Hỏi/ Thắc mắc - VPN trên VPS | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc VPN trên VPS

Quyenvq1

Rìu Sắt
Em xin chào các anh/chị/em trên diễn đàn..
Nhờ mọi người thông não giúp em vụ này với ạ! Chả là em có con VPS nhưng khi test trực tiếp từ VPS bằng Fast.com hay Speedtest thì mạng vẫn down/up > 100mb. Em tạo VPN server trực tiếp trên con VPS này để sử dụng từ điện thoại hay thiết bị khác thì khi test trên client down/up <5mbp. Em chẳng hiểu vì lý do gì mà 2 cái lại khác nhau 1 trời 1 vực tới như vậy.
Mong các anh/chị/em hỗ trợ em với.
Cám ơn mn nhiều.. chúc mn ngày mới tốt lành

Laogia

Rìu Bạc
Em xin chào các anh/chị/em trên diễn đàn..
Nhờ mọi người thông não giúp em vụ này với ạ! Chả là em có con VPS nhưng khi test trực tiếp từ VPS bằng Fast.com hay Speedtest thì mạng vẫn down/up > 100mb. Em tạo VPN server trực tiếp trên con VPS này để sử dụng từ điện thoại hay thiết bị khác thì khi test trên client down/up <5mbp. Em chẳng hiểu vì lý do gì mà 2 cái lại khác nhau 1 trời 1 vực tới như vậy.
Mong các anh/chị/em hỗ trợ em với.
Cám ơn mn nhiều.. chúc mn ngày mới tốt lành
Nếu VPS của bạn là ở VN với tốc độ như thế thì nên hỏi lại nhà cung cấp
Nếu như ở nước ngoài thì do nhà mạng VN mình bóp băng thông Quốc tế bạn à.

congtu9630

Gà con
test speedtest nó không phải thông số tốc độ chuẩn đâu. Chưa kể vpn còn nhiều yếu tố nữa

Quyenvq1

Rìu Sắt
tùy vps của bạn là free hay fee nữa
free hay fee tuy nó có ảnh hưởng nhưng cũng không tới nỗi em đọc ko ra, bác đọc kĩ nội dung em hỏi với ạ, em test trực tiếp trên VPS thì nó down/up > 1Gbps chứ ko tới nỗi 100Mbps đâu suy ra nó ko giới hạn băng thông trên VPS này, còn đối với 1 số VPS free vd như alibaba thì khi setup mới VPS nó đã hiển thị thẳng thông báo bandwidth <= 3Mbps rồi ạ..
Thanks bác

beatrizgabriel

Rìu Sắt Đôi
VPS ở đâu, cấu hình ra sao ?
Chạy speedtest với server ở VN thì tốc độ bao nhiêu ?
Dùng VPN soft gì ?
Test download trực tiếp từ nhà đến vps tốc độ bao nhiêu ?
Test bandwidth với iperf3 như thế nào ?
Thử thay đổi MTU ở client chưa ?