FreeSoft  VNKOWTOX Windows and Office Key Manager

statistics
VNKOWTOX là phần mềm quản lý Key Windows và Office offline. Phần mềm này mình đã ấp ủ rất lâu từ hồi mình được các bác ở box Hệ Điều Hành giúp đỡ hơn một năm trước. Lúc đó, mình vẫn chưa đủ khả năng để code một phần mềm nào, giờ có khả năng viết một ít và đang nghỉ giữa 2 học kì nên mình bắt tay vào làm luôn. Cái tên VNKOWTOX là mình thấy hay hay đặt luôn chứ chẳng có ý nghĩa gì đâu :p .

VNKOWTOX có những đặc điểm:
+ Không yêu cầu quyền Adminnistrator.
+ OpenSource. Các bạn có thể kiểm tra code.
+ Lưu trữ cục bộ. Key được lưu trữ trong máy tính bạn, không thông qua bên thứ 3, hay gửi đi đâu cả.
+ Dễ dùng. Mình đã cố gắng hạn chế việc gõ tay.
+ Nhẹ nhàng. Chưa tới 500kb.
+ Có đầy đủ các tính năng cơ bản như: thêm, sửa, xoá.
+ Có hightlight các màu theo chữ: online, get web, by phone, die, etc ( màu trắng ).
+ Thêm key nhanh.

Version hiện tại là: 1.0 Một số tính năng sẽ có trong thời gian tới:
+ Sắp xếp theo ngày.
+ Sắp xếp theo status (online, get web, by phone, die, etc).
+ Lấy key nhanh.
+ Thêm key nhanh.
+ Lọc key từ một đoạn văn bản.
+ Mã hoá file chứa key. Cần mật khẩu để mở kho key. Cái này chắc sẽ lâu hơn mấy cái trên.
+...các tính năng khác mà mình nghĩ ra...

Một số hình ảnh:
Home:

Hiển thị Key:

Video Demo:

License: GPL v3.0
Source Code:
Mã:
https://github.com/itlvd/Windows-Office-Key-Manager
File:
Mã:
https://mega.nz/file/4gp2CI6L#RvWzedTFGigmEmabMJfknL93pp0sLJJTpdBKAomJvss
* Mình không rõ file này có Run được không nữa. Dù mình build ở chế độ Release rồi. Mình không có máy để test, bạn bè giờ cũng dẹp hết máy tính rồi. Nên bác nào có thể tải về test xem có chạy được không nhé.

=====================================
Mình rất mong nhận được ý kiến phản hồi của tất cả mọi người, từ việc các tính năng còn ít hay khó sử dụng cho đến code của mình có vấn đề. Xin cám ơn.
=====================================
Log:

[11/1/2021]:
+ Quick Add.
+ Sửa lỗi giao diện.

Sửa lần cuối:
Trả lời

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác chưa hiểu cách sử dụng tool này, như hình thì bác chạy file cmd, rồi làm sao nữa cháu, bác mở thử file notepad, copy một key rồi thử paste vào giao diện ở dưới, nó không cho bác làm thao tác đó, chắc bác làm sai rồi, cháu hướng dẫn cho bác nhé:
Cám ơn bác đã tải về ạ.
Vâng. Bác sử dụng phím mũi tên lên xuống trái phải để điều khiển. Bác chọn ô nào, bác điều khiển đến ô đó và nhấn Enter là được ạ.

Key cháu xét phải đủ 25 ký tự, và không có khoảng trắng ạ.
Lúc bác dán key, bác chỉ cần nhấp chuột phải là tự động dán.
Lúc bác copy key, bác chỉ cần bôi đen phần bác muốn copy và nhấp chuột phải.

Phần trong màn hình này:

Bác để ý chữ trong cặp dấu (), bác ấn chữ đó trong bàn phím là thực hiện được chức năng đó ạ.

Các bản cập nhật sau này, sau khi cháu thêm tính năng lọc key thì phần này cháu sẽ tự lọc luôn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cám ơn bác đã tải về ạ.
Vâng. Bác sử dụng phím mũi tên lên xuống trái phải để điều khiển. Bác chọn ô nào, bác điều khiển đến ô đó và nhấn Enter là được ạ.

Key cháu xét phải đủ 25 ký tự, và không có khoảng trắng ạ.
Lúc bác dán key, bác chỉ cần nhấp chuột phải là tự động dán.
Lúc bác copy key, bác chỉ cần bôi đen phần bác muốn copy và nhấp chuột phải.

Phần trong màn hình này:

Bác để ý chữ trong cặp dấu (), bác ấn chữ đó trong bàn phím là thực hiện được chức năng đó ạ.

Các bản cập nhật sau này, sau khi cháu thêm tính năng lọc key thì phần này cháu sẽ tự lọc luôn.

Bác chưa biết làm sao để có cái hình list key như ở trên của cháu, hiện tại bác thử add key bên bác, bác chọn details sai, giờ bác muốn xoá cái key này thì làm sao cháu ơi vì khi bác dùng phím mũi tên chay lên delete thì nó lại biến mất, sau đó mở lại show list key thì nó lại hiện ra như cũ:

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác chưa biết làm sao để có cái hình list key như ở trên của cháu, hiện tại bác thử add key bên bác, bác chọn details sai, giờ bác muốn xoá cái key này thì làm sao cháu ơi vì khi bác dùng phím mũi tên chay lên delete thì nó lại biến mất, sau đó mở lại show list key thì nó lại hiện ra như cũ:
Vâng.
Tới phần này, bác bấm chữ kế bên là được ạ.
Ví dụ:
Home(h) - Bác ấn chữ h trên bàn phím.
Edit Status (e) - Bác ấn chữ e trên bàn phím.
Delete Key (d) - Bác ấn chữ d trên bàn phím
vậy là được ạ.
Sau đó, chương trình hỏi gì, bác chỉ cần ấn Enter.

Bác muốn lưu lại tất cả, bác tới bước show list key. Bác ấn chữ Save, Exit (s) - bác ấn chữ s trên bàn phím là lưu ạ.

Trong quá trình sử dụng, giả sử xảy ra lỗi gì, miễn là bác chưa Save, Exit thì xem bác chưa từng làm gì cả.

Phần nhập status. Hiện tại phải nhập tay phần này ạ. Có lẽ bản cập nhật tiếp theo cháu sửa phần này luôn cho tiện ạ.

Bác gõ online - nó sẽ hiển thị màu xanh lá.
Bác gõ by phone - nó sẽ hiển thị xanh dương.
Bác gõ die - nó sẽ hiển thị màu đỏ.
Bác gõ get web - nó sẽ hiển thị màu vàng nhạt.

Sau tất cả, bác muốn lưu, bác phải vào phần show list key để bấm chữ Save, Exit (s) mới lưu được đó bác.

H

H Thong

Bác nghiên cứu thêm giao diện của sổ UI, dán key vào rồi chọn chọn rồi bấm nút save đi Bác. Hihi

Harry Potter

Búa Đá
Cám ơn bác đã chia sẻ.
Sao lại thành command windows nhỉ. Bác làm GUI cho nó luôn được không?

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Bác nghiên cứu thêm giao diện của sổ UI, dán key vào rồi chọn chọn rồi bấm nút save đi Bác. Hihi
Cám ơn bác, em sẽ nghiên cứu thêm về phần save. Em cũng thấy để kiểu này, quên một phát thì hơi cực.

Cám ơn bác đã chia sẻ.
Sao lại thành command windows nhỉ. Bác làm GUI cho nó luôn được không?
Thú thật là em chưa biết làm GUI, em sẽ tìm hiểu thêm về qt để làm. Version 2 sẽ là phiên bản có GUI ấy bác.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
News:
+ Thêm tính năng Quick Add.
+ Sửa một số lỗi hiển thị.
+ Thêm các menu bổ sung.
==================================
Thay vì phải nhập tay thủ công khá cực. Thì nay, mình đã cho thêm tính năng thêm key nhanh. Format sẽ lấy ở khoatoantin. Các bạn nhập format khác có thể cho kết quả không chính xác.

Ví dụ, format của khoa toán tin.
Mã:
Key: 23N8Q-PQM86-PMHQF-WMT7T-683MB
Description: Office16_ProPlusVL_MAK
Sub type: X20-00551
Remaining: Blocked
Time: 1/11/2021 9:05:59 PM (GMT+7)

HDSD:
+ Bạn vào phần Quick Add.
+ Sau đó, dán format key của khoa toán tin vào - bằng cách click chuột phải.
+ Bấm enter là hoàn thành.

Lưu ý:
+ Mỗi lần add chỉ 1 format key. Trong tương lai mình cho phép add một danh sách sau.
+ Chỉ hỗ trợ một số loại key phổ biến:
* Windows 10:
+ Pro.
+ Education.
+ Enterprise.
+ LTSC.
+ LTSB.
* Office 2016, 2019:
+ Pro Plus.
+ Visio Pro.
+ Project Pro.
+ HomeBusiness.
+ HomeStudent.
Nếu có nhiều người yêu cầu phiên bản khác, mình sẽ thêm vào sau.

Video demo:

Để update phiên bản mới. Bạn chỉ cần tải về. Sau đó copy file key.txt sang thư mục chứa chương trình mới là được.

Sửa lần cuối:

Harry Potter

Búa Đá
Cám ơn bác, em sẽ nghiên cứu thêm về phần save. Em cũng thấy để kiểu này, quên một phát thì hơi cực.

Thú thật là em chưa biết làm GUI, em sẽ tìm hiểu thêm về qt để làm. Version 2 sẽ là phiên bản có GUI ấy bác.
Cám ơn bác.

Thường mình dùng WPF cho mấy cái app kiểu này hơn. Khi nào hoàn thành bác có thể thử WPF với C# xem sao nhé :D chúc bác thành công.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
News v1.2:
+ Update tính năng Quick Add.
+ Sửa một số lỗi hiển thị.
==================================

Nay, mình đã cho thêm tính năng thêm key nhanh. Format sẽ lấy ở khoatoantin. Các bạn nhập format khác có thể cho kết quả không chính xác.

Ví dụ, format của khoa toán tin.

Mã:
Key: 23N8Q-PQM86-PMHQF-WMT7T-683MB
Description: Office16_ProPlusVL_MAK
Sub type: X20-00551
Remaining: Blocked
Time: 1/11/2021 9:05:59 PM (GMT+7)
HDSD:
+ Bạn vào phần Quick Add.
+ Sau đó, dán format key của khoa toán tin vào - bằng cách click chuột phải.
+ Bấm Enter, sau đó nhập "end1" và Enter là hoàn thành.

Lưu ý:
+ Chỉ hỗ trợ một số loại key phổ biến:
* Windows 10, 8.1, 8, 7 :
+ Pro.
+ Education.
+ Enterprise.
+ LTSC.
+ LTSB.
+ ProN.
+ EducationN.
+ EnterpriseN.
+ Server DataCenter 2019,.
+ Server Standard 2019
+ Server Ess 2019.
2016 sẽ bổ sung trong phiên bản kế tiếp.
* Office 2016, 2019, 2013, 2010:
+ Pro Plus.
+ Visio Pro.
+ Project Pro.
+ HomeBusiness.
+ HomeStudent.
Nếu có nhiều người yêu cầu phiên bản khác, mình sẽ thêm vào sau.

Video demo:

Để update phiên bản mới. Bạn chỉ cần tải về. Sau đó copy file key.txt sang thư mục chứa chương trình mới là được.