Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 bị lỗi tự restart khi login vào win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 bị lỗi tự restart khi login vào win

vanthanh1320

Búa Gỗ
Xin chào mọi người, như tiêu đề ạ, em dùng win 10 khi login vào máy thì màn hình hiển thị lỗi như bên dưới và tự động shutdown.
Em đã thử gg lỗi mà sửa theo vẫn không hết, rút dây LAN ra trước khi khởi động vào thì okie nếu vẫn cắm dây LAN thì bị.

caniquy

Búa Đá
bạn thử update bản mới nhất coi ntn/ nếu bị nửa thì cài win/ còn bị nửa thì mượn 1 usb to lan cắm dô coi được không? rồi mới tính đem ra thợ ( nếu máy còn bảo hành thì ưu tiên đem ra tiệm bảo hành Trước- không nên làm gì nha bạn ) {EMO_103}

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có thể xung đột driver hoặc lỗi cổng LAN. Thử cài lại win xem có hết ko.
Bạn vào Device Manager
Chọn driver của LAN và "Uninstall device" (Nhớ đánh dấu và ô chọn: "Delete the driver software for this device". Sau đó nhấn vào "Uninstall".
Sau đó cho Windows tự nhận lại Driver của LAN, như vậy sẽ hết xung đột.

vanthanh1320

Búa Gỗ
Bạn vào Device Manager
Chọn driver của LAN và "Uninstall device" (Nhớ đánh dấu và ô chọn: "Delete the driver software for this device". Sau đó nhấn vào "Uninstall".
Sau đó cho Windows tự nhận lại Driver của LAN, như vậy sẽ hết xung đột.
Thanks bác, vấn đề là máy của em đang join domain, nếu đổi sang user khác thì lại bình thường, có khi nào do policy của user đó đang có vấn đề không ạ.