Nhờ tư vấn - ĐÃ LỖI THỜI | Page 47 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn ĐÃ LỖI THỜI

meodenhiphop

Rìu Sắt
Thấy nhiều bro đề nghị nên có file iso cài Win11, vì thế mình đã làm thêm file iso Windows 11.

Xin giới thiệu bản Windows 11 IoT LTSC REMASTERED Hybrid Ultra v21H2 22000.194

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra dạng file iso cài được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

- Bản Win11 REMASTERED Ultra đã tích hợp driver phiên bản mới nhất 18.6.1.1016 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys hỗ trợ cho các CPU Mobile và Desktop Gen 11 của Intel. Tích hợp driver Intel® Rapid Storage vào cả file install.wim và boot.wim luôn.

Đã mod bypass TPM 2.0, nên cài bình thường không lo hiện thông báo This PC can't run Windows 11 nữa.

Tính năng Virtualization-based security (VBS) của bản Win11 REMASTERED Ultra mặc định là tắt nhé. Tính năng này khi bật lên sẽ làm giảm hiệu năng chơi game xuống 30% so với khi tắt.

Quá trình cài file iso bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Đặc biệt file iso bản Ultra có kèm công cụ Ultra GO cho phép giảm dung lượng cài Windows 11 rất kinh khủng

Dung lượng cài Win trước khi chạy Ultra GO 8.03GB

Dung lượng cài Win sau khi chạy Ultra GO 4.5GB

Dung lượng RAM cài Win

Build của bản Win11 REMASTERED Ultra22000.194

Tương tự bản GHO, bản iso hoàn toàn không còn Windows Defender. Cũng không có Microsoft Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Hình ảnh của Start Menu

Những đặc điểm riêng khác biệt của bản Win11 REMASTERED Ultra so với các bản Win 11 của chính chủ Microsoft.

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Boot Animation của Win10X (và cũng là Animation của các bản Win 11 Insider)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục và chạy được trực tiếp Internet Explorer (không phải IE mode trên Edge nha)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Menu chuột phải giống như của Win10, và chế độ xem tập tin thư mục Compact view đã được bật sẵn

Tuy đã lược bỏ Bloatware, nhưng bản Win11 REMASTERED Ultra vẫn cho phép cài thêm bất kỳ thành phần nào trong Windows features

Như hình trên là cài thêm NET Framework 3.5 và 4.8, DirectPlay, SMB 1.0 và Virtual Machine Platform.

Cũng như update lên Build mới y hệt như bản Full luôn. Hình bản Win11 REMASTERED Ultra update lên build mới nhất hiện nay 22000.318. Bản Win11 REMASTERED Ultra update được cả online và offline luôn nhé.

Cài đặt Google Play Store rất dễ dàng

Có sẵn công cụ kích hoạt ngoài Desktop, kích hoạt cho cả Windows và Office 2021

Công cụ này kích hoạt được bản quyền số cho Windows 11 IoT Enterprise LTSC luôn.

Bản Win11 REMASTERED Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file iso bản Win11 Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H2 dung lượng 2.63GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Mã MD5 : 12767745EB4653C1281C686D28C3C747
cảm ơn lòng tốt của bác.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình bị lỗi thế này thì xử lý sao nhỉ, không thấy đoạn chọn Personal

Xem phần đính kèm 29402
bro cài theo cách nào đây, có 2 cách cài đơn giản nhất như sau:
- Boot vào Winpe Mount file iso rồi click vào file setup.
- Dùng Rufus tạo USB cài win

Cả 2 phướng pháp trên sẽ tự động đang nhập win bằng tk administrator bỏ qua hết các bước hỏi phiền phức như hình trên, mình đoán bro cài bằng WinNTSetup phải ko ? Ở hình trên bro click thử Sign-in-options rồi làm tiếp.

Trong tất các tools hỗ trợ cài win mình căm ghét nhất là cái tools WinNTSetup.

bro cài theo cách nào đây, có 2 cách cài đơn giản nhất như sau:

Cả 2 phướng pháp trên sẽ tự động đang nhập win bằng tk administrator bỏ qua hết các bước hỏi phiền phức như hình trên, mình đoán bro cài bằng WinNTSetup phải ko ? Ở hình trên bro click thử Sign-in-options rồi làm tiếp.

Trong tất các tools hỗ trợ cài win mình căm ghét nhất là cái tools WinNTSetup.
Đúng rồi mình dùng winNT Setup.
Mình có xài Winpe, vậy chỉ cần mount file iso rồi click file Setup.wim là được ah bạn, có phần chọn ổ đĩa cài không

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Thấy nhiều bro đề nghị nên có file iso cài Win11, vì thế mình đã làm thêm file iso Windows 11.

Giới thiệu khái quát về bản Ultra này, bản Ultra dạng file iso cài được cho cả 2 chuẩn UEFI/GPT và Legacy/MBR luôn nhé.

- Bản Win11 REMASTERED Ultra đã tích hợp driver phiên bản mới nhất 18.6.1.1016 Intel® Rapid Storage iaStorVD.sys và iaStorAC.sys hỗ trợ cho các CPU Mobile và Desktop Gen 11 của Intel. Tích hợp driver Intel® Rapid Storage vào cả file install.wim và boot.wim luôn.

Đã mod bypass TPM 2.0, nên cài bình thường không lo hiện thông báo This PC can't run Windows 11 nữa.

Tính năng Virtualization-based security (VBS) của bản Win11 REMASTERED Ultra mặc định là tắt nhé. Tính năng này khi bật lên sẽ làm giảm hiệu năng chơi game xuống 30% so với khi tắt.

Quá trình cài file iso bản Ultra sẽ hoàn toàn tự động không phải khai báo chi hết, tự động đăng nhập vào win bằng tài khoản Administrator.

Đặc biệt file iso bản Ultra có kèm công cụ Ultra GO cho phép giảm dung lượng cài Windows 11 rất kinh khủng

Dung lượng RAM cài Win

Tương tự bản GHO, bản iso hoàn toàn không còn Windows Defender. Cũng không có Microsoft Edge, Onedrive nhưng cài đặt lại hoàn toàn dễ dàng.

Hình ảnh của Start Menu

Những đặc điểm riêng khác biệt của bản Win11 REMASTERED Ultra so với các bản Win 11 của chính chủ Microsoft.

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Boot Animation của Win10X (và cũng là Animation của các bản Win 11 Insider)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục và chạy được trực tiếp Internet Explorer (không phải IE mode trên Edge nha)

Win11 REMASTERED Ultra
đã khôi phục Menu chuột phải giống như của Win10, và chế độ xem tập tin thư mục Compact view đã được bật sẵn

Tuy đã lược bỏ Bloatware, nhưng bản Win11 REMASTERED Ultra vẫn cho phép cài thêm bất kỳ thành phần nào trong Windows features

Như hình trên là cài thêm NET Framework 3.5 và 4.8, DirectPlay, SMB 1.0 và Virtual Machine Platform.

Cũng như update lên Build mới y hệt như bản Full luôn. Hình bản Win11 REMASTERED Ultra update lên build mới nhất hiện nay 22000.318. Bản Win11 REMASTERED Ultra update được cả online và offline luôn nhé.

Công cụ này kích hoạt được bản quyền số cho Windows 11 IoT Enterprise LTSC luôn.

Bản Win11 REMASTERED Ultra không bị disk 100% nhé dù cài trên HDD và Superfetch mặc định là run Automatic.

Link down file iso bản Win11 Hybrid IoT LTSC Ultra x64 21H2 dung lượng 2.63GB hỗ trợ cả SSD NVMe M2 :

Thanks bạn @zendamo đã build 1 bản Win11 rất xuất sắc.

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Đúng rồi mình dùng winNT Setup.
Mình có xài Winpe, vậy chỉ cần mount file iso rồi click file Setup.wim là được ah bạn, có phần chọn ổ đĩa cài không
file setup.exe làm gì có file setup.wim. Chính xác là cài như thế đó đương nhiên là phải có phần chọn ổ cài chứ, file iso chính chủ microsoft ko dùng phương pháp này được vì bị thông báo This PC can't run .... nhưng mình đã mod bypass TPM 2.0 rồi nên ko bị hiện thông báo nữa.

Thanks bạn @zendamo đã build 1 bản Win11 rất xuất sắc.
Thanks bro, được bro khen là mình vui rồi.

edwpon

Búa Gỗ
bác cho em hỏi ngu phát, tính năng của ultra go là gì ạ, và nếu sau khi chạy có lỗi xảy ra thì khắc phục sao ạ, có undo lại được không ạ

@zendamo Tks bác Zen, bác cho em hỏi driver mình dùng win10 được không, hay phải dùng windows update. Bản này có tự động cập nhật driver không?

zendamo

Rìu Chiến Bạc
bác cho em hỏi ngu phát, tính năng của ultra go là gì ạ, và nếu sau khi chạy có lỗi xảy ra thì khắc phục sao ạ, có undo lại được không ạ
yên tâm chả có lỗi gì hết vì nó đâu có thay đổi hay xóa gì trong win đâu mà lo.
@zendamo Tks bác Zen, bác cho em hỏi driver mình dùng win10 được không, hay phải dùng windows update. Bản này có tự động cập nhật driver không?
Có tự động cập nhập driver đó PC của mình Main B460M i5 10400F cài win 10 vào ko có card mạng còn cài bản win này vào tự động nhận sạch bách driver luôn.

NTHT1MD

Rìu Chiến Chấm

Dung lượng RAM cài Win

Hình ảnh của Start Menu

Win11 REMASTERED Ultra

Win11 REMASTERED Ultra

Win11 REMASTERED Ultra

Tóm tắt Win11 REMASTERED Ultra là bản Full đã được build dựa theo cấu trúc Windows 10 LTSC của chính chủ Microsoft nên nhẹ nhàng hơn các bản Windows 11 của chính chủ Microsoft nhiều và đặc biệt có công cụ Ultra GO thần thánh góp phần giảm dung lượng cài Win xuống gần gấp đôi.

Ngon
Thể loại Lite như full (có thể cài thêm khi cần) này iem rất kết. Đang yêu Phoenix OS 11 (AE tham khảo ở đây #232), có lẽ ch!ch thêm ẻm này thêm sướng. kk

Sửa lần cuối:

zendamo

Rìu Chiến Bạc
Mình bị lỗi thì khi cài win tới tiến trình INSTALLING UPDATES
Lỗi báo : windows could not apply unattend settings during pass [offlineServicing].
Anh chị nào biết cách fix không ạ
cài bằng phương pháp nào. Nên cài bằng 1 trong 2 cách thông dụng sau

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Vậy thì bro dùng poweriso hoặc ultraiso hoặc rufus burn file iso ra usb cài win tạo thành usb cài win rồi cài từ usb này xem ok ? Vì 1 số máy tính mình đã có phản ánh là chỉ cài theo cách này mới OK.

Hoặc có thể dùng WinNTSetup thử cài trước xem sao.
Mình dùng WinNTSetup cài bt ko lỗi gì, cài xong update offline lên 22000.346 từ SSU VÀ Windows10.0-KB5007262-x64_47fe39d4-full_psfx.CAB từ bạn @dinhchungcm share.

Attachments

117.5 KB · Lượt xem: 12
    174.3 KB · Lượt xem: 12

zendamo

Rìu Chiến Bạc
có cách nào trở về dung lượng trước khi chạy Ultra GO không bạn? do ấn nhầm Ultra GO
ko đâu bạn chỉ còn cách cài lại win thôi.
Mình dùng WinNTSetup cài bt ko lỗi gì, cài xong update offline lên 22000.346 từ SSU VÀ Windows10.0-KB5007262-x64_47fe39d4-full_psfx.CAB từ bạn @dinhchungcm share.
ừ mình cũng update lên 346 bằng cách này file 22000.346 mình down từ trang web của nước ngoài.