Thảo luận - Viết content thế nào thì hiệu quả để kéo nhiều traffic trên web | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Viết content thế nào thì hiệu quả để kéo nhiều traffic trên web

Chào các bác!
trước em thấy nhiều bác làm seo bảo phân tích và viết nội dung theo bộ từ khóa phantom key work sẽ kéo lên 1 lượng traffic khá lớn. không biết hiện tại phương pháp này còn hiệu quả không? và nên đặt bao nhiêu link nội bộ, link bên ngoài trong 1 bài viết thì tốt hả các bác?

Sofadinhtuyen

Búa Gỗ
Cách viết này vẫn có hiệu quả bác ạ. Nhiều khi đừng máy móc các liên kết nội ngoại quá mà hãy tối ưu cho ng dùng bác ạ. Bác dùng tool nghiên cứu từ khoá để tìm ra từ khoá được nhiều người tìm và viết nha!

Cách viết này vẫn có hiệu quả bác ạ. Nhiều khi đừng máy móc các liên kết nội ngoại quá mà hãy tối ưu cho ng dùng bác ạ. Bác dùng tool nghiên cứu từ khoá để tìm ra từ khoá được nhiều người tìm và viết nha!
cái này e cũng có nghiên cứu và soi nhiều web lớn như sim thăng long hay geasvn,... thấy họ cũng đang tập trung vào yếu tố người dùng là chủ yếu luôn

lammup9387

Gà con
hi bác, việc tối ưu content thu hút khách truy cập, ngoài tuân theo các cấu trúc viết content phổ biến, với tùy skill của người viết, có thể tối ưu thêm thông qua phân tích hành vi của người đọc nội dung, xem xem họ quan tâm tới những thông tin nào trên bài viết, đọc lướt hay đọc kỹ, phần nào hoàn toàn không được đụng đến. Mình có viết 1 bài hướng dẫn, bác có thể xem ở đây nhé https://smartconvert.co/ung-dung-heatmap-phan-tich-chat-luong-noi-dung/

lammup9387

Gà con
Bài bác viết hơi khó hiểu bác ạ. Em chưa hiểu cách của bác làm lắm!
à đại khái ý mình là việc kéo traffic đến trang web là quan trọng, nhưng bản thân trang web cần tối ưu thêm về bố cục, nội dung... nếu bạn có mục tiêu về chuyển đổi thì việc này có thể cải thiện bằng cách phân tích biểu đồ nhiệt của trang đó.

phivan

Gà con
viết content nên nhớ chia sẻ là nhiều chứ đừng viết bài bán hàng nhiều quá, cứ chia sẻ thông tin, kinh nghiệm tự khắc có traffic

mientay

Gà con
Xác định content đó viết cho ai, họ cần gì và mang giá trị gì cho họ. Khi content bạn mang đúng giá trị cao cho khách hàng thì sợ gì họ không đánh giá tốt?

theo mình link nội bộ thì tầm 5, còn bên ngoài thì nên chọn diễn đàn chất lượng mà đặt, càng nhiều càng tốt