Hỏi/ Thắc mắc - Về router wifi? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về router wifi?

user001

Gà con
Chào các bác, nhà em mới sử dụng mạng FPT. Cái cục mạng nó to chà bá, sóng cũng khỏe, mà chả hiểu sao mạng nó lag kinh khủng. Trong khi nếu em nối thêm 1 đường LAN từ cái cục đấy đến 1 cục khác thì wifi từ cục nối ra đấy lại ổn định. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ? Em cảm ơn.

linh03

Gà con
GỌi nhà mạng nó thay cho cái cục khác thôi. wifi kèm modem nó kém thôi chứ có gì đâu, kéo ra con router wifi chuyên dụng thì nó xịn xò hơn chứ sao

vesonat

Búa Gỗ
Chào các bác, nhà em mới sử dụng mạng FPT. Cái cục mạng nó to chà bá, sóng cũng khỏe, mà chả hiểu sao mạng nó lag kinh khủng. Trong khi nếu em nối thêm 1 đường LAN từ cái cục đấy đến 1 cục khác thì wifi từ cục nối ra đấy lại ổn định. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ? Em cảm ơn.
Chạy speedtest kiểm tra băng thông trong nước và quốc tế có đúng với hợp đồng không. Không đủ thì gọi lên nhà mạng nhờ hỗ trợ.
Lời khuyên là Wifi phát từ modem mạng hơi lởm nha. Nên mua cục khác sẽ ổn định hơn

SUNgo35

Búa Gỗ
Modern nhà mạng nó lởm lắm bác à, kiếm con phát hãng thứ 3 mà sài cho ổn định