PM Hệ thống - VMware vSphere Hypervisor: VMware ESXi v6.7 Update 2/v7.0 Release Candidate - Ảo hóa server | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

PM Hệ thống VMware vSphere Hypervisor: VMware ESXi v6.7 Update 2/v7.0 Release Candidate - Ảo hóa server

MrTien

Rìu Bạc

VMWare vSphere có thể hiểu nôm na là một hệ điều hành, nhưng khác với các hệ điều hành khác như Windows, Linux , MacOS… vSphare chỉ có 1 chức năng chính là để chạy các máy ảo VMWare. Nền tảng này rất nhẹ do không phải đảm đương nhiều công việc, giúp cho các máy ảo không bị chiếm tài nguyên lớn từ hệ điều hành chính, tăng hiệu suất và độ ổn định. Nói đơn giản, bạn có 1 cái máy chủ. Thay vì bạn cài Windows Server hay CentOS, Ubuntu gì đó lên xong mới cài Hyper – V, VMWare, Virtual Box thì bạn chỉ cài mỗi cái vSphere lên, mà cụ thể nó gọi là phần mềm ESXI. Nó cũng có 1 file ISO như kiểu bạn cài windows bình thường vậy, nặng cỡ 300MB thôi. Sau khi cài rồi thì bạn có thể tạo nhiều máy ảo trên đó, các máy ảo này chạy Windows, Linux…như VMWare Workstation bình thường, từ đó thiết lập hệ thống ảo hóa.

==================================

Hướng dẫn cài đặt cho bạn nào cài lên máy server >> bạn cần 1 cục USB để cài đặt nhé
B1. Dùng rufus phần mềm tạo USB boot, tải ở đây : https://rufus.ie/
B2. Mở lên chọn ISO và bấm Start thui, nhấn Yes phát nữa là xong

Dành cho bạn nào muốn cài đặt lên PC thường thì sẽ có 3 trường hợp:
1. Bạn đầu tư card mạng thì sẽ cài được từ USB vì driver của nó chỉ hỗ trợ card mạng của server thui.
2. Bạn phải bỏ ít CPU và RAM cho việc cài Windows/Linux rồi cài đặt VMware workstation rồi cài máy ảo VMware ESXI vào >> lúc đó bạn này để cấu hình hết cho máy ảo ESXI và sử dụng bình thường.
3. Thêm driver card mạng vào file cài đặt vmware ESXI >> Bạn có thể dùng file ESXi-6.7.0-20191104001-standard-customized-ForPC.iso của mình đã test chạy oki >> hoặc rảnh thì tham khảo tại: https://www.v-front.de/

Video hướng dẫn cài đặt:

Thêm 1 số thông tin cho bạn muốn upgrade phiên bản vmware ESXI thì theo thứ tự từ bản 5.5 >> Upgrade lên 6.0 hoặc 6.5 >> thì mới Upgrade được 6.7 !

Nếu bạn này cần hỗ trợ về phần mềm thì inbox hoặc comment nhé.

Vì bản VMware ESXi 7.0 là bản Release Candidate nên nếu bạn cài cho hệ thống công ty thì mình khuyên nên ở bản 6.7 nhé.

====================
Link download:

Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Mã Hex tải phần mềm VMWare vSphere 6.7:

Mã Hex tải phần mềm VMWare vSphere 7.0:

Để hiển thị link tải qua đoạn mã Hex bên trên, các bạn làm theo hướng dẫn ở topic bên dưới:

Update: Sửa link download + update version mới

Sửa lần cuối:

mrdaohai

Búa Gỗ
tiếc quá không có link goole drive. nhưng cũng cảm ơn bạn rất nhiều. để mình cắm qua đêm hehe

MrTien

Rìu Bạc
tiếc quá không có link goole drive. nhưng cũng cảm ơn bạn rất nhiều. để mình cắm qua đêm hehe

Link mega download nhanh lắm bác ,

em xin key với

Bác tải file VMWARE.VCENTER.SERVER.V6.0.CRACKFIX-MAGNiTUDE.zip về thui, em inbox bác key ùi đó :D