This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Về việc phân quyền máy tính?

minhn

Gà con
em đang sử dụng win 10 và có sử dụng phần mềm install block để chăn việc cài đặt các phần mềm vào máy em. em cũng đã xóa bỏ task manager và lệnh run để chặn việc tắt bỏ phần mềm khóa thanh taskbar. em cũng đã reset máy và em không tắt dc phần mêm. nhưng không hiểu sao thằng em em nó vẫn tắt bỏ phần mềm này được mọi người có phần mềm nào hay hoặc chỉ em cách xóa bỏ mạng trên win 10 ạ

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Sao bạn không phân quyền cho em của mình? Thêm một user khác cho cậu em trai của mình được vẫy vùng trong đó.

Pham Cong

Rìu Bạc
Lần sau bạn nhớ ghi tiêu đề cho rõ nghĩa một chút nhé, đừng ghi chung chung đại loại như: "Giúp tôi với", "cho tôi hỏi cái này một chút"....mọi người sẽ không trả lời cho bạn đâu.
Bạn có thể tham khảo bài này:
Deep Freeze rất mạnh về mấy cái vụ đóng băng ổ cứng đấy.

xdtuangiao

Rìu Bạc Đôi
Đóng băng ổ cứng có thể sẽ gây giảm tuổi thọ của ổ cứng. Bạn @minhn nên suy nghĩ kỹ trước khi cài đặt phần mềm đóng băng ổ cứng này. Với một cậu em tinh nghịch thì giải pháp thêm một user sẽ khá là hợp lý. Vì ngoài việc cài cắm phần mềm linh tinh, còn có các dữ liệu khác nữa mà bạn cần che đậy bảo vệ khỏi đọc, ghi, xóa..... ,