Hỏi/ Thắc mắc - Win 7 lite/super lite có dùng được máy in? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 7 lite/super lite có dùng được máy in?

huuhieu012345

Rìu Sắt
Chuyện là đứa em nó có cái máy laptop đời cũ, cấu hình cũng thuộc dạng thấp pentium ram chỉ 2GB thôi {beauty}.Nó dùng máy không biết thế nào mà 1 con virus đào coin chạy hơn 1 tháng nay nó không biết, nay test máy nó mới biết quạt GPU nó thổi muốn bỏng tay . Em định cài cho nó cái win 7 THINPC (thật ra là ghost full soft full driver cho nhanh) kèm 1 cái kaspersky free để bảo vệ nó trong lúc làm việc. Do cấu hình máy hạn chế nên em cài lite để nó ít ngốn RAM tí để dành cho kaspersky nó chạy /quét nhưng không biết là win 7 lite có sử dụng máy in được không các bác? Em cũng chưa dùng cái này lần nào nên chưa biết.
Máy chỉ dùng văn phòng, tài liệu in ấn office các thứ thôi, không dùng nhiều nên chỉ ở mức này{beauty}

Thanks các bác!
P/s : Đã sửa lại thành win 7 thinPC, không phải bản LITE. Thanks bác tamthangia

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Lite/super lite thì liên quan gì tới MS ?? Bỏ hay ko là do người build ra bản lite đó . còn chuẩn cắt giảm của MS thì có bản ThinPC.

huuhieu012345

Rìu Sắt
Lite/super lite thì liên quan gì tới MS ?? Bỏ hay ko là do người build ra bản lite đó . còn chuẩn cắt giảm của MS thì có bản ThinPC.

À bác nhắc em mới nhớ. Bản ThinPC. Do không dùng mấy loại "tối ưu" này nên không biết nhiều bác ạ {shame}

huyhaivu

Búa Gỗ Đôi
Bác thử xem trong Services.msc có dịch vụ Print Spooler không xem sao ạ. Nếu có thì dùng máy in được, nếu không có thì chắc không dùng được ạ.

KingOfKings

Búa Gỗ Đôi
Đang cần 1 cái Win 7 Lite hay Super mini cho máy yếu , ae diễn đàn có bản Ghost nào nhẹ và chạy ổn định giới thiệu cho mình luôn nhé !