Hỏi/ Thắc mắc - Vps 10Gbps, 1Gbps, 100 Mbs là gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vps 10Gbps, 1Gbps, 100 Mbs là gì?

pr0lata09

Gà con
Mình đang muốn mua con vps nghịch thử nhưg dạo 1 vòng thấy nó quảng cáo loại vps 10Gbps port KVM VPS, còn mấy trag việt nam lại chỉ có 1Gbps mà còn bị giới hạn băng thông 100 Mb/s, giá cả mình thấy cũng không chênh lệch nhiều. Vậy mọi người cho mình hỏi:
1. Mấy site vps nó ghi là 1Gbps port nhưng băng thông chỉ có 100 Mb/s, như vậy có phải quảng cáo láo k?
2. vps 10Gbps có tốc độ tải file, truy cập internet 10Gbps thật không?
Cảm ơn mọi người.

câu 1: nghĩa là nhà cung cấp đảm bảo với bạn là tốc độ tối thiểu là 100mbps, 1gbps là tốc độ max, kiểu như burstable bandwidth,
2. nó có tốc 10gbps thật, nhưng còn tùy thuộc vào đường truyền cuộc bên kia, bên kia max có 100mbps, thì bạn download file từ đó, cũng chỉ dc 100mbps thôi. Nhưng bạn cũng phải để ý, là đường truyền có phải là dedicated, rất nhiều VPS chạy share đường truyền

Sửa lần cuối:

takizu

Gà con
Chung quy là tốc độ đường truyền nên chon loại 10Gbps cho nhanh

ducuong

Group Partner
Như bên mình cung cấp, đường truyền là: Trong nước/ quốc tế / 100mb/10mb. Riêng đối với băng thông quốc tế là đường truyền share. Còn đường truyền trong nước gần như fix cứng, cấp đủ 100mb.
Còn như 1 số bên khác nữa họ đưa ra đường truyền quốc tế là không giới hạn thì là bố láo :D. Vì 5mb quốc tế không chia sẻ giá hiện tại đang là >13 triệu 1 tháng rồi. Không có chuyện thuê 1 con Cloud giá tầm 500k đến 1tr 1 tháng được hưởng chính sách đó cả.

trunggianvn

Rìu Sắt Đôi
B có thể xem thử bên mình nhé, còn tuỳ vào mục đích sử dụng của b, vps bên mình tốc độ up-download rất cao ổn định, nên chọn sever tải cùng Location với vps để đạt tốc độ cao nhất

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Như bên mình cung cấp, đường truyền là: Trong nước/ quốc tế / 100mb/10mb. Riêng đối với băng thông quốc tế là đường truyền share. Còn đường truyền trong nước gần như fix cứng, cấp đủ 100mb.
Còn như 1 số bên khác nữa họ đưa ra đường truyền quốc tế là không giới hạn thì là bố láo :D. Vì 5mb quốc tế không chia sẻ giá hiện tại đang là >13 triệu 1 tháng rồi. Không có chuyện thuê 1 con Cloud giá tầm 500k đến 1tr 1 tháng được hưởng chính sách đó cả.
Trước giờ không biết cái này :D Chả để ý lắm. Thanks bác.
giờ có vps nào free mà ổn ổn tí ko các bác
VPS Free trọn đời thì chả có đâu, người ta còn kiếm tiền sống nữa chứ. Nhưng Free một thời gian thì bác thử.
  1. Vultr: tặng 53$ cho thành viên mới, tương đương 50 ngày free gói VPS 3.5$/tháng
  2. Linode: tặng 20$ cho thành viên mới tương đương 4 tháng gói 5$/tháng
  3. Digital Ocean: tặng 60$ cho thành viên mới tương đương 2 tháng 30$/tháng (vps 30$ thì cấu hình ngon lắm)
  4. Cloudways tặng 15$ tương đương 1,5 tháng.
Nếu bác có cần link nhận mã $ tặng thì cứ inbox em.

ngockaty09

Gà con
Trước giờ không biết cái này :D Chả để ý lắm. Thanks bác.

VPS Free trọn đời thì chả có đâu, người ta còn kiếm tiền sống nữa chứ. Nhưng Free một thời gian thì bác thử.
  1. Vultr: tặng 53$ cho thành viên mới, tương đương 50 ngày free gói VPS 3.5$/tháng
  2. Linode: tặng 20$ cho thành viên mới tương đương 4 tháng gói 5$/tháng
  3. Digital Ocean: tặng 60$ cho thành viên mới tương đương 2 tháng 30$/tháng (vps 30$ thì cấu hình ngon lắm)
  4. Cloudways tặng 15$ tương đương 1,5 tháng.
Nếu bác có cần link nhận mã $ tặng thì cứ inbox em.
bác cho em xin link với ạ
tiện bác cho em hỏi giờ vps có cấu hình được rtmp để livestream ko bác nhỉ

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
bác cho em xin link với ạ
tiện bác cho em hỏi giờ vps có cấu hình được rtmp để livestream ko bác nhỉ
Bác vào blog ở chữ ký em, rồi vào mục Mã giảm giá, có ở đó.
Còn vụ dưới thì em không rõ lắm

ps Cloudways là Cloud Hosting, cấu hình trên VPS. Họ cho phép bạn chọn VPS từ Google, Amazon, Vultr, Linode và DO