Hỏi/ Thắc mắc - Win tự dưng ko nhận usb | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win tự dưng ko nhận usb

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Hi các bác,
Máy em win 8.1 pro dùng ổn định. Tự dưng cắm usb không lên, trong khi usb cắm máy khác vẫn nhận.
Em có upgrade lên thẳng win 10 pro cũng không được, Reset lại win cũng không được.
Em đã thử một số cách trên mạng nhưng không thành công (ví dụ update driver ở Manager, gỡ usb bot....)
Nhờ các bác chỉ giúp.

sonnguyenvn

Búa Gỗ
=)) bạn chưa tính đến nước port hỏng à? Sợ win lỗi ko nhận usb thì phải test bằng bios chứ xóa này xóa nọ lgi cho mệt người

vinhtruyen92

Rìu Vàng
=)) bạn chưa tính đến nước port hỏng à? Sợ win lỗi ko nhận usb thì phải test bằng bios chứ xóa này xóa nọ lgi cho mệt người
à cổng cắm thì ko sao. Vì em thử dùng bàn phím rời, cắm vào cổng đó vẫn nhận bình thường bác ạ. Còn test bios thì em chưa biết

jablonec

Rìu Chiến Chấm
Làm 1 usb boot và khởi động vào winpe, sau đó cắm USB vào xem có nhận không??

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Nhân tiện mình có cái lỗi về box 3.0 hdd 2.5; Khi pc đang sử dụng, kết nối box thì bình thường. Nếu để kết nối vậy mà restar hay tắt nguồn rồi khởi động lại thì không thấy kết nối box, dù đèn báo trên box vẫn sáng. Ngắt kết nối rồi cắm lại thì lại được.
Mình có 2 cái box, thì chỉ 1 cái bị vậy, cái còn lại không sao. Trước nó không bị vậy, chỉ từ khi mình kiểm tra bar sector thì nó bị vậy. Mà kết nối với pc khác cũng vậy luôn.
Bạn nào biết cách sửa lỗi này chỉ mình với. Xin cảm ơn!

trungminh

Rìu Vàng Đôi
Bạn vào Computer management sau đó vào Disk Management xem có thấy không nếu thấy trong đó có thể bạn set cho nó 1 tên ổ gì đó bằng cách change driver nó sẽ hiện lên