Chia sẻ - Win10PEx64 Chrome, Cốc Cốc chuyên dùng lướt web. File iso boot ventoy ok. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Win10PEx64 Chrome, Cốc Cốc chuyên dùng lướt web. File iso boot ventoy ok.

alaky

Rìu Sắt
Win10PE_EFI_Ventoy.iso (383MB)

Xin vui lòng đặt file SDI_Driver.iso
vào folder DMT ở bất kỳ ổ đĩa nào. VD ổ đĩa V:
V:\DMT
Ta có đường dẫn như sau:
V:\DMT\SDI_Driver.iso

Win10PE_EFI_Ventoy.iso (WinPE Load SDI_Driver)

Download SDI_Driver.iso

File: SDI_Driver.iso
Size: 776388608 bytes
MD5: 75238EE7C543773AB2D91B3435FE4248
SHA1: AD94A31C7C7591D41F9110E7476FED514E556D12

File: Win10PE_EFI_Ventoy.iso
Size: 401801216 bytes
MD5: 42E2387DA4721BB35474EADB537749A5
SHA1: E1D7C247C8EC48B1C1EA0DA79FDEAE7B54138F33

Win10PE_x64_Net_Ventoy.wim (399MB)

Bản này mình đã add cùng bộ driver 7zip các Bác xem file Read Me.txt và làm theo hướng dẫn là load được file.7z nhé ạ! 😃

Win10PE_Net.iso (353MB) Boot UEFI

Mình add đủ soft như trong ảnh ngoại trừ các soft sau ạ!

AOMEI Partition, 7zSFX Constructor, 7zSFX Builder, Regshot.

Win10PE_Build.iso (327MB) Boot UEFI
Mình đã lượt bỏ Partition Wizard và Acronis True Image, Victoria, CPUZ. Mình có add thêm các soft bên dưới để các Anh Em, các Bác dễ dàng build file. Như thế cũng vừa đủ nhu cầu căn bản rồi ạ!
AOMEI Partition, 7zSFX Constructor, Registry Workshop, Regshot

Link Download Onedrive

File: Win10PE_Net.iso
Size: 370933760 bytes
MD5: 4FA822EB815A24ED374E67684A3239EA
SHA1: EBEA90DED37BABE8A0F4328EF1E499609290C795

File: Win10PE_Build.iso
Size: 343179264 bytes
MD5: AA244248AF120A243B9D7ED997B1A671
SHA1: 5DC423B481AE0BE5D85FB4103360034B0FECAADF

Các Anh Em, các Bác muốn chạy Chrome English hay Cốc Cốc English xin vui lòng dùng bản portable này nhé!
Windows\System32\config
Windows\Branding ...

Các file trong đây mình chưa edit nên vẫn còn lưu giữ nhiều thông tin. :D

Sửa lần cuối:

alaky

Rìu Sắt

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
2tay luôn , quá hay thank bạn {beauty}{adore}
Link nè bạn:
Chỉ có .Net Framework 4, một phần tệp đặt trên USB, một phần tệp sẽ giải nén vào ổ X: lúc đăng nhập nên bạn chờ vài giây nhé.
Nếu boot bằng Ventoy thì bạn kéo thư mục AIO vào ổ đĩa Ventoy, rồi CUT cái tệp \AIO\PEx64\PE11\boot.wim ra thư mục gốc rồi boot tệp này nha.
PE nào chạy được action! quay màn hình ok và chạy Cốc Cốc không lỗi thì cho mình xin bạn nhé 🙂
Quay màn hình bằng FastStone Capture và FlashBack Screen Recorder được không bạn? Cuối cùng cũng làm cho thằng FastStone Capture quay màn hình được, mà chỉ xuất được ở dạng WMP, còn MP4 thì thấy hông có kết quả :)

mrJaden

Rìu Bạc
Link nè bạn:
Chỉ có .Net Framework 4, một phần tệp đặt trên USB, một phần tệp sẽ giải nén vào ổ X: lúc đăng nhập nên bạn chờ vài giây nhé.
Nếu boot bằng Ventoy thì bạn kéo thư mục AIO vào ổ đĩa Ventoy, rồi CUT cái tệp \AIO\PEx64\PE11\boot.wim ra thư mục gốc rồi boot tệp này nha.

Quay màn hình bằng FastStone Capture và FlashBack Screen Recorder được không bạn? Cuối cùng cũng làm cho thằng FastStone Capture quay màn hình được, mà chỉ xuất được ở dạng WMP, còn MP4 thì thấy hông có kết quả :)

cám ơn bạn nhiều {bad_smelly} để mai mình test kq xem
fix quay màn hình cũng bản này à bạn

alaky

Rìu Sắt
Mình nghĩ, nếu bản WinPE này sử dụng Firefox hoặc Google Chrome thì vẫn tốt hơn Cốc Cốc.
Chrome bạn dùng bản portable mình đã share ở bài viết trước ấy. Tool Chrome vẫn cài đặt ok bạn nha, có đều ngôn ngữ china thôi. Firefox mình hiếm khi dùng để rỗi mình test xem sau nha 🙂
Link nè bạn:

Action! Mới đỉnh bạn ạ! Đã build thì build cho tới luôn chứ dùng mấy soft khác mình test có nhiều bản pe chạy ok lắm 🙂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
cám ơn bạn nhiều {bad_smelly} để mai mình test kq xem
fix quay màn hình cũng bản này à bạn
Đúng rồi bạn, bổ sung tệp where.exe cho bạn luôn.
Action! Mới đỉnh bạn ạ! Đã build thì build cho tới luôn chứ dùng mấy soft khác mình test có nhiều bản pe chạy ok lắm 🙂
Hông chuyên build tốn thời gian lắm mà chưa chắc gì có kết quả 🥹 việc đấy để mấy chuyên gia build sẽ nhanh hơn 😂

alaky

Rìu Sắt
Đúng rồi bạn, bổ sung tệp where.exe cho bạn luôn.

Hông chuyên build tốn thời gian lắm mà chưa chắc gì có kết quả 🥹 việc đấy để mấy chuyên gia build sẽ nhanh hơn 😂
mình thường xài ké hàng của người khác thôi. #11 cũng như mình dùng windows để build winpe thì mình biết nhân gốc vẫn thuộc về windows thế thôi. Còn biết bao nhiêu là soft mình phải lệ thuộc mới tạo ra bản pe được, thế thì không hẳn tất cả là của mình.
Việc dùng action! quay màn hình và chạy cốc cốc không lỗi mình có sản phẩm ưng ý rồi. Bạn cần thì mình share. Chỉ qua mình muốn tìm bản pe nào chạy tốt hơn bản này thôi. Nếu có thật mình sẽ chi giá gấp 10 lần mức trung bình hiện nay để có được nó cũng chẳng thành vấn đề ;)

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
mình thường xài ké hàng của người khác thôi. #11 cũng như mình dùng windows để build winpe thì mình biết nhân gốc vẫn thuộc về windows thế thôi. Còn biết bao nhiêu là soft mình phải lệ thuộc mới tạo ra bản pe được, thế thì không hẳn tất cả là của mình.
Bạn nói gì mình load hông nổi luôn 😂 ai nhận PE là của họ build thì nhận chứ mình thì mình hông nhận cái gì là của mình hết. Chú yếu là người ta có kỹ thuật lượt bớt cho nhẹ và thêm các thành phần cần thiết cho ứng dụng chức năng nó mất nhiều thời gian công sức 😂

alaky

Rìu Sắt
Bạn nói gì mình load hông nổi luôn 😂 ai nhận PE là của họ build thì nhận chứ mình thì mình hông nhận cái gì là của mình hết. Chú yếu là người ta có kỹ thuật lượt bớt cho nhẹ và thêm các thành phần cần thiết cho ứng dụng chức năng nó mất nhiều thời gian công sức 😂
#3 + #5 = #6 o_O
Lạc nhau từ thuở ấy bạn nha 😄

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Việc dùng action! quay màn hình và chạy cốc cốc không lỗi mình có sản phẩm ưng ý rồi. Bạn cần thì mình share. Chỉ qua mình muốn tìm bản pe nào chạy tốt hơn bản này thôi. Nếu có thật mình sẽ chi giá gấp 10 lần mức trung bình hiện nay để có được nó cũng chẳng thành vấn đề ;)
Bạn bớt sính hàng lite lại là được mà, cái Win10XPE nó chạy được Cốc Cốc mà, còn cái Action! nổi tiếng khó Cr@ck mà mình lại hông thích đóng gói nên hông thử làm gì cho mệt {big_smile}

alaky

Rìu Sắt
Bạn bớt sính hàng lite lại là được mà, cái Win10XPE nó chạy được Cốc Cốc mà, còn cái Action! nổi tiếng khó Cr@ck mà mình lại hông thích đóng gói nên hông thử làm gì cho mệt {big_smile}

Cốc Cốc bản win7pe đến giờ vẫn còn chạy mượt bạn ơi!
Còn action! trên pe đâu cần bạn Cr@ck làm gì. Quan trọng là chạy được, quay video được không cái đã :rolleyes:

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Cốc Cốc bản win7pe đến giờ vẫn còn chạy mượt bạn ơi!
Còn action! trên pe đâu cần bạn Cr@ck làm gì. Quan trọng là chạy được, quay video được không cái đã :rolleyes:
Quan trọng là chạy được rồi nhưng không thích Cr@ck :)

Video được quay bằng Action!:

Nếu có thật mình sẽ chi giá gấp 10 lần mức trung bình hiện nay để có được nó cũng chẳng thành vấn đề ;)
Thôi mình hông dám đâu :)