Hỏi/ Thắc mắc - Về Dropbox. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Về Dropbox.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Khi mình được 1 tài khoản Dropbox, nó chỉ cho mình đồng bộ hóa dữ liệu chỉ giữa 3 PC phải ko? Nếu chẳng may mình hư và thay hết 2 mainboard, như vậy chỉ còn 1 máy và ko còn chức năng đồng bộ nữa đúng ko??? Mong hồi âm các bạn!

ngmtan93

Búa Gỗ
Nếu 2 máy kia hư thì không đồng bộ với 2 máy kia được, nhưng bạn vẫn đồng bộ giữa máy còn lại và tài khoản Dropbox của bạn

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Mình có 1 máy ở cơ quan, một máy ở nhà. Như vậy ko thể đồng bộ 2 máy này được rồi (Do 1 lần máy nhà hư, 1 lần máy cơ quan hư...) Và giả sử máy thứ 3 hư luôn, vậy là ko thể cài phần mềm Dropbox vào máy được rồi! Chỉ xài tài khoản trên mạng mà thôi... Mong hồi âm các bạn !

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Mình sử dụng gói 2TB để sync giữa các máy trong team khoàng 8 người, 1 máy ở nhà của mình nữa là 9 máy, thấy vẫn dùng bình thường, sync ổn định lắm bạn, mình thích dropbox nhất là chổ này.

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Chào các Mod & các bạn! Khi mình được 1 tài khoản Dropbox, nó chỉ cho mình đồng bộ hóa dữ liệu chỉ giữa 3 PC phải ko? Nếu chẳng may mình hư và thay hết 2 mainboard, như vậy chỉ còn 1 máy và ko còn chức năng đồng bộ nữa đúng ko??? Mong hồi âm các bạn!
theo mình nhớ, chính sách mới của dropbox, free thì chỉ cho đồng bộ 3 thiết bị cùng lúc. Trước đó thì thoải mái. Bạn thử vào tk của mình -> setting ->tab: Security -> kéo xuống mục device -> unlink các máy đã bị hư, sau đó link lại qua máy mới

Sửa lần cuối:

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Mình sử dụng gói 2TB để sync giữa các máy trong team khoàng 8 người, 1 máy ở nhà của mình nữa là 9 máy, thấy vẫn dùng bình thường, sync ổn định lắm bạn, mình thích dropbox nhất là chổ này.
Đúng rồi! Do TK của bạn ko phải free (Tốn tiền) nên ko giới hạn về số máy được đồng bộ.

GoodWeb

Búa Đá Đôi
theo mình nhớ, chính sách mới của dropbox, free thì chỉ cho đồng bộ 3 thiết bị cùng lúc. Trước đó thì thoải mái. Bạn thử vào tk của mình -> setting ->tab: Security -> kéo xuống mục device -> unlink các máy đã bị hư, sau đó link lại qua máy mới
Cảm ơn bạn. Để mình thử xem