Nhờ tư vấn - Win 11 không khởi động được do đổi tên phân vùng EFI System! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Win 11 không khởi động được do đổi tên phân vùng EFI System!

MrBoomba

Búa Đá
Em nhờ các bác giúp em khắc phục vấn đề này với ạ.
Do em mới cài lại win 11, chia lại ổ cứng, táy máy đi đổi cha tên cái phân vùng EFI System làm cho bây giờ máy ko boot từ ổ cứng này được nữa, huhu.
Các bác giúp em set lại cho nó khởi động được với ạ.
Em cám ơn các bác nhiều.

EFI system change.jpg

SenDalat9x

Rìu Sắt
Mới hôm kia tìm đủ cách lên w11 ko đc, xoá hết phân vùng vẫn bị cái lỗi của nợ ko ""windows cannot install required files make sure all files required for installation are available... Error: 0x800701B1". Củ chuối thật ko biết bị sao nữa! =))

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Cho mình hỏi kinh nghiệm của bạn: bạn đổi tên sau khi cài win mới à?
Vì khi cài win mới, nó có option delete hoặc format chứ ko có rename.

Cuong1909

Búa Gỗ
Các bác cho em hỏi khi cài lại win có nên xoá phân vùng EFI không hay là chỉ được xoá phân vùng win cũ thôi

MrBoomba

Búa Đá
Cho mình hỏi kinh nghiệm của bạn: bạn đổi tên sau khi cài win mới à?
Vì khi cài win mới, nó có option delete hoặc format chứ ko có rename.
Đúng rùi bác, em cài xong mới đổi tên, em vào win PE dùng partition winzard để đổi á, tại lúc cài dùng partition winzard để chia ổ cứng ra phân vùng nữa mà nó ko chọn Logical được, nên em để đó phân vùng sau, lúc phân vùng lại thì ký hiệu ổ D nó đang nằm ở phân vùng EFI System này, đổi nó đi để lấy tên phân vùng mới là D cho dễ nhìn.

MrBoomba

Búa Đá
Mới hôm kia tìm đủ cách lên w11 ko đc, xoá hết phân vùng vẫn bị cái lỗi của nợ ko ""windows cannot install required files make sure all files required for installation are available... Error: 0x800701B1". Củ chuối thật ko biết bị sao nữa! =))
Bác thử dùng WinNTSetup để cài chưa, em dùng cái này cài tầm 10p à, nhanh đến nỗi nó cài xong rùi mà tưởng chưa xong, kkk. Em cài bằng file iso fix TPM và Secure Boot vì máy em là i5 gen 4, main còn ko có cả TPM nữa, hihi.
Cài xong update lun, đang là build 22000.258.