Nhờ tư vấn - Về con virus STOP/DJVU ransomware | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Về con virus STOP/DJVU ransomware

Chào cả nhà,
Chẳng là mình mới cài laptop lên windows 10 và đen đủi bị dính con ransomware, máy bị mã hóa hết tất cả các file dữ liệu, giờ không mở được nữa. Tìm hiểu trên internet thì con này rất khó có cách mở khóa dữ liệu. Nhà mình có ai bị như mình mà đã cứu được dữ liệu chưa ạ?
ps: bọn chúng đế lại lời nhắn đòi tiền ở file đính kèm đây ạ. hix!

Attachments

• _readme.txt
    1.1 KB · Lượt xem: 124

rattonwing

Gà con
Con này hình như có team giải mã được rồi, bạn thử google nhé. Đợt mình cũng dính mà chưa thuốc nên bỏ luôn!
Nếu bạn còn 1 bản copy ko bị ăn và 1 bản đã bị mã hóa thì có thể gửi để họ giải bài toán này hộ mình. Bao lâu thì mình chưa rõ, nên bạn cb tinh thần trước nha!

paulscholes0258

Rìu Sắt
làm sao mà bị dính vậy bạn? chia sẻ cho mn biết cách tránh. loại này nguy hiểm nhỉ.

file readme nó đính kèm viết gì vậy ? bạn chụp hình nội dung luôn đi chứ đang nói về virus mà gặp file đính kèm là lại thấy sợ rồi.

fire star

Búa Gỗ
làm sao mà bị dính vậy bạn? chia sẻ cho mn biết cách tránh. loại này nguy hiểm nhỉ.

file readme nó đính kèm viết gì vậy ? bạn chụp hình nội dung luôn đi chứ đang nói về virus mà gặp file đính kèm là lại thấy sợ rồi.
Đây chú đọc đi
ATTENTION!

Don't worry, you can return all your files!
All your files like pictures, databases, documents and other important are encrypted with strongest encryption and unique key.
The only method of recovering files is to purchase decrypt tool and unique key for you.
This software will decrypt all your encrypted files.
What guarantees you have?
You can send one of your encrypted file from your PC and we decrypt it for free.
But we can decrypt only 1 file for free. File must not contain valuable information.
You can get and look video overview decrypt tool:
Price of private key and decrypt software is $980.
Discount 50% available if you contact us first 72 hours, that's price for you is $490.
Please note that you'll never restore your data without payment.
Check your e-mail "Spam" or "Junk" folder if you don't get answer more than 6 hours.

To get this software you need write on our e-mail:
[email protected]

Reserve e-mail address to contact us:
[email protected]

Your personal ID:
0334gSd743d70tkDyB0WNz5BMOWfqT2My6lbnYpNE3ElRpQYIy3

anhtuVN

Rìu Sắt
Vì sao bạn nhiễm, bạn chia sẻ biết đâu mới có bạn nào giúp được bạn. Chung chung thì nhiều It giỏi ẩn trong diễn đàn này cũng không rõ đâu.
Thử cái này xem

Dùng của Emsisoft

paulscholes0258

Rìu Sắt
Vì sao bạn nhiễm, bạn chia sẻ biết đâu mới có bạn nào giúp được bạn. Chung chung thì nhiều It giỏi ẩn trong diễn đàn này cũng không rõ đâu.
Thử cái này xem

Dùng của Emsisoft
đúng rồi. nói ra nguyên nhân bị nhiểm thì người đi sau biết mà tránh nữa.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
mạnh dạn format ổ đê.
ông vào deepweb chat với nó đòi BTC hoặc ETH đấy.
nó sẽ cho ông cái tool này dùng thử để mở 1 file làm tin. và thật sự là nó rất uy tín, nếu ông trả tiền thì nó sẽ gửi tool mở file cho ông.
vấn đề là ông có điên tới nỗi đưa cho nó $1000 không?

Thử cái này xem

Dùng của Emsisoft
Mình cài win 10 và một số phần mềm khác như cad, office...
Chắc bị dính khi tắt tường lửa để cr@ck mấy phần mềm mới cài.

Thử cái này xem

Dùng của Emsisoft
cái này mình cũng download về chạy rồi nhưng không ăn thua. Mình gửi mail nhờ support từ Emsisoft thì họ trả lời là mã độc này chưa có key giải. phải chờ thôi. hic!

motgocvuon

Gà con
cái này mình cũng download về chạy rồi nhưng không ăn thua. Mình gửi mail nhờ support từ Emsisoft thì họ trả lời là mã độc này chưa có key giải. phải chờ thôi. hic!
hic', đã 2 năm rồi, ko biết họ đã có giải pháp gì chưa các pác???. e mới dính con tương tự dư này này 2 hôm nay (đuôi .jyos). Pác nào có giải pháp chỉ giúp em với nha

motgocvuon

Gà con
Em cũng bị dính ngay hôm qua làm sao giờ ạ mng
Trước tiên quét virus trước đã, cứu dữ liệu thì tính sau,
Mình có tìm trên youtube họ nói có giải pháp, họ đòi 150$ nhưng trả bằng bitcoin hoặc USDT, mấy cái đó mình ko rành nên lại thôi

mình cũng mới dính con ransomware này, là chuẩn mới của năm 2024 đuôi nó là .cdtt , tất cả dữ liệu hình cảnh cá nhân gia đình mấy 1000 ảnh đều mã hóa ko mỡ đc, tài khoản fb, mạng xã hội thì lock lun, sao có con virus gj tàn ác quá , hại hư mày còn cài lại win đc, dữ liệu ổ khác giữ đc, đây nó mã hóa ALL trong ổ đĩa lun , ai bik cách gj chỉ giúp mình với ạ {cry}{cry}{cry}

gari3l13

Rìu Sắt Đôi
mình cũng mới dính con ransomware này, là chuẩn mới của năm 2024 đuôi nó là .cdtt , tất cả dữ liệu hình cảnh cá nhân gia đình mấy 1000 ảnh đều mã hóa ko mỡ đc, tài khoản fb, mạng xã hội thì lock lun, sao có con virus gj tàn ác quá , hại hư mày còn cài lại win đc, dữ liệu ổ khác giữ đc, đây nó mã hóa ALL trong ổ đĩa lun , ai bik cách gj chỉ giúp mình với ạ {cry}{cry}{cry}
Bạn thử đọc bài này rồi làm theo cách hok xem sao
https://www.pcrisk.com/removal-guides/28740-cdtt-ransomware

hic', đã 2 năm rồi, ko biết họ đã có giải pháp gì chưa các pác???. e mới dính con tương tự dư này này 2 hôm nay (đuôi .jyos). Pác nào có giải pháp chỉ giúp em với nha
mình lang thang trên youtube, có nhiều kênh nước ngoài họ tung ra tools để giải mã rồi, điều kiện là lấy file readme.txt trong thư mục chữ tống tiền mình đó, bật lên lấy ID trong đó, rồi điện vào tools đó bấm chạy nó sẻ tự giải mã all file trong máy lại như ban đầu .
mình coi thấy chạy phần mèm tên STOP DJVU DIRECTOR trên youtube, mà họ chưa chia sẻ công khai công cụ này ra , mình nghỉ công cụ này của bên hacker tung ra quá , rất hay điền key vào nó tự khôi phục các file lại như mới