Hỏi/ Thắc mắc - Win 11 chạy ngầm, ngốn ram 40-60% | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 11 chạy ngầm, ngốn ram 40-60%

Em mới cài win 11 chưa chạy tác vụ nào nhưng Ram luôn 40 -60%. Trước kia Win 10 chỉ 6 -7%
Có ai bị lỗi này không và cách khắc phục như thế nào ạ?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Của mình tới 70 % dù không làm gì, win 7 cần 4G, win 10 cần 8 GB chắc Win 11 cần 16Gb mới thong thả nhỉ
Tôi có cài thử lên cái máy cùi khóm có 3GB Ram mà nó dùng hết 2,4GB đó bạn. Bởi vì Win 11 không có 32 bit nữa nên tỉ lệ dùng Ram như vậy là đúng với HĐH 64 bit.

hoabattu1287

Rìu Chiến Chấm
mình đang dùng window 11 trên laptop có 3G ram đây.

Bản mình cài là chưa qua chỉnh sửa hay bypass TMP gì cả. Nguyên gốc nhà phát hành.

B thử check lại máy tác vụ gì đang chạy.

Nếu không khắc phục được thì ib mình hỗ trợ cài lại cho.

laptop sony mình đang test chạy i3 2th ram 3G hdd 320G card on.

Trong thời gian sắp tới mình sẽ tiến hành cài lên laptop T2100 siêu yếu xem thế nào.

Bản mình cài là chưa qua chỉnh sửa hay bypass TMP gì cả. Nguyên gốc nhà phát hành.

Trong thời gian sắp tới mình sẽ tiến hành cài lên laptop T2100 siêu yếu xem thếcamr own bacs caif laij giups em cais

Trong thời gian sắp tới mình sẽ tiến hành cài lên laptop T2100 siêu yếu xem thế nào.
máy em cài bản ro nguyên bản từ MS luôn. cài xong update đầy đủ rồi. bác cài lại giúp em phát với. ah mà máy em có 4gb ram thôi

thanphong19

Búa Gỗ
ram máy bạn thớt 4GB thì chạy trình duyệt chiếm vậy cũng bình thường mà nhỉ, có cái ảnh lúc không chạy chắc báo ảo
không chạy 84%, chạy thêm chrome chiếm hơn 1GB mà 88% -> ảo lòi

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
ram máy bạn thớt 4GB thì chạy trình duyệt chiếm vậy cũng bình thường mà nhỉ, có cái ảnh lúc không chạy chắc báo ảo
không chạy 84%, chạy thêm chrome chiếm hơn 1GB mà 88% -> ảo lòi
Cái thanh cuộn lên xuống nó còn dài lắm bạn, do bạn ấy đưa lên có 1 tấm hình chứ kéo xuống còn nhiều bên dưới nữa.

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Ram 2 - 4 G thì bị cheeism 60% ram là bình thường nhé.
Mình ram 32G nó chạy lúc bật máy còn tận 7,5 G :)