Việc tốt mà bạn hay làm mỗi ngày? Chia sẻ tại đây | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Việc tốt mà bạn hay làm mỗi ngày? Chia sẻ tại đây

xanhduong111

Rìu Vàng
Mình tạo cái topic này để anh em vào khoe những việc tốt mà mình đã làm, mặc dù những việc này tuy nhỏ nhưng giúp ích cho người khác, mang lại ấm áp, tình người trong cuộc sống hiện nay {beauty} Em trước:

1. Tuần trước đi làm, trời mưa lất phất. Mình chạy ngang qua Bệnh viện tuyến huyện thì thấy 1 cụ già đứng vẫy tay, k có mặc áo mưa gì hết. Thấy tội quá mình dừng lại hỏi cụ đi đâu, cụ bảo cần về trạm y tế xã, chắc ông trời cũng thương nên lúc chở cụ thì trời tạnh mưa luôn. Trạm y tế đó xa nên dẫn đến mình đi làm trễ {beat_brick}
  2. Sáng chạy từ Bệnh viện huyện về trên đường quốc lộ thì gặp 1 anh chở Cam, quýt bưởi bị ngã xe ngay làn giữa (đường 3 làn). Mấy xe tải dừng lại hết, mình vội xuống đỡ xe dùm ổng với khiêng mấy cái rổ nhựa đựng trái cây vào lề. Có 5-6 người giúp ổng nữa. {beauty}

Việc tuy nhỏ nhưng mỗi khi làm xong mình đều thấy vui vẻ, thấy cuộc sống này thật ấm áp nếu xung quanh ai cũng đều là người tốt.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Sáng nay
  • up web lên hosting cho 1 bạn mới bắt đầu mở dịch vụ web
  • tư vấn chọn VPS cho 1 bạn dev mới vào nghề
việc nhỏ nhưng thấy vui vui
{confident}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Ko xả rác bừa bãi, luôn giữ rác cá nhân trong túi mình. Ra đường nhìn hòn đá hay gạch giữa đường thì nhặt vào. Nho nhỏ {feel_good}.
Ôi sao giống mình thế. Mình từ lúc lên SG cũng dc 8 năm. Quyết tâm bỏ rác vào thùng khác, bất đắc dĩ lắm mới gôm vào chổ nào đó =)))

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
nay giúp vài bác sửa cái web {confident}

igmia

Gà con
Tui luôn có tâm niệm là giúp tất cả các cô gái có nguyện vọng có con đc toại nguyện.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
việc tốt mình hay làm là mỗi ngày chọc các cụ chửi vài câu cho máu huyết lưu thông rồi đi làm, chứ thấy các cụ cả ngày chả ai nói gì im im nguy hiểm lắm =)

nick 11K

Rìu Sắt
việc tốt mình hay làm là mỗi ngày chọc các cụ chửi vài câu cho máu huyết lưu thông rồi đi làm, chứ thấy các cụ cả ngày chả ai nói gì im im nguy hiểm lắm =)
Việc này nghe có vẻ như là vô loại , nhưng thật chất nó là 1 việc thiết thực cần lắm cho người già :D

Chọc ghẹo cũng là 1 nghệ thuật

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hôm qua vào viện, giúp 1 cụ già bị tai biến mở hộp nước yến do cụ k tự mở được(cụ liệt 1 tay, 1 chân, 72 tuổi), cho cụ cái card đt VT 50k để cụ xài. Cụ nằm viện được 2 tháng rồi nhưng k có người nào vô thăm {sad}
có chuyện của mình và thằng bạn trong viện:
1. thằng bạn mình nó vào viện nuôi ba nó, ổng bị phổi, kế bên có bà kia cùng quê lên, có nhỏ cháu nuôi, nhỏ đó tầm 20 à, xinh xắn, thằng bạn mình nó nuôi ba nó với bà đó với nhỏ đó luôn, được 1 tháng thì tới nó nhập viện vì tòm tem nhỏ đó đi khách sạn, chuyện chẳng có gì là sai nếu hôm ấy vợ nó không thấy =). Vợ nó đánh nó nhập viện luôn, nhỏ đó thì sau khi biết thằng này có vợ rồi thì cũng cắt luôn.
2. Mình đưa cháu mình đi xét nghiệm, mà có tật thấy máu là xỉu, lúc vô xét nghiệm cháu nó đeo mình cứng ngắc nên ôm nó luôn, rút máu cháu xong là mình xỉu cái đùng =) đưa vô phòng cấp cứu nằm luôn

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Nay check lỗi web giúp bạn kia.....và bạn thuê em sửa luôn...mà em báo giá mấy trăm đô lận, thế là họ không rep nữa {burn_joss_stick}