Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề về gộp 2 đường truyền internet trên win 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề về gộp 2 đường truyền internet trên win 10?

zsaghdfuru

Búa Gỗ
Chào các bác. Hiện tại e đang sử dụng 1 kết nối bằng Ethernet và 1 kết nối bằng wifi (2 đường truyền, gói mạng riêng)
Vậy có cách nào để gộp lại nhằm mục đích tăng băng thông internet lên không ạ? Em cảm ơn!

Nếu sai box phiền Mod move giùm em ạ!

ansos123

Rìu Bạc
ko biết máy bác ntn chứ máy mình dùng wifi và ethernet thì bao giờ cái ethernet cũng chạy chính còn cái wifi thì ko kết nối đc

zsaghdfuru

Búa Gỗ
có 2 đường truyền thì bạn dùng 1 cái cân bằng tải, hoặc mua 1 con router rẻ rẻ có hỗ trợ openwwrt là cài được
có cách nào setting thẳng trên w10 hoặc dùng soft không ạ?

Dùng dispatch-proxy nhé bạn
nó tự gộp cho mình luôn ạ ?
ko biết máy bác ntn chứ máy mình dùng wifi và ethernet thì bao giờ cái ethernet cũng chạy chính còn cái wifi thì ko kết nối đc
e Kết nối cùng lúc 2 cái được nhưng cũng chỉ xài đc 1 cái ethernet ^^
https://quantrimang.com/gop-2-mang-de-tang-toc-do-160520
Mình tìm thấy bài hướng dẫn này bạn thử xem sao nhé.
e thử rồi nhưng không thấy sự khác biệt bác à :D

Pham Dat

Gà con
có cách nào setting thẳng trên w10 hoặc dùng soft không ạ?

nó tự gộp cho mình luôn ạ ?

e Kết nối cùng lúc 2 cái được nhưng cũng chỉ xài đc 1 cái ethernet ^^

e thử rồi nhưng không thấy sự khác biệt bác à :D
Đúng rồi bạn. Hướng dẫn đây: https://github.com/alexkirsz/dispatch-proxy
Nếu bạn dùng Proxifier thì tạo rule chừa cái nodejs.exe là được

iceheart12

Búa Gỗ
Có tiền mua Spedify xài, trước có xài để gộp mạng như kiểu bạn nói ok, tốc độ có nhanh hơn 1 mạng.