Về khung soạn thảo trên Xenforo Vn-Zoom.org | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Về khung soạn thảo trên Xenforo Vn-Zoom.org

Cloud

Administrator
Hi anh em,
Mình có thấy một số nội dung phản hồi về việc sử dụng trình soạn thảo khó khăn, theo mình biết và đã quản trị khá nhiều diễn đàn mã nguồn mở khác nhau thì hiện tại khung mà VN-Zoom.org đang sử dụng là khá phổ biến và rất dễ sử dụng, một số anh em khác báo cáo là khó sử dụng vì vậy mình lập topic này để hỗ trợ anh em sử dụng bộ soạn thảo này để viết bài trên VN-Zoom.org, anh em cần hỗ trợ hay có thắc mắc gì có thể trả lời tại chủ đề này.

Cách sử dụng BB CODE: https://vn-z.vn/help/bb-codes

Attachments

• Screenshot at Nov 09 09-51-10.png
    Screenshot at Nov 09 09-51-10.png
    134.3 KB · Lượt xem: 6

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Qua bao nhiêu forum thì vẫn thấy bộ khung bên vbb dùng sướng nhất. Ít lỗi, giao diện đẹp, tiện dụng đa dụng {feel_good}

Rất đồng ý với bạn @SenDalat9x .
Hiện tại khung viết bài trên VNZ nhỏ, thiếu tiện ích. Đặc biệt trong chế độ Sửa lại càng khó khăn.
Chức năng Thêm tuỳ chọn hiện cũng đang lỗi nặng, không sử dụng được.
Đề nghị nhúng Upanh vào dưới Khung viết bài như trước.
Thêm tính năng Multi quote!

MrChef

No longer available on earth
Thực sự thì khi thấy ban quản trị chọn xF cho diễn đàn mới thì mình không mấy khó hiểu.
  1. An toàn
  2. Nhẹ nhàng và mượt mà
  3. SEO cực tốt
Thế cho nên vì cái khung soạn thảo của diễn đàn mình nó như vậy rồi. Giờ thì góp ý cũng chỉ mong ban quản trị search google tìm thêm cái BBcode thêm vào nữa chứ mình đánh giá cái editor của xF nó chẳng thiếu gì cả.
BBcode bên mình chưa thêm thì anh em gợi ý admin thêm {baffle}

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Trình soạn thảo đơn giản và đầy đủ như vầy là ngon rồi. Không phải tự dưng mà Xenforo lại qua mặc được VBB. Tích hợp 1 đóng mà chẳn có xài nhiêu thì chỉ làm nặng hệ thống và thêm bug cho hacker lợi dụng thôi :D

Cloud

Administrator
Anh em lưu ý là đọc cách sử dụng bbcode trước khi đặt câu hỏi nhé.

Huỳnh Phúc Huy

Búa Đá Đôi
@Cloud anh fix cái select box ở site upanh để mặc định lựa chọn Chèn ảnh BBcode cho tiện được hông, hiện tại Link người xem dễ làm các bạn nhầm lẫn là thẻ img bị lỗi {hehe}

mr.coccu

Búa Gỗ Đôi
Mình thấy cái này tiện mà. Gọn gàng không rối. Dùng 1 nấy với mình là đủ rồi {big_smile}