Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề Windows AIO? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề Windows AIO?

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Xin chào các bạn! Trong quá trình tạo file iso win AIO thì mình gặp tình trạng này mình muốn dùng nhiều ngôn ngữ trong file iso nhưng khi cài chỉ chọn được 1 ngôn ngữ chứ không có lựa chọn 2 ngôn ngữ,ai rành về AIO giúp mình với. Mình dùng WinAIO Maker Professional v1.3 để tạo iso,mình muốn dùng tiếng Anh với Tiếng Đài Loan

secpol

Rìu Chiến Bạc
Xin chào các bạn! Trong quá trình tạo file iso win AIO thì mình gặp tình trạng này mình muốn dùng nhiều ngôn ngữ trong file iso nhưng khi cài chỉ chọn được 1 ngôn ngữ chứ không có lựa chọn 2 ngôn ngữ,ai rành về AIO giúp mình với. Mình dùng WinAIO Maker Professional v1.3 để tạo iso,mình muốn dùng tiếng Anh với Tiếng Đài LoanXem phần đính kèm 8867
Về vấn đề thêm ngôn ngữ vào trong bộ cài thì bạn phải add vào 2 file trong folder source là: install.wim và boot.wim. Trong boot.wim thêm vào cả 2 image, còn install.wim thì bạn muốn dùng phiên bản (image) nào thì bạn thêm vào phiên bản đó. Có 2 công cụ bạn có thể dùng là NTLite hoặc dism (lệnh có sẵn trong windows). Giờ mình không ngồi máy nên không chụp hình lại cho bạn được.

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Về vấn đề thêm ngôn ngữ vào trong bộ cài thì bạn phải add vào 2 file trong folder source là: install.wim và boot.wim. Trong boot.wim thêm vào cả 2 image, còn install.wim thì bạn muốn dùng phiên bản (image) nào thì bạn thêm vào phiên bản đó. Có 2 công cụ bạn có thể dùng là NTLite hoặc dism (lệnh có sẵn trong windows). Giờ mình không ngồi máy nên không chụp hình lại cho bạn được.
Cảm ơn bạn mình sẽ google để thử,chúc bạn buổi chiều vui vẻ :)

Dakkaris

Rìu Vàng
ngocthu90
Những tập tin Window nào bạn sử dụng để tạo AIO?
Ví dụ
tw_windows_?_??????????_with_sp1_x64_dvd_u_????????.iso
Nếu bạn chỉ sử dụng tw_windows_? sau đó không có tiếng Anh trong tập tin này. Nó phải được cài đặt thêm

ngocthu90

Búa Đá Đôi
ngocthu90
Những tập tin Window nào bạn sử dụng để tạo AIO?
Ví dụ
tw_windows_?_??????????_with_sp1_x64_dvd_u_????????.iso
Nếu bạn chỉ sử dụng tw_windows_? sau đó không có tiếng Anh trong tập tin này. Nó phải được cài đặt thêm
Đây bạn ơi

ngocthu90

Búa Đá Đôi
Bác nào có hướng dẫn chi tiết về cách thêm ngôn ngữ trong việc làm win AIO thì giới thiệu cho mình với

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Khi nào cháu thuận tiện, cháu vui lòng hướng dẫn chi tiết kèm hình cho bác hiểu thêm nhe. Cảm ơn cháu rất nhiều.