Hỏi/ Thắc mắc - Video clip trích xuất từ camera không có hình ảnh, chỉ có âm thanh? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Video clip trích xuất từ camera không có hình ảnh, chỉ có âm thanh?

HEO3789

Gà con
tình hình là em trích xuất cái camera, lúc trích xuất em trích xuất trực tiếp từ đầu thu, trích xuất ra dạng avi nhưng vì không kiểm tra lại nên khi đem về nhà xem thì thấy có dung lượng nhưng mở ra chỉ nghe thấy âm thanh, không thấy hình ảnh, em dùng nhiều phần mềm chuyên chơi nhạc, video mà cũng không xem được, có bác nào biết video bị lỗi gì không ạ với lại có cách nào xem được không? Vì e trích xuất dung lượng thời gian khá dài khoảng 1 tháng lận, nên giờ không còn video để trích xuất lại nữa, huhu{too_sad}{too_sad} bác nào giúp e với!!
đây là 1 trong nhiều file video bị như vậy ạ https://drive.google.com/file/d/10TnDZI12fbePnIUjGTd3Qw6xB8bVmCNO/view?usp=sharing

Sửa lần cuối:

sthaihien

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu video đó không có thông tin gì nhạy cảm thì có để up lên đây để mọi người cùng tìm hiểu!

MotAiDo

Búa Đá
Bạn sử dụng camera hãng nào thì vui lòng điện thoại nhờ kỹ thuật họ hỗ trợ qua máy tính hoặc zalo cho tiện nhé.

Mỗi hãng mỗi phần mềm khác nhau để xem cũng như back up lại video nên không thể chỉ chung chung được đâu bạn ơi!
Bạn này nói chuẩn này. Có lần mình cũng dính, sử dụng phần mềm của hãng thì xem được. Sau cũng phải loay hoay mãi mới convert về chuẩn thông dụng được.

HEO3789

Gà con
Bạn thử up nó lên youtube thử xem được không.
mik up lên thử rồi nó bảo định dạng nà không hỗ trợ

HEO3789

Gà con
Bạn sử dụng camera hãng nào thì vui lòng điện thoại nhờ kỹ thuật họ hỗ trợ qua máy tính hoặc zalo cho tiện nhé.

Mỗi hãng mỗi phần mềm khác nhau để xem cũng như back up lại video nên không thể chỉ chung chung được đâu bạn ơi!
e cảm ơn bác, bác nói hợp lý, để e hỏi lại tại e cũng ko rành mấy hãng này

HEO3789

Gà con
File avi, bạn dùng K Litle Codec pack full thử xem.
cảm ơn bác nhưng mấy cái phần mềm thông dụng e thử mở r, ko được