Vấn đề mạng , truy cập bằng Wifi rất chậm còn 3G 4G thì ok | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Vấn đề mạng , truy cập bằng Wifi rất chậm còn 3G 4G thì ok

KingOfKings

Búa Đá
Vào thẳng vấn đề , thời gian gần đây , dùng qua đường truyền Cáp quang nhà mạng thì chậm toàn tập trên tất cả các thiết bị số (có xài VPN) và PC cáp quang (có xài Cfosspeed và tinh chỉnh tối ưu trong Win) , giống như có lổi gì đó trong giao thức kết nối , còn dùng dữ liệu mạng trên thiết bị số thì tạm ổn , ae cho hỏi và chia sẽ có phương thức nào cải thiện hơn , hay cần nâng cấp đồ chơi gì tiên tiến hơn , nhiều khi lướt 1 website nó loading tới 99% còn lại thì chờ dài cổ rất bực

pthinh145

Rìu Chiến
đang sửa cáp mà, nếu muốn ổn chút thì vpn tới các vùng gần vn và đc các nhà mạng ưu tiên như sing thôi.

Cozy82

Búa Đá
Mình cũng bị vậy, lướt web tầm 8h tối mà ảnh cũng không load nổi, mình dùng vnpt.
Thì ra là vậy, giờ thì mình thay đổi ý định... đổi nhà mạng :)

Shiny

Rìu Sắt
mạng 4g ko dây nhanh hơn là bắt wifi bạn ah , mình đã test cả tốc độ 4g và mạng vnpt gói 100 mbps thì 4g cao hơn wifi rất là nhiều . Wifi thì đt bât dc có 60-70 mbps còn 4g thì lên đến hơn 90 mbps nhg đấy là vùng 4g phủ sóng tốt còn ko tốt thì ko bật dc 4g chứ chưa nói đến so vs tốc độ wifi.

meninwhite

Búa Đá Đôi