Nhờ tư vấn - VB.NET - Mã hóa chống dịch ngược code và đóng gói bản quyền? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn VB.NET - Mã hóa chống dịch ngược code và đóng gói bản quyền?

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
Chào mọi người,
Em có viết 1 số project bằng VB.Net trên Visual Studio 2019, em đang muốn mã hóa code để chống dịch ngược và đóng gói bản quyền cho nó. Tình hình là em chỉ mới theo lập trình được 1 năm nên vẫn chưa rành về vấn đề này ạ.

Em có sử dụng phần mềm của anh phj4nhpr09xx tại bài viết này "WinLicense/Themida v2.4.6.30 + Code Virtualizer v2.2.2.0 (x86/x64) - Bộ ứng dụng đóng gói bản quyền phần mềm" nhưng không được (do cách em sử dụng sai).

Không biết anh chị nào có hướng dẫn về phần mềm này không ạ. Em cũng đã thử tìm trên mạng nhưng mà vẫn không hiểu rõ cách thực hiện. Hoặc anh chị nào có phần mềm khác tư vấn cho em với ạ.

Hướng đóng gói bản quyền của em là :
1. Theo hướng tạo license key và mã hóa chúng.
2. Theo hướng lấy seri HDD trên ổ cứng và mã hóa chúng.

Em cảm ơn.

Mtdev

Junior Moderator
không thể chống dịch ngược 100% đâu bạn, license vẫn có thể bị Cr@ck hết, vì phần mềm bạn viết ra máy phải hiểu thì mới chạy được mà máy chạy được thì dịch ngược được Cr@ck key của bạn được.

TB Magic

Rìu Vàng Đôi
không thể chống dịch ngược 100% đâu bạn, license vẫn có thể bị Cr@ck hết, vì phần mềm bạn viết ra máy phải hiểu thì mới chạy được mà máy chạy được thì dịch ngược được Cr@ck key của bạn được.
Vâng.. Em chỉ muốn chống dịch ngược 1 phần nào đó thôi ạ. Chủ yếu vẫn là tạo lincense key.