Game Miễn Phí - Warcraft 3 gốc - Dota 1 no hackmap (hướng dẫn cài đặt và chơi online bằng phần mềm đông người chơi RGC) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Game Miễn Phí Warcraft 3 gốc - Dota 1 no hackmap (hướng dẫn cài đặt và chơi online bằng phần mềm đông người chơi RGC)

tongcongminhac4

Rìu Sắt
Nhân dịp Thủ Tướng cho toàn dân ở nhà 2 tuần tránh dịch, mình xin hướng dẫn cho anh em cách chơi Dota 1 trên phần mềm Ranked Gaming Client (Game thì chắc không cần giới thiệu, số lượng thành viên room Asia cũng khá ổn định: ~1500 người, anh em có thể chơi room khác nếu ping tốt). Sau đây là các bước hướng dẫn và link download game:
Nên tải từ link của mình, vì đó là file cài đặt gốc đảm bảo không bao giờ lỗi Fatal error

1. Bước 1: Sau khi tải đủ 6 file về và giải nén tất cả. Các bạn vào thư mục Warcraft III - Reign Of Chaos vừa giải nén để cài đặt: Chọn Install (chọn Serial ở ngay dưới file Install để điền vào)/ Chọn nơi muốn lưu file cài đặt - mặc định là ở Ổ C, mình thì chọn ổ D

Name: bất kỳ, Serial cóp từ file Serial qua. Nhấn Oke để tiến hành cài đặt

Sau khi cài đặt xong sẽ có bảng thông báo hỏi bạn có muộn tạo shorcut ra desktop không (Tùy các bạn, Mình thì chọn No)

Lưu ý bước này: Hiện ra bảng thông báo như dưới thì bắt buộc chọn No nhé

2. Bước 2: Cài đặt Warcraft III - The Frozen Throne (tương tự như bước 1, lưu ý bước cuối cùng thì chọn No như hình trên)

3. Bước 3: Sau khi cài đặt xong 2 file Warcraft III - Reign Of Chaos và Warcraft III - The Frozen Throne, các bạn tiếp tục copy file "War3TFT_127a_English" vào thư mục Warcraft III mà các bạn vừa cài đặt

Click đúp vào file War3TFT_127a_English để cài đặt tự động, Sau khi cài đặt xong sẽ có hiện bảng thông báo như hình dưới, Các bạn chọn Ok, Game sẽ tự động chạy, sau khi vào game thì các bạn thoát game ra để tiến hành các bước tiếp theo

4. Bước 4: giải nén thư mục RGC, và chạy file RGC
(Phần mềm RGC các bạn có thể download tại link của mình hoặc truy cập trang chủ https://rankedgaming.com/ để download)

Chọn Connect, tiếp theo Nếu chưa có tài khoản thì các bạn chọn Register (Sẽ yêu cầu xác nhận qua email và hình như chỉ đăng ký được bằng gmail hoặc yahoo)

Sau khi đăng nhập thì phần mềm RGC sẽ có giao diện như hình dưới

Nếu các bạn chưa có map thì chọn Download, Mình đã có sẵn map mới nhất nên các bạn chỉ cần Copy file "DotA_Allstars_6.90a8" vào trong thư mục Warcraft III\Maps. Ví dụ mình cài đặt Warcraft ở ổ D thì sẽ có đường dẫn sau: D:\Soft\Game\Warcraft III\Maps.
Tiếp theo các bạn chọn đường dẫn tới thư mục Warcraft như sau: Chọn Menu/Settings/Dota. Chọn tab Find và tìm tới file war3.exe trong thư mục Warcraft 3 vừa cài đặt. Rồi chọn Save

Tiếp theo các bạn chọn Start để chạy game (Sẽ hiện ra bảng thông báo như dưới):
Các bạn chọn Use Directx 9 và chọn On để ghi nhớ cho các lần sau.

Lưu ý: Một số máy tính sẽ bị lỗi "Warcraft III was unable to initialize DirectX. Please ensure you have DirectX 8.1 or newer installed and that your display drivers are current. DirectX may be found on you Warcraft III install CD". Lỗi này là do thiếu DirectX, các bạn lên tải All in One Runtimes 2.4.9 (tự tìm trên google nhé) và cài đặt để fix lỗi

Sau khi cài đặt toàn bộ các phần mềm trên thì khởi động lại máy là được.
Sau khi vào game, các bạn vào Options/Video để chỉnh độ phân giải cho game, mức nào là tùy các bạn rồi chọn Ok.

5. Bước 5: Lưu ý về phần mềm RGC, trên này có khá nhiều room nhưng đối với Vietnam thì nên chơi room Asia Public hoặc Philippines, để chọn room các bạn làm như sau: Cách 1: Chọn Menu/Rooms/Dota/Asia/Leagues/Asia (public)

Mặc định sẽ là room Asia (Public) nên không cần chọn nữa, ngoài ra các bạn có thể gõ lệnh để vào room, ví dụ:
/j (asia) public
/j vietnam
Vào room vietnam để hỏi han nếu có vấn đề gì cần thắc mắc, còn không thì lên google gõ hướng dẫn chơi trên RGC thì sẽ có nhiều video cho các bạn tìm hiểu

6. Bước 6: Để chơi game thì các bạn chọn SIGN (góc dưới cùng bên tay phải) như hình trên (ở hình trên thì mình đã SIGN, tên tài khoản là KingCoronaVirus), sau khi đủ 10 người SIGN thì host sẽ được tạo, các host màu xanh là host do các bạn đã SIGN thì vô được luôn, còn các host màu trắng là do những người khác đã SIGN, bạn có thể Join các host này vào 60s sau khi host đó được tạo.

Đây là giao diện khi vào host

Để chạy game thì các bạn gõ lệnh: !ready (đủ 10 người ready thì game sẽ chạy). Ngoài ra còn có các lệnh sau: !votekick x (x là Số thứ tự từ 1 đến 10, đủ 6 người vote thì slot đó sẽ bị kick). Phiên bản Dota 1 trên RGC này có khá nhiều tình năng và 1 số hero mới (có Ngộ Không), anh em có thắc mắc gì thì cứ hỏi mình nhé. Chúc mọi người chơi game vui vẻ.

Sau đây là link download:

Sửa lần cuối:

kiraboo

Gà con
hi vọng tải được ...

ghostkind

Gà con
Ad cho hỏi, mình cài xong hết rồi nhung khi vô game toàn bị out ra ngoài, k vô hót nào dc? lý do bị sao vậy ad?

hula21

Búa Đá Đôi
Từ ngày Garena+ dừng thì cũng bỏ hẳn Dota1, hiện tại sever VN thì thấy có team MobaZ làm cũng ổn.

bạn ơi cho mình hỏi là map trong game toàn w3m. mình down map ở epic war đuôi w3x ko nhìn thấy thì làm sao ạ

dismeo

Gà con
Cho mình hỏi mình chơi DotA AI 6.83d 1.4e rất hay bị fatal error, có cách nào khắc phục được không, đã dow bản của chủ theart nhưng không ăn thua

quadensatgai

Rìu Sắt
có bác nào chơi DOTA 1 bằng cái này trên win 10 được không? confirm mình với để lúc nào mình thử, bỏ DOTA từ ngày garena đóng cửa rồi, giờ cũng ngứa tay muốn nghịch lại.