng bạn ơi, bác Thắng bào chế script rất ngon, nhưng hình như chưa có sản phẩm mới vì build script Win 22H2 lỗi

Mandoo

Búa Gỗ Đôi
Bản này dành cho gà con như mình dùng và chia sẻ lại thôi, khi nào mình nghiên cứu build 1 bộ đầy đủ luôn {big_smile}
Dùng winpe chủ yếu cài win là chính ấy mà bác, cứ tối ưu hóa vào boot với boot win nhanh là ngon rồi. Đừng thêm nhiều quá bác ạ. Người dùng cơ bản như e đang dùng anhdv mà quá nhiều app k biết để làm gì :v Chúc bác thành công nhé. Đã tải về

Dùng winpe chủ yếu cài win là chính ấy mà bác, cứ tối ưu hóa vào boot với boot win nhanh là ngon rồi. Đừng thêm nhiều quá bác ạ. Người dùng cơ bản như e đang dùng anhdv mà quá nhiều app k biết để làm gì :v Chúc bác thành công nhé. Đã tải về
Cảm ơn bác !

zaamer

Gà con
Tested and didnt want to boot, I got this message from my PC :
Critical Process Died and showing error code 0x000000EF in black screen, need to restart the machine.

The old nasiboot versions win10PE and win11PE worked very well but not this one. or maybe this ISO is intended for old machines.

Tested and didnt want to boot, I got this message from my PC :
Critical Process Died and showing error code 0x000000EF in black screen, need to restart the machine.

The old nasiboot versions win10PE and win11PE worked very well but not this one. or maybe this ISO is intended for old machines.
Have you tried use Rufus ? This WinPE support for 2GB ram or higher, CPU 2015 or higher

tam09

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn bạn, đã dùng các soft đủ nhu cầu cơ bản, đặc biệt cài đặt chrome theo account cá nhân rất tiện khi mượn tạm máy người khác lúc cần. Đánh giá 5 sao nha,{cheers}

Sửa lần cuối:

mrJaden

Rìu Bạc
đồng ý {angry}