Thảo luận - WIN 10 hay WIN 7 tốt hơn? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận WIN 10 hay WIN 7 tốt hơn?

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Theo ace diễn đàn vn-z.vn thì win 10 và win 7. HĐH nào tốt hơn tính đến thời điểm hiện tại?
Với lại e đang dùng dell e5440 core i5 4310u, 4gb ram, ssd 128gb thì nên chạy win mấy? Thank all.

ntai98

Búa Gỗ
T từng tin tưởng vào win 10 sẽ càng ngày càng cải thiện càng tốt hơn. những phiên bản gần đây của win 10 hay bị lõi

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
T từng tin tưởng vào win 10 sẽ càng ngày càng cải thiện càng tốt hơn. những phiên bản gần đây của win 10 hay bị lõi
Bản ổn định cho đến hiện tại vẫn là 1903 cùng lắm là 1909 các bác cứ ham hố up nó lên làm gì,nó đâu có ép các bác cập nhật đâu.

doanhvv

Rìu Bạc Đôi
Nhu cầu của bạn nghiên về làm việc thì ưu tiên LTSC 2019 hay Pro for Workstations. Mình thấy 2 bản này dùng ổn đó bạn.
Bảng LTSC 2019 mình cảm nhận là bản ngon nhất cho đến hiện tại từ nhận diện driver, hiệu năng cho đến trải nghiệm.

Tuy nhiên nó lại không hỗ trợ WSL2 để chạy được Docker without Hyper-V bắt buộc mình phải nâng cấp lên phiên bản mới hơn. Đầu tiên mình chọn bản 20H2 gặp lỗi khá nghiêm trọng trên con máy mình driver các thứ nhận lung tung hết cả giật lag các kiểu. Mình chọn bản tiếp là 1909 và tạm hài lòng với nó dù nhận driver vẫn còn sai mình phải gỡ hết ra cài lại nhưng vẫn còn tốt.

xuan hao

Búa Gỗ
win 7 pro + Malwarebytes nhé

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Bảng LTSC 2019 mình cảm nhận là bản ngon nhất cho đến hiện tại từ nhận diện driver, hiệu năng cho đến trải nghiệm.

Tuy nhiên nó lại không hỗ trợ WSL2 để chạy được Docker without Hyper-V bắt buộc mình phải nâng cấp lên phiên bản mới hơn. Đầu tiên mình chọn bản 20H2 gặp lỗi khá nghiêm trọng trên con máy mình driver các thứ nhận lung tung hết cả giật lag các kiểu. Mình chọn bản tiếp là 1909 và tạm hài lòng với nó dù nhận driver vẫn còn sai mình phải gỡ hết ra cài lại nhưng vẫn còn tốt.
20h2 em lên thấy cũng ok mà. Drive nhận chuẩn luôn. Trước HDD thì hơi chậm nhưng giờ SSD cứ vù vù bác ah. Vấn đề lo ngại SSD nó chết bất đắc kì tử thì toi.

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
nếu là người dùng không quan tâm nhiều về vấn đề về bảo mật thì t nghĩ win 7 tốt hơn
Đúng là máy em ban đầu là win 7 (win theo máy có bản quyền). Chỉ có điều win 7 drive cài hơi ngại. Với lại em hay trình chiếu để dạy nên sợ thiếu drive thì ko chiếu được thì khổ

zArtemis

Rìu Sắt
Theo ace diễn đàn vn-z.vn thì win 10 và win 7. HĐH nào tốt hơn tính đến thời điểm hiện tại?
Với lại e đang dùng dell e5440 core i5 4310u, 4gb ram, ssd 128gb thì nên chạy win mấy? Thank all.
Với cấu hình máy bác nên cài win 7 hoặc bản win 10 như bác naroto tư vấn đi, chứ lên 20H2 thì mở khơi khơi thôi cũng gần 3GB ram rồi.

djjjj9x

Búa Gỗ
vấn đề bảo mật thì tôi không biết, với 1 người dùng thông thường như tôi thì mấy cái đó chả thèm quan tâm lắm chỉ cần kích hoạt được bản quyền là ok
từ khi biết đến SSD thì tôi chả còn để cái WIN 7 trong tầm mắt nữa rồi :)

5Characters

Rìu Sắt
Cấu hình đó chạy Win10 rất mượt, những dòng máy này bạn cập nhật BIOS lên mới nhất đi.
Mình đang dùng Windows 10 Pro For Workstation, từ lúc dùng bản này thì cảm thấy ổn định hơn Windows 10 Pro.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Win tốt là win phù hợp với cấu hình máy và nhu cầu công việc của bạn.
"Trùng khớp ý với bé".
Tự cài 4-5 loại Windows lên máy mình, mỗi loại xài 5-7 ngày xem bộ nào êm nhất thì giữ lại.
Sau đó có quyền dõng dạc tuyên bố với bàn dân thiên hạ: WinX là Win tốt nhất...trên máy tui!