Hướng dẫn - Virus tống tiền.qscx | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Virus tống tiền.qscx

Nixy1992

Gà con
Chào các bác
Do là em tải mấy phần mềm linh tinh nên giờ máy dính con virus nó đổi hết tất cả file dữ liệu thành đuôi .qscx
Kèm theo file "đe dọa" như bên dưới. Em đã cài Kaspersky để quét sạch.
ATTENTION!

Don't worry, you can return all your files!
All your files like pictures, databases, documents and other important are encrypted with strongest encryption and unique key.
The only method of recovering files is to purchase decrypt tool and unique key for you.
This software will decrypt all your encrypted files.
What guarantees you have?
You can send one of your encrypted file from your PC and we decrypt it for free.
But we can decrypt only 1 file for free. File must not contain valuable information.
You can get and look video overview decrypt tool:
Price of private key and decrypt software is $980.
Discount 50% available if you contact us first 72 hours, that's price for you is $490.
Please note that you'll never restore your data without payment.
Check your e-mail "Spam" or "Junk" folder if you don't get answer more than 6 hours.

To get this software you need write on our e-mail:
[email protected]

Reserve e-mail address to contact us:
[email protected]

Your personal ID:
0303ewgfDdi4DmYTu5iZmLFbwT9InSN6WTTS6BY7uz90X1VDwK

Có hướng nào để khôi phục lại các file đã bị phá không các bác :(. Vì em có rất nhiều hình và tài liệu lưu trong máy.
Mong mọi người giúp đỡ ạ !!

Cám ơn các bác.

Nixy1992

Gà con
Mình lên youtube thấy 1 số clip chỉ nhưng làm theo không được.
Mà cũng post trong ngày hôm nay luôn !?
Mình nghĩ là con này mới xuất hiện :(

KinhKha1987

Búa Đá
Chào các bác
Do là em tải mấy phần mềm linh tinh nên giờ máy dính con virus nó đổi hết tất cả file dữ liệu thành đuôi .qscx
Kèm theo file "đe dọa" như bên dưới. Em đã cài Kaspersky để quét sạch.

Xem phần đính kèm 23622
Có hướng nào để khôi phục lại các file đã bị phá không các bác :(. Vì em có rất nhiều hình và tài liệu lưu trong máy.
Mong mọi người giúp đỡ ạ !!

Cám ơn các bác.
Bác tải cái gì về vậy ạ...để bik mà né....hồi xưa em bị con GRAP nó hốt cho banh cái ổ cứng của kế toán công ty {EMO_049}...Em bỏ xài KIS (mua bản quyền hẳn hoi) từ lúc đó luôn. do cài cũng chả ăn thua.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
Nếu có tool thì có thể khôi phục file lại như cũ ko pro ?
Có tool thì chắc có thể khôi phục lại dữ liệu được. Nhưng tùy vào cách mã hóa của ransomware nữa, gặp loại chỉ encrypt mà ko decrypt được thì coi như mất hết dữ liệu. Bro nên tải tool decrypt từ các hãng bảo mật uy tín như Bitdefender, Emsisoft, Kaspersky,.. chứ đừng theo mấy cái hướng dẫn trên Youtube ,coi chừng dính thêm virus nữa thì khổ.

Nixy1992

Gà con
Bác tải cái gì về vậy ạ...để bik mà né....hồi xưa em bị con GRAP nó hốt cho banh cái ổ cứng của kế toán công ty {EMO_049}...Em bỏ xài KIS (mua bản quyền hẳn hoi) từ lúc đó luôn. do cài cũng chả ăn thua.
Bình thường mình cũng kỹ lắm, sao hôm nay lơ mơ, máy đang ko cài diệt virus nữa chứ :(
Mình tải app mix nhạc.

KinhKha1987

Búa Đá
Bình thường mình cũng kỹ lắm, sao hôm nay lơ mơ, máy đang ko cài diệt virus nữa chứ :(
Mình tải app mix nhạc.
Mình không nhớ lúc đó mình làm gì...nhưng máy kế toán công ty nên xài Win + KIS bản quyền...Mình có nhờ bên KIS họ hỗ trợ và nếu có mất phí thì công ty mình cũng chịu...Họ kêu mình gửi file qua email cho họ...nhưng rồi cũng biệt vô âm tính đó.
Chia buồn với chủ topic nhưng mình nghĩ chắc 90% là không lấy lại đc rồi {nosebleed}

Hamano Kaito

Moderator
@KinhKha1987 | Mình bỏ tiền ra mua key để xài (anti virus) thì mình có quyền yêu cầu và bên bán có nghĩa vụ đáp ứng yêu cầu của bạn.
Bạn nói là phải trả tiền để giải mã file thì có lẽ bạn đang rối mới nói với họ câu đó. Đáng lý họ phải giải quyết cho bạn mà ko cần tiền, vì anti của họ cùi bắp. Ko chặn được mã độc tống tiền, mình thì tốn tiền mua key hàng năm để giữ đăng ký
Ko đáng để xài tiếp nếu Anti đó thu tiền file được giải mã <=== chỉ ý kiến thôi nha
-------
Giải mã ramsom ko có dễ đâu. Phải tốn kha khá thời gian đấy

KinhKha1987

Búa Đá
Trước khi tìm fix gì thì Vn-Z luôn có mặt mà bạn. Vn-Z luôn đồng hành cùng A/C/E về Fix mà các A/C/E ko thèm để ý
Còn Win thì nên có 1 anti và còn phải dè chừng nữa. Xài Win mà ko cài Anti là coi như mất 1 lớp bảo vệ quan trọng rồi
---
À nếu dùng fix thì hãy dùng fix của sếp @phj4nhpr09xx
Mình cũng chỉ dám tin tưởng các app trên vn-z.vn do cái Mod và cái AD đăng thôi.
Tham gia từ 2008 hay 2009 đến giờ á MOD {big_smile}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
máy có dữ liệu quan trọng mà dám cài linh tinh ak bạn , lại còn ko cài antir , rút kinh nghiệm lần sau có vọc cái gì thì vọc máy ko có dữ liệu hoặc chạy máy ảo , dính ransomware thì tỉ lệ cao là xóa toàn bộ

Nixy1992

Gà con
Đúng là đó giờ app nào cũng từ VNzoom ra, lỡ chơi ngu 1 bữa là ăn hành liền :D

KinhKha1987

Búa Đá
@KinhKha1987 | Mình bỏ tiền ra mua key để xài (anti virus) thì mình có quyền yêu cầu và bên bán có nghĩa vụ đáp ứng yêu cầu của bạn.
Bạn nói là phải trả tiền để giải mã file thì có lẽ bạn đang rối mới nói với họ câu đó. Đáng lý họ phải giải quyết cho bạn mà ko cần tiền, vì anti của họ cùi bắp. Ko chặn được mã độc tống tiền, mình thì tốn tiền mua key hàng năm để giữ đăng ký
Ko đáng để xài tiếp nếu Anti đó thu tiền file được giải mã <=== chỉ ý kiến thôi nha
-------
Giải mã ramsom ko có dễ đâu. Phải tốn kha khá thời gian đấy
Đó đó...thế là em remove KIS luôn...có mua nữa đâu {pudency} chán quá MOD ơi....Kaspersky dù gì cũng là hãng bảo mật an toàn nhất thế giới rồi đó chứ {too_sad}
Em mong họ báo giá mà trả kết quả....mà bên KIS họ im re...chả thấy phản hồi gì...Kế toán bên em cũng ổn định lại rồi....Em bị sếp bà với sếp ông cự quá trời cự...ko cho rớ máy của kế toán xinh đẹp nữa {EMO_049}

hieuly

Rìu Sắt Đôi
Bác nói chuẩn đấy . Máy có cài diệt virus bản quyền nhưng khi định chạy phần mềm bẻ khóa thì tắt antivirus dẫn đến máy dính virus, mình kêu ai được. Vậy nên trước khi mong người khác bảo vệ mình thì mình hãy tự ý thức bảo vệ mình trước đã.